Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh ơi, anh đang làm ở EAB ạ? :)

Em đang ở miền Bắc, em mới tốt nghiệp, 31/7 em sẽ bay vào Sài Gòn, bắt đầu sống và làm việc lâu dài ở đây
Em vừa nhận được email gọi đi sơ tuyển vị trí nhân viên kinh doanh ngoại hối ngày 3/7
Em gọi điện số Điện thoại: (84-8) 3995 1483 , xin được sơ tuyển ngày khác, hoặc sơ tuyển qua điện thoại; nhưng máy tự động trả lời là phải quay số nội bộ
Số nội bộ hoặc số của phòng nhân sự bên EAB là số nào ạ? :)
Em Cảm ơn nhiều ạ :)
hỏi anh sao ko inbox, vì topic này anh ít vào lại, số tổng đài đông á rất thân thiện em à, gọi em nói xin chuyển máy dùm em đến bộ phận tuyển dụng khối quản trị nguồn nhân lực 08.39951483 là phặc phặc 1 giọng nam nhỏ nhẹ hoặc 1 giọng nữ du dương sẽ trả lời mọi thắc mắc về công tác tuyển dụng cho em

- - - Updated - - -

khungkhungdiendien hiện đang là quân của EAB à?

uhm, anh đang làm tín dụng ở sở giao dịch đông á em à.

Ngân hàng thường tuyển liên tục mặc dù nhu cầu chưa cần đến để PR thương hiệu. :) Chấp nhận đi các mem.

ko ai rảnh thế bạn ạ, bạn muốn đăng 1 tin tuyển dụng là phải theo đúng quy trình nhá:
1. đơn vị nhận thấy thiếu nhân sự.
2. làm tờ trình lên Tổng giám đốc - khối quản trị nguồn nhân lực.
3. xem xét....
4. đăng tuyển nội bộ và public.

sao Đông Á thay đổi cách nhận hồ sơ hoài vậy nhỉ? Hôm trước thì em nộp online trên trang web, sau đó thì lại đổi qua cách nộp hồ sơ như hiện giờ. làm em chẳng biết là mình nộp được hồ sơ chưa nữa, hix

sao Đông Á thay đổi cách nhận hồ sơ hoài vậy nhỉ? Hôm trước thì em nộp online trên trang web, sau đó thì lại đổi qua cách nộp hồ sơ như hiện giờ. làm em chẳng biết là mình nộp được hồ sơ chưa nữa, hix

thì apply lại lần nữa, cho nhân sự đông á thấy sự tha thiết của mình

hỏi anh sao ko inbox, vì topic này anh ít vào lại, số tổng đài đông á rất thân thiện em à, gọi em nói xin chuyển máy dùm em đến bộ phận tuyển dụng khối quản trị nguồn nhân lực 08.39951483 là phặc phặc 1 giọng nam nhỏ nhẹ hoặc 1 giọng nữ du dương sẽ trả lời mọi thắc mắc về công tác tuyển dụng cho em
Xong rồi anh ạ :|
Các bạn phỏng vấn sơ tuyển hôm 3/7 đã được gọi đi tiếp vòng làm bài test
Em cũng tìm được số 08.39951483, thì có hệ thống trả lời tự động, yêu cầu quay số nội bộ
Em qua số 1900545464 của trung tâm dịch vụ khách hàng của EAB, hỏi xin được số phòng nhận sự (chính xác là số 1483 kia) và còn hỏi được số nội bộ là 80652
Nhưng khi gọi tới, quay xong số nội bộ, thì đầu bên kia chủ động tắt máy

Trong trang tuyển dụng của EAB cũng ghi rõ là: Nếu có thắc mắc gì thì liên lạc qua mail của bên tuyển dụng, ko liên lạc qua điện thoại.
Em cũng email nêu tình hình, xin sơ tuyển hôm khác nhưng chưa thấy email của bên EAB trả lời...

Dù sao cũng cảm ơn anh đã reply :)
Chúc anh làm việc tốt ạ :)

Xong rồi anh ạ :|
Các bạn phỏng vấn sơ tuyển hôm 3/7 đã được gọi đi tiếp vòng làm bài test
Em cũng tìm được số 08.39951483, thì có hệ thống trả lời tự động, yêu cầu quay số nội bộ
Em qua số 1900545464 của trung tâm dịch vụ khách hàng của EAB, hỏi xin được số phòng nhận sự (chính xác là số 1483 kia) và còn hỏi được số nội bộ là 80652
Nhưng khi gọi tới, quay xong số nội bộ, thì đầu bên kia chủ động tắt máy

Trong trang tuyển dụng của EAB cũng ghi rõ là: Nếu có thắc mắc gì thì liên lạc qua mail của bên tuyển dụng, ko liên lạc qua điện thoại.
Em cũng email nêu tình hình, xin sơ tuyển hôm khác nhưng chưa thấy email của bên EAB trả lời...

Dù sao cũng cảm ơn anh đã reply :)
Chúc anh làm việc tốt ạ :)
ko em ạ, anh vẫn điện lên được và reply đàng hoàng.
bạn anh call 2 lần vẫn ok.
lần đầu a gọi, a được báo là a đã đậu (a gọi số bàn - nam reply, ngay lập tức di động a reo ì rần, giọng nữ gọi thông báo kết quả a đậu).
bạn a cũng call - nhưng báo chờ trong tuần.

2 tuần sau ko có báo j, bạn anh gọi lại cũng kêu chờ, sau đó vài ngày gọi báo đi làm.

để mai anh vào xem số nội bộ của bộ phận tuyển dụng cmt cho em biết

ko em ạ, anh vẫn điện lên được và reply đàng hoàng.
bạn anh call 2 lần vẫn ok.
lần đầu a gọi, a được báo là a đã đậu (a gọi số bàn - nam reply, ngay lập tức di động a reo ì rần, giọng nữ gọi thông báo kết quả a đậu).
bạn a cũng call - nhưng báo chờ trong tuần.

2 tuần sau ko có báo j, bạn anh gọi lại cũng kêu chờ, sau đó vài ngày gọi báo đi làm.

để mai anh vào xem số nội bộ của bộ phận tuyển dụng cmt cho em biết

Dạ, em cũng mong gặp được các anh chị bên tuyển dụng để xin được sơ tuyển với đợt sau
Cảm ơn anh lần nữa ạ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back