Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ tự out chứ không phải tớ không đủ chỉ tiêu. Tớ giải thích cho các bạn như vậy mà bạn không hiểu ah.

Vì tớ nhận ra 1 điều rằng làm cái nghề đó rất bạc. Và rồiđấ mọi người đều ra đi. Mà nói thẳng vị trí y ở MSB các bạn không được coi là nhân viên ngân hàng đâu. Các bạn chỉ gọi là các mác thôi. Các bạn học ngân hàng và các bạn muốn làm những gì mình được học đúng không. Nhưng ở đây ngoài các kĩ năng mềm như thuyết phục, giao tiếp.... Nói thẳng bất kỳ sale trong lĩnh vực nào cũng như vậy cả mà thôi.

Nhìn 1 cách toàn diện ở HUB có 100 người làm sale thì chỉ có 1 người đc cái mà MSB gọi là thăng tiến nhanh. Các bạn có muốn biết con số họ huy động đc là bao nhiêu không. Nó là con số mà bạn sẽ không đạt đc đâu. HÊH
"Ngoài các kỹ năng mềm như thuyết phục, giao tiếp..." thì sao nữa bạn? Chưa hết câu mà;)). Bạn đã đi làm NH khác chưa mà nick màu cam thế? Hình như cuối tháng 4 bạn join MSB mà:)

uh Mọi người vào đấy làm đi. Mình vào làm 1 tháng rồi nghỉ. Mà lương bên MSB cũng không trả cho kia kìa. Bên đó hold khi hết hợp đồng. Gio mình làm đông á rồi

bạn đc gọi mai pv vòng 2 từ hôm nào thế? mình pv vòng 1 hôm 4/6 h chưa có kq. biết trước nó như thế nhưng cứ đi lấy kinh nghiệm, dù biết cũng chỉ là lợi dụng, xong r đá đít mình luôn :(

ngày hôm qua thiệt là vui mà cũng hơi lo , mình đi pv vị trí CA buổi sáng ở 407 Tô Hiến Thành , vào gặp 3 người : 1 GDKV , 2 GD TTKHCN . Họ quay mình như chóng chóng , may mà cũng hay chém gió nên kiểu gì cũng nói đc :))
Về nhà thì cũng lo , nghĩ chắc mình ko có hy vọng gì nhiều , vì trong lúc chờ pv có tận 10 người hay sao đó . Đang nằm ngủ trưa lơ mơ thì 1h30 chiều bên MSB gọi thông báo mình đã đậu , trời ko ngờ thông báo nhanh kinh khủng vậy , chị ấy deal lương cho mình lương gross là 6tr , thưởng thì thưởng 1 quý / lần .
Lãi suất sắp về 9% rồi , kiểu này làm sao mà huy động đây :( . Tháng 7,8 MSB mới tung ra sản phẩm cho vay cá nhân , có nó cũng đỡ ngán , chứ huy động hoài mau nản lắm :D

huy động cá nhân chỉ tiêu 1 tháng tiền gửi tiết kiệm là 3 tỷ, tiền thẻ là 500 triệu ^:)^

Vị trí QHKH như thế này không biết các vị trí khác như: Dịch vụ tín dụng doanh nghiệp lớn, Cá nhân, Kiểm soát nội bộ của MSB có khá hơn không nhỉ? Anh chị nào đã từng đi Pvấn và làm ở những vị trí này thì chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé! Thanks!

ngày hôm qua thiệt là vui mà cũng hơi lo , mình đi pv vị trí CA buổi sáng ở 407 Tô Hiến Thành , vào gặp 3 người : 1 GDKV , 2 GD TTKHCN . Họ quay mình như chóng chóng , may mà cũng hay chém gió nên kiểu gì cũng nói đc :))
Về nhà thì cũng lo , nghĩ chắc mình ko có hy vọng gì nhiều , vì trong lúc chờ pv có tận 10 người hay sao đó . Đang nằm ngủ trưa lơ mơ thì 1h30 chiều bên MSB gọi thông báo mình đã đậu , trời ko ngờ thông báo nhanh kinh khủng vậy , chị ấy deal lương cho mình lương gross là 6tr , thưởng thì thưởng 1 quý / lần .
Lãi suất sắp về 9% rồi , kiểu này làm sao mà huy động đây :( . Tháng 7,8 MSB mới tung ra sản phẩm cho vay cá nhân , có nó cũng đỡ ngán , chứ huy động hoài mau nản lắm :D
Mình sắp phỏng vấn ở MSB bạn có thể chia sẻ là bạn được hỏi những gì không, cám ơn bạn.

mình chẳng biết làm ở MSB như thế nào nhưng thấy ở chỗ mình làm thêm ngày trước (công ty bảo hiểm), nhiều anh chị từ MSB sang lắm, mà chức to hẳn hoi nhé, bảo là ở bên ấy ép doanh số kinh lắm, k chịu được nhiệt nên chuyển sang làm bảo hiểm.

vị trí nhân viên dịch vụ tín dụng ở ninh bình có ai dc gọi chưa. bạn mình thi ma k biết thế nào,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên