Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình thi cùng đợt với bạn mình đã đi làm từ ngày 18/06 tại sở giao dịch - hội sở - 130 Phan Đăng Lưu.
chưa gọi bạn là để nếu có người bỏ việc, hoặc cần thêm nhân sự sẽ gọi, ỏ là apply vị trí khác đi đang tuyển nhiều lắm.

chơi gì kỳ vậy, chẳng lẽ mình là cầu thủ dự bị hả, chắc sáng mai mình lên thẳng hội sở hỏi lun wa

Mình sơ tuyển vị trí Hỗ Trợ TD ngày 21/5/2013, tiếp tục thi viết ngày 29/5/2013, đến hôm nay đã gần 1 tháng rồi mà vẫn chưa thấy thông báo kết quả nữa. Gọi điện thì con nhỏ nghe điện thoại bảo rằng dù đậu hay rớt thì ngân hàng cũng sẽ gửi mail thông báo, đến giờ này cũng chẳng thấy meo miết gì lun. Có bạn nào thi tuyển giống mình thì đã có kết quả gì chưa, mình hiện giờ thuộc dạng nào đâ, đậu hay out vậy trời.
Có khi nào nó tuyển cho vui không ta :-/
Tình hình giống bác này, cũng ko biết ra sao mà ko thông báo gì hết. Giờ Đông Á tuyển nhiều mà toàn cần kinh nghiệm

Tình hình là tớ nhận được ID và Password đăng nhập vào hệ thống của Đông Á thì được báo là Your resume has been accepted, và vòng tiếp theo là first interview. Ngày nhận được email là 9/6 và đến hôm nay 28/6 đợi dài cổ vẫn chưa thấy email hay điện thoại gì hết. Các bạn cứ yên tâm đợi dài dài nhé. Chưa chắc đã tạch đâu. :)

anh đâu phải tên Long hùi trưa phát âm đúng tên mà giờ lên đây ghi là Long, khi biết chính xác tên anh thì đừng show lên đây nha, thanks em.
thuê biên đạo giá rẻ ko biết có nên cơm nên gạo gì ko, xài đồ rẻ chắc là chất lượng ko cao, 2 triệu 1 bài.
Thuê e nè, chỉ nhảy bài Mirror Mirror, miễn phí luôn :)) K phải ak, e nghe như vậy moh nhỉ... Haiz, nghe bạn nào đó kêu tên a đó, cứ gọi "anh khungkhungđienien" qài, kỳ lắm ;))

các em cứ đợi đi, gọi lần lần đó, anh làm lãnh lương rùi mà hôm nay có bạn cùng pv với mình mới gọi lên ký hợp đồng đi làm đó, đợi đi và hy vọng, nhưng phải ko care chuyện lương nha.

Hôm trước em pv vị trí Hỗ trợ tín dụng chưa có kết quả mà nó mới đăng tuyển vị trí này nữa kìa, ko biết sao luôn

Ngân hàng thường tuyển liên tục mặc dù nhu cầu chưa cần đến để PR thương hiệu. :) Chấp nhận đi các mem.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên