Làm gì khi Ngân hàng tuyển dụng nhưng không thông báo trên web chính của ngân hàng?

Mình ở Thái Nguyên, nên rất mong được làm ngân hàng tại Thái Nguyên. Mình thường xuyên online để xem có ngân hàng nào đang có nhu cầu tuyển dụng. Từ khoảng tháng 9 năm 2011 đến giờ mình chỉ thấy duy nhất có MSB thông báo tuyển dụng trên web chính, còn các ngân hàng :VPBank, Đông Á, Techcombank không có đăng thông tin tuyển dụng trên web. Mà vài người bạn mình lại có thông tin và thi đỗ. Tất cả những người thi đỗ đều có thông tin từ người quen làm trong ngân hàng.:( thật sự giờ mình rất là nản. Vì sau khi hỏi thăm tìm hiểu, mọi nguời xung quanh khuyên mình nếu muốn tự lực thi vào thì nên chịu khó rẽ qua các ngân hàng tại Thái Nguyên , vì thông tin tuyển dụng khác được dán tại ngân hàng và không được thông báo rộng đâu.!!!! Cớ ai có kinh nghiệm gì về chuyện này giúp mình với. Chân thành cảm ơn rất nhiều.

theo mình thì chỉ có 4 ngân hàng bự củ nhà nước mới có tình trạng này thôi. còn bình thường tất cả đều đăng đầy đủ trên mạng trong mục tuyển dụng đó.

theo mình thì chỉ có 4 ngân hàng bự củ nhà nước mới có tình trạng này thôi. còn bình thường tất cả đều đăng đầy đủ trên mạng trong mục tuyển dụng đó.

Vậy là bạn chưa sem kĩ rồi, ngân hàng nào cũng thông báo rất chi tiết nhé. Vị trí và thời gian thi tyuển rất rõ ràng, chỉ khác nhau ở điểm một số ngân hàng thông báo ngay trên web nhưng 1 số lại ko cho danh sách cụ thể mà gọi điện. Sau 1 thời gian là tin ứng tuyển đó bị xóa nên phải update thường xuyên.

Có một số NH lại không công bố danh sách thi viết với phỏng vấn lên chứ, toàn SMS/Email, đôi khi nộp 1 vị trí mà có khi tháng, 2 tháng sau mới nhận được tin đi thi test...

mình thì thấy nếu họ tuyển nhiều thì có đăng tin, nhưng chỉ có list thi viết/ phỏng vấn thôi, còn kết quả rốt cục ai trúng vòng cuối thì... sometimes có trời mới biết :)

Len trang web cua ngan hang nao cung có thonbg tin tuyen dung....Chi có Argibank la ko có thuii..

Hix hix... minh nghe noi Argi bank co thong tin tuyen dung ma len web chang thay thong tin nao ca. co ai biet ve argibank thi tu van cho minh voi nhe

không thông báo trên website chính thức thì có website phụ hả bạn
bạn cứ chịu khó tìm
không thì UB cũng có đăng tin mà

agri moi nam chi tuyen 1-2 dot thi phai, tuyen toan bo nhan vien tren toan he thong ca nuoc vao thang 10. thong bao truc tiep tren web. con binh thuong thi khong

mình rất đồng ý với bạn binhminhcodon và bạn tranthuy1907. Không phải ngân hàng nào cũng công khai thông tin. Và cũng nhiều trường hợp họ tuyển chỉ vì quen biết nữa. Không nhất thiết tuyển ktt thì phải rành về kế toán hay nghiệp vụ kế toán?!

agri moi nam chi tuyen 1-2 dot thi phai, tuyen toan bo nhan vien tren toan he thong ca nuoc vao thang 10. thong bao truc tiep tren web. con binh thuong thi khong

agribank với tiêu chí tuyển dụng nhân tài "bố mẹ về con vào" bằng cấp không quan trọng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,639
Thành viên mới nhất
8xbet10_bet
Back
Bên trên