Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thôi đừng đợi, mắc công đợi rùi khi đậu vào nghe salary đau lòng tiếc nuối những ngày trông đợi mỏi mòn đó.

DAB ko deal lương nha.

những bạn out đừng nghĩ mình ko có khả năng mà là vì các bạn quá giỏi đấy, vào rùi lại ra sẽ mắc công.

Chúc các bạn vui vẻ, chúc DAB ngày một phát triển.

thôi đừng đợi, mắc công đợi rùi khi đậu vào nghe salary đau lòng tiếc nuối những ngày trông đợi mỏi mòn đó.

DAB ko deal lương nha.

những bạn out đừng nghĩ mình ko có khả năng mà là vì các bạn quá giỏi đấy, vào rùi lại ra sẽ mắc công.

Bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề này được không ???

Học 2,5t
thử 3,5t
c/thức 4,5t

that 's all what i want to say. Tự suy luận hiểu nha.

Hôm nay vào nhận việc thoáng chút buồn về vấn đề đó thế thôi, còn lại rất vui vì quen biết được mấy đứa em cùng đậu. Mấy em ko tham vọng như mình lúc mới ra trường cách đây mấy năm.
Ngày mai hứa sẽ đi làm với tin thần thoải mái, ko care chuyện đó nữa, ko làm rối loạn các e đó, vì mình già nên nghĩ đó ko đủ tiêu, còn các e như vậy đã là thành công bước đầu của những sv mới ra trường. Tự nhiên về nằm nghĩ thấy có lỗi.

Học 2,5t
thử 3,5t
c/thức 4,5t

that 's all what i want to say. Tự suy luận hiểu nha.

Hôm nay vào nhận việc thoáng chút buồn về vấn đề đó thế thôi, còn lại rất vui vì quen biết được mấy đứa em cùng đậu. Mấy em ko tham vọng như mình lúc mới ra trường cách đây mấy năm.
Ngày mai hứa sẽ đi làm với tin thần thoải mái, ko care chuyện đó nữa, ko làm rối loạn các e đó, vì mình già nên nghĩ đó ko đủ tiêu, còn các e như vậy đã là thành công bước đầu của những sv mới ra trường. Tự nhiên về nằm nghĩ thấy có lỗi.
Nếu bác muốn lương cao thì thi Phát triển kinh doanh, chạy chỉ tiêu đủ thì lương cũng khá đấy. Lương vậy thì thấp hơn bên Tech, nhưng chắc chỉ tiêu ít thôi. Mới ra trường học cái đã, dần dần có kinh nghiệm rồi thì mới tinh sau.

DAB ko deal lương nha.

đó là mới tiết mục ban đầu nha, vào làm rồi, thấy phần mềm or quy trình làm việc sẽ còn chán hơn nhé :)

Mai mình thi test bên Bạch Đằng - vị trí NV Hỗ trợ phát triển huy động vốn thị trường 1, có bạn nào thi nữa không vậy, ai đã thi vị trí này chưa, có mình chút kinh nghiệm với!

đó là mới tiết mục ban đầu nha, vào làm rồi, thấy phần mềm or quy trình làm việc sẽ còn chán hơn nhé :)
Ngân hàng nào cũng vậy thôi bạn ah. Đi làm rồi mình thấy hầu như ngân hàng nào cũng giống nhau cả, quy trình quy định nhìn thôi mà không dám đọc, đọc rồi cũng không hiểu được... hic... Có thể gắn bó lâu dài hay không cũng tùy vào chính sách dùng người, và cả môi trường làm việc ở đó nữa, cùng 1 ngân hàng nhưng có nơi ông sếp rất tốt, đồng nghiệp hòa đồng, gần gũi, giúp đỡ lẫn nhau, đó cũng là 1 trong những yếu tố quan trọng để mình làm. Chứ giờ ngân hàng nào chẳng giống ngân hàng nào.8-|

Ngân hàng nào cũng vậy thôi bạn ah. Đi làm rồi mình thấy hầu như ngân hàng nào cũng giống nhau cả, quy trình quy định nhìn thôi mà không dám đọc, đọc rồi cũng không hiểu được... hic... Có thể gắn bó lâu dài hay không cũng tùy vào chính sách dùng người, và cả môi trường làm việc ở đó nữa, cùng 1 ngân hàng nhưng có nơi ông sếp rất tốt, đồng nghiệp hòa đồng, gần gũi, giúp đỡ lẫn nhau, đó cũng là 1 trong những yếu tố quan trọng để mình làm. Chứ giờ ngân hàng nào chẳng giống ngân hàng nào.8-|

ok, mình tiếp thu ý kiến of bạn. Nói vậy chứ, làm gì cũng phải có tâm :)

Có bạn nào phỏng vấn ngày 14.6 mà có kết quả chưa vậy??? Đến hôm nay mà mình chưa có thì mình nghĩ mình tạch rùi quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên