Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình sắp phỏng vấn ở MSB bạn có thể chia sẻ là bạn được hỏi những gì không, cám ơn bạn.

vị trí CA họ cũng hỏi xoay quanh mấy vấn đề cơ bản
-Giới thiệu bản thân
-Tìm kiếm khách hàng như nào
-Công việc của 1 CA là gì
-1 tháng chỉ tiêu là 3 tỉ e nhắm có làm đc ko , e cho chị 1 con số huy động cụ thể ?
-Vì trc đó mình làm ở ANZ nên chị Giám đốc bảo mình thử sale thẻ credit cho chị ấy.
Hết

bạn nào có mẫu đơn của CHuyên viên quan hệ khách hàng ko, cho mình với, trên trang chủ dowwn ko đc :-s

sáng nay có ai đi test vị trí CA ở Nguyễn Công Trứ, Q1 không? mình nộp đơn online mới có 2 ngày mà chiều qua họ đã gọi đi test.sáng nay lên chưa chuẩn bị được gì nhiều nên chắc là tạch oy[-( .Ngồi đợi làm bài test mà thấy nhiều người cũng chờ như mình or chờ phỏng vấn mà kín cả phòng.Kiểu này bon chen khó lọt oy :-o

Nói chung ở NH nào cũng có cái hay và cái dở.."trong chăn mới bít chăn có rận"
Trước mình cũng có làm bên đó 1 thời gian và mình thấy rất nhiều bạn làm ở vị trí này cực kỳ tốt nhé.hub mình trước có những bạn tháng về 3-5 tỷ là bình thường, mà toàn huy động từ ngoài chứ k hề cần đến nguồn vốn từ gia đình đâu...vì thế k phải ở đâu đều xấu cả..bít là vị trí QHKH ở MSB chỉ có tiếng mà k có miếng.nếu bạn cần kn hoặc muốn thử sức thì nên vào thử xem sao.trụ được thì ok còn k thì out.mỗi nơi mỗi chỗ đều là 1 trải nghiệm...:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình đã từng làm ở msb 1 năm, vị trí QHKH, làm đc lâu thế bởi vì chủ yếu là tiền nhà gửi vào, vì huy động thực chất rất khó khăn, lương cứng:2,2tr. nếu số dư được 500tr, thi lương đc 4tr, 500tr là điều kiện tối thiểu để ko bị đuổi viêc đó, nói chung là vị trí này lừa thôi mà, họ chủ yếu tuyển người có tiền, huy động từ người thân gd, bạn bè mình, nói chung là ko nên làm ở đây, thật lòng đấy............ bạn nào ko có gdd ho trợ thì cực kì vất vả, ko khác gì nhân viên kinh doanh, tiếp thị cả, khổ lắm

Thế thành ra tiền lương của mình toàn là từ tiền người nhà mình trả cho chứ đâu phải do ngân hàng =)))))

Phỏng vấn tại ngân hàng Maritime Bank! Khẩn cấp, nhờ mọi người giúp đỡ

Các Anh/Chi ơi giúp em với!
Hôm nay em được Maritime Bank gọi đi phỏng vấn vòng 1 vị trí CV QHKH cá nhân.Các anh chị cho em hỏi thi vào vị trí này cần qua mấy vòng ah?Có phải thi viết không ah?kinh nghiệm thi thế nào ah? nhờ các anh chị giải đáp giúp em với.Còn 2 ngày nữa là em thi rui.Em cám ơn mọi người.

có ai nộp đơn ứng tuyển online ở MSB cho mình hỏi chút, cái chỗ vị trí ứng tuyển tìm không ra cái mã công việc mình muốn ứng tuyển, mà cũng ko copy paste đc là sao :( có ai bị như mình ko :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu111
Back
Bên trên