Làm việc ở BIDV

Các bác cho em hỏi chế độ lương thưởng và làm việc tại Bidv ntn ạ. Làm việc ở đó có áp lực hay gì không. Theo em được biết, Nh có khoản nhân viên phải đóng cổ phần. Nếu không làm việc có được rút ra không nhỉ

Ngân hàng này giờ có chuyện đi cửa sau không nhỉ?

mình nghĩ ngân hàng nào h cũng có cửa sau hết đó ko chỉ riêng ngân hàng nhà nước không đâu

mình nghĩ ngân hàng nào h cũng có cửa sau hết đó ko chỉ riêng ngân hàng nhà nước không đâu

Nghe nói giờ chạy vào Agri khó lắm. 500 triệu. Nhà nước 100% mà. Chạy vào rồi an nhàn cả đời ở đấy luôn. Còn BIDV, Vietin... chắc là nhe hơn. Tầm khoảng 300 triệu.

Các bác cho em hỏi chế độ lương thưởng và làm việc tại Bidv ntn ạ. Làm việc ở đó có áp lực hay gì không. Theo em được biết, Nh có khoản nhân viên phải đóng cổ phần. Nếu không làm việc có được rút ra không nhỉ

Trả lời bạn những ý sau:
1) Những góp ý của các bạn khác là hoàn toàn có lý chứ không phải không, vì đây là kiến thức cơ bản của những ai đã học TCNH
2) nếu mình trả lời là BIDV có chế độ tệ lắm thế bạn có muốn thi ko? Nếu bạn muốn biết nó tốt hay xấu thì phải thử mới biết được bởi vì đơn giản là tùy chi nhánh và tùy lãnh đạo của bạn nữa. Làm việc ở môi trường nh thì đừng mong cái chữ an nhàn trừ khi bạn làm ở phòng Hành chính nhân sự, không áp lực cái này cũng áp lực cái khác, 9-10h tối về là chuyện thường, tết tây đi làm là chuyện bình thường, mang việc về nhà làm là chuyện bình thường ở đất huyện.
3) Còn cái việc đóng cổ phần thì mình chả thấy gì hết, nếu bạn không làm việc nữa thì ab5n vẫn là cổ đông của công ty, vẫn chia cổ tức hằng năm, chả có gì phải lo.

Nghe nói giờ chạy vào Agri khó lắm. 500 triệu. Nhà nước 100% mà. Chạy vào rồi an nhàn cả đời ở đấy luôn. Còn BIDV, Vietin... chắc là nhe hơn. Tầm khoảng 300 triệu.

cái vụ chạy chọt mỗi địa phương giá mỗi khác nữa bạn, chỗ mình vào Sacom cũng cả trăm triệu rùi đó mà cũng bấp bênh như thường à

Đang cố apply vào BIDV, vào đây thấy các bác tranh luận mà e muôn phần kinh hãi
Haizz...nhà e nghèo chả có tiền chạy, thôi đi ra

cái vụ chạy chọt mỗi địa phương giá mỗi khác nữa bạn, chỗ mình vào Sacom cũng cả trăm triệu rùi đó mà cũng bấp bênh như thường à

BIDV cổ phần rồi nhưng vẫn mang tính chất nhà nước nhiều hơn là Vietin. :(. Mà bạn có biết ở Hà Nội thì chạy 1 suất bao nhiêu ko?

Nói chung vài năm kinh tế buồn nên cũng buồn lắm:D
Thời hoàng kim đã hết, giờ nó hay or dở phụ thuộc hết vào anh em thôi:D

Quan trọng nhất là làm công việc mà mình yêu thích thôi bạn ạ! Kinh tế khó khăn nên thu nhập đủ chi tiêu là tốt rồi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên