Lời nói thẳng của ‘đàn anh’ khiến sinh viên suy ngẫm

Mặc dù mình đã ra trường và đi làm nhưng đọc bài viết thấy thật ý nghĩa, các e sinh viên nên ghi nhận và cố gắng nhé!

cảm ơn bài viết của lucky-star. bài viết rất ý nghĩa, đúng là nhìn thấy bóng hình của mình trong đó, nhưng cố gắng sẽ không bao giờ là quá muộn. Cần phải học cách thay đổi chính mình khi không muốn rớt lại phía sau

Nếu có cơ hội được học lại đại học, mình sẽ học theo một cách hoàn toàn khác. Nhưng dù có ước ao, mơ mộng như thế nào đi nữa thì thời gian cũng chẳng bao giờ trở lại. Mình chỉ biết 1 điều, bây giờ mình phải cố gắng, cố gắng như hồi cấp 3 sống còn để vào được đại học.
Nếu các em sinh viên, học và cày như hồi cấp 3, mình xin cam đoan rằng 100% các em sẽ có bằng giỏi ra trường, bên cạnh đó còn có thêm nhiều hoạt động bổ ích khác.

Họ không còn giữ được sự quyết tâm, nỗ lực, bản lĩnh đương đầu với thử thách như trước nữa. Trước đây nếu họ có thể thức đến 2, 3 giờ sáng để ôn thi đại học thì giờ đây có nhiều cuốn giáo trình chưa chắc họ đọc qua.
Câu này chuẩn vãi
Nhiều khi tự hỏi sao 3 năm cấp 3 chăm chỉ thế, sáng đi học ở trường, chiều tối đi học thêm, tối học đến 12h ôn thi
Mà giờ học đại học thì 1 cuốn giáo trình cũng ngại đọc
Haizzz

Nhiều like quá trời làng nước ạ. Điều này chứng tỏ topic này ở UB hót ko kém gì Gangnam Style với thế giới.

Mình thấy hơi buồn vì nhiều comment "giá như" với cả "ước gì' và "biết thế này" quá. Nhưng mình hi vọng rằng tất cả chúng ta cần tỉnh táo hơn,cố gắng hơn, "thức tỉnh sau một giấc ngủ đông HƠI BỊ dài". Vì HÃY LUÔN NHỚ MÌNH LÀ MỘT NGƯỜI TRẺ.
Đã là người trẻ thì phải phấn đấu, sao cho đến năm 70, 80 tuổi ko phải hối tiếc "biết thế thời trẻ đã cố gắng".

bài viết thật ý nghĩa, với mình năm 4 rồi nhưng có lẽ sẽ tốt hơn cho em trai minh, sinh viên năm nhất!

Đúng là đàn anh nói chuyện có khác nha!
Thật có ý nghĩa và thật đáng suy ngẫm! phải cố gắng nhiều, thật nhiều hơn nữa cho dù có khó khăn đến đâu!
chúc ca nhà lun khỏe! "Đàn anh" luckystar chia se nhiu nhiu kinh nghiệm cho lớp lớp đàn e trẻ người non dạ nay nha!hj!chúc a lun khỏe!

cảm ơn bài viết của bạn, phản ánh thực trạng rất hay, làm mình nhớ lại 4 năm về trước......lười nhác quá!

Nhiều like quá trời làng nước ạ. Điều này chứng tỏ topic này ở UB hót ko kém gì Gangnam Style với thế giới.

Mình thấy hơi buồn vì nhiều comment "giá như" với cả "ước gì' và "biết thế này" quá. Nhưng mình hi vọng rằng tất cả chúng ta cần tỉnh táo hơn,cố gắng hơn, "thức tỉnh sau một giấc ngủ đông HƠI BỊ dài". Vì HÃY LUÔN NHỚ MÌNH LÀ MỘT NGƯỜI TRẺ.
Đã là người trẻ thì phải phấn đấu, sao cho đến năm 70, 80 tuổi ko phải hối tiếc "biết thế thời trẻ đã cố gắng".
Bạn đã phấn đấu chưa thế? Và đến đâu rồi;))
=))k ném gạch nhá:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back