Lời nói thẳng của ‘đàn anh’ khiến sinh viên suy ngẫm

Bạn đã phấn đấu chưa thế? Và đến đâu rồi
k ném gạch nhá

Tớ đã phấn đấu, đang phấn đấu và sẽ phấn đấu , ban Viettran ạ !

Và tớ thành công cũng có và thất bại cũng lắm. Chí ít thì điều tớ ko ân hận là cái bằng đại học của tớ. Còn điều làm tớ thất bại là kĩ năng mềm và khả năng ngoại ngữ của tớ. Và tớ vẫn đang cố gắng phấn đấu nốt cho đủ bộ ! Bạn đừng có ăn nói cạnh khóe như kiểu tớ "lên mặt dạy đời" người khác như vậy !

Bạn nên ngồi ngẫm xem bạn yếu cái gì, cần khắc phục cái gì và cần phát huy thêm cái gì thay vì ngồi hỏi "cạnh khóe" như vậy, OK ???

! Bạn đừng có ăn nói cạnh khóe như kiểu tớ "lên mặt dạy đời" người khác như vậy !
Nói thật là t cũng có chút cảm nhận như vậy khi đọc cmt trước đó của bạn;))

Bạn nên ngồi ngẫm xem bạn yếu cái gì, cần khắc phục cái gì và cần phát huy thêm cái gì thay vì ngồi hỏi "cạnh khóe" như vậy, OK ???
Như ở câu trên đã nói trước "k ném gạch nhá", t cũng chả cạnh khóe j cả, chỉ hỏi vui vậy thôi. OK?

Nói thật là t cũng có chút cảm nhận như vậy khi đọc cmt trước đó của bạn

Hình như bạn hiểu lầm rồi thì phải. MỤC ĐÍCH DUY NHẤT tớ muốn truyền tải ở tất cả comment của tớ trong topic này là KHÍCH LỆ, ĐỘNG VIÊN TINH THẦN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI CŨNG NHƯ CHÍNH BẢN THÂN TỚ !

Như ở câu trên đã nói trước "k ném gạch nhá", t cũng chả cạnh khóe j cả, chỉ hỏi vui vậy thôi. OK?

NO. xin lỗi bạn như cá nhân tớ ko ghi nhận những câu hỏi trên của bạn là HỎI VUI VẬY THÔI !

Hình như bạn hiểu lầm rồi thì phải. MỤC ĐÍCH DUY NHẤT tớ muốn truyền tải ở tất cả comment của tớ trong topic này là KHÍCH LỆ, ĐỘNG VIÊN TINH THẦN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI CŨNG NHƯ CHÍNH BẢN THÂN TỚ !

NO. xin lỗi bạn như cá nhân tớ ko ghi nhận những câu hỏi trên của bạn là HỎI VUI VẬY THÔI !
:)) Có vẻ bạn dễ bị kích động. Nếu như hiểu sai thì ok, t nhận lỗi;))

Đúng là đàn anh nói chuyện có khác nha!
Thật có ý nghĩa và thật đáng suy ngẫm! phải cố gắng nhiều, thật nhiều hơn nữa cho dù có khó khăn đến đâu!
chúc ca nhà lun khỏe! "Đàn anh" luckystar chia se nhiu nhiu kinh nghiệm cho lớp lớp đàn e trẻ người non dạ nay nha!hj!chúc a lun khỏe!

Mình ko phải là male đâu bạn nhá =)) =)) !

Mình chỉ tình cờ đọc được bài này trên FB => thấy hay => share lên đây cho mọi người cùng đọc thôi :) :) !

Đọc đoạn đầu hiểu đoạn sau rồi!
Nhưng quan trọng có ai đọc và thấu hiểu những điều bài này nói không nhỉ?
10 sinh viên đọc, 8 sinh viên đọc hết, 5 sinh viên suy nghĩ, và chỉ có 1 người thay đổi được 1 tí nhỉ???
Nếu không thay đổi, thì suốt cuộc đời vẫn chỉ dậm chân tại chỗ!?
Các em sinh viên cố lên nào!!

bài viết rất có ý nghĩa.bây giờ cố gắng học thêm vẫn chưa muộn. cố lên mọi người

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên