HOT Làm việc tại Oceanbank ntn?

E mới thi đỗ vào CVQHKH CN bên Oceanbank mà ko biết bên đấy chỉ tiêu nv mới ntn? cụ thể các loại chỉ tiêu là bao nhiêu? Sau khi thử việc 2 tháng thì có pv lại ko? khả năng out sau khi thử việc có hay ko? A/c nào đang làm tại Ocean hoặc có thông tin cho e xin chút kinh nghiệm làm việc nhé. Thank all

Bạn ơi mình sắp thi cho mình hỏi dạng đề cậu vừa thi thế nào, cậu chia sẻ kinh nghiệp cho mình với. Tiếng anh có hỏi nhiều ko, mong c chia sẻ mình ít kinh nghiệm, lần đầu thi nên mình mù tịt khoản này, thank c trc hihi
Thi 2 vòng bạn nhé.
V1: thi IQ + Tiếng Anh + Nghiệp vụ
IQ 15 câu 15p
Tiếng Anh 25 câu = 15p
Nghiệp vụ 25 câu = 15p
Trắc nghiệm hết bạn nhé
V2 : sau khi qua V1 sẽ phỏng vấn trực tiếp
Vòng thi trắc nghiệm mình nghĩ là cũng đơn giản thôi, ko có j là khó lắm. IQ thì bạn tìm trên 4rum hoặc trên mạng nhé, rất nhiều dạng. Tiếng Anh kiến thức cơ bản = B thôi. Nghiệp vụ tín dụng bạn tìm các câu hỏi dạng trắc nghiệm đã đc mọi ng chia sẻ trong các topic đề thi đều có hết nhé. V2 phỏng vấn mới là quan trọng bạn ạ. Bình tĩnh tự tự là ok. Chúc bạn thi đỗ

Chỉ tiêu Ocean là quá nhẹ với chi nhánh mình từng làm, bạn phải nói rõ chi nhánh nào, tp nào ?

làm CVQHKH cá nhan ở oceanbank thì ngày đầu tiên đi làm huy dộng tiết kiệm 100trd, chưa có kinh nghiệm học việc 3thang huy động 1,8ty cho vay 300tr và 50 cái thẻ, tổng điểm là 300. còn có kinh nghiệm thử vc một tháng hđ 800tr, cho vay 200tr, thẻ 50 v=cái. Sau khi học vc va thử vc đạt thì ký hợp đồng 3t một lần cơ, làm tốt ms vào chính thức, vất vả lắm, toàn ngoài đg thui. ai là lâu có số dư rồi thì còn đỡ, nhân viên mới vất vả lắm, nhà k giàu có j còn out khi nào kb ấy...

C ơi,học việc rồi có phải thử việc nữa k?Ông giám đốc chỗ t bảo học việc ba tháng,nếu tinh thần làm vjêc tốt thì nhận llàm nv chính thức luôn.k biết đường nào mà lần:-?

làm CVQHKH cá nhan ở oceanbank thì ngày đầu tiên đi làm huy dộng tiết kiệm 100trd, chưa có kinh nghiệm học việc 3thang huy động 1,8ty cho vay 300tr và 50 cái thẻ, tổng điểm là 300. còn có kinh nghiệm thử vc một tháng hđ 800tr, cho vay 200tr, thẻ 50 v=cái. Sau khi học vc va thử vc đạt thì ký hợp đồng 3t một lần cơ, làm tốt ms vào chính thức, vất vả lắm, toàn ngoài đg thui. ai là lâu có số dư rồi thì còn đỡ, nhân viên mới vất vả lắm, nhà k giàu có j còn out khi nào kb ấy...

Ngân hàng Đại dương tập trung vào nhóm khách hàng dầu khí nên bạn tập trung định hướng phát triển phân khúc này. Hiện nay chỉ cho vay tín chấp khách hàng dầu khí và cho vay thế chấp. Dù ký hợp đồng chính thức thì cứ sau 3 tháng thì đánh giá (đủ 300 điểm hay không). Nói chung mấy tháng đầu thì đa số các sếp đều hỗ trợ gán cho một số khách hàng để đủ chỉ tiêu nhưng có đủ nghị lực để trụ lại và phát triển hay không thì phụ thuộc vào bản thân bạn rất nhiều. Điều kiện giấy tờ, thủ tục có hơi phức tạp; ls cho vay cũng không phải là thấp. Tuy nhiên xét riêng với đối tượng dầu khí thì phải gọi là ưu đãi rất nhiều.;)

Cứ vào làm và học hỏi đi bạn ơi, ngân hàng nào mà chả có chỉ tiêu, còn Lương thưởng thì bạn phải làm được việc hãy đòi hỏi cái đó nhé, cơ chế thị trường mà. Chúc bạn thành công!

bên đó m nộp đợt cách đây 1 tháng mà sau đó chả có 1 tí tị gì phản hồi đỗ hay trượt, chắc kiểu tuyển nhanh ở CN chắc có slot hết r @@ h lại tuyển tiếp chẳng biết có nên apply nữa ko, mà gọi cho nhân sự thì ko đc, nói chung là ko có c.tình lắm T__T

bên đó m nộp đợt cách đây 1 tháng mà sau đó chả có 1 tí tị gì phản hồi đỗ hay trượt, chắc kiểu tuyển nhanh ở CN chắc có slot hết r @@ h lại tuyển tiếp chẳng biết có nên apply nữa ko, mà gọi cho nhân sự thì ko đc, nói chung là ko có c.tình lắm T__T
Các vị trí hỗ trợ tín dụng thì bên khách hàng cá nhân đã khá hoàn thiện, chắc không tuyển thêm nữa. Riêng bên khách hàng doanh nghiệp thì đang tuyển khá nhiều để hoàn thiện bộ máy, bạn xem apply nhé. Còn sale thì tuyển liên tục, welcome hehe còn các vị trí khác thì mình không rõ lắm. Hãy check thông báo tuyển dụng của ngân hàng thường xuyên, nó hay tuyển lẻ tẻ lắm. (tuy nhiên đôi lúc lại điều chuyển cán bộ để lấp vào vị trí trống)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,501
Thành viên mới nhất
mokatamtamcq
Back
Bên trên