Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn trong Miền Nam hội sở còn thế mình thi hôm 16/7 mà giờ chả có nổi 1 cái mail thông báo kq đỗ hay trượt nữa. Mình thấy VP bank làm tuyển dụng OK đỗ hay trượt báo ngay trong mấy ngày.

=(( mình cũng thi IT hôm 16/7 ở chi nhánh HN (181 NLB) mà tới giờ vẫn bặt vô âm tín lận @,@ chả hiểu sao lâu dữ vậy nhỉ @@ :-?? mình có gửi mai sang tuyendung@dongabank.com.vn thắc mắc mà cũng ko thấy có phản hồi gì hết luôn :-s tròn 1 tháng mà ko thấy bất cứ 1 phản hồi nào về kết quả thi tuyển :( có ai biết thông tin gì vụ này ko vậy :(

Mấy bồ ơi,ai thi KHCN - NV Phát triển kinh doanh ở Phan Đăng Lưu đi phỏng vấn chưa?chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm dc không?mình mới ra trường lần đầu tiên đi phỏng vấn xin việc,hix.Hoặc ai có kinh nghiệm phong vấn vào KHCN - NV Phát triển kinh doanh chia sẻ kinh nghiệm vs nha.mấy a.chị PV thường hỏi gì?cả mấy người cùng phỏng vấn lun hay chỉ một người hỏi thui?mình chưa đi mà nghĩ tới đã hồi hộp như gì rồi ko pít khi đi PV sẽ sao nữa,haizzzzzzzzz....

Phỏng vấn đông á thì có 3 người phỏng vấn tuy nhiên hầu như chỉ có 1 người pvan chính. tuỳ theo cách mà bạn trả lời thì thời gian phỏng vấn sẽ dài hay ngắn.
Về câu hỏi thì mình thấy thường có câu:
1, giới thiệu bản thân.
2, hiểu biết gì về vị trí dự tuyển.
3, bạn thi NV PTKD thì hay được hỏi nếu được chuyển sang vị trí NVTD thì bạn có đồng ý hay không?
3 câu đấy là chính còn tuỳ theo cách bạn trả lời sẽ có câu hỏi khác. Ví dụ như mình thì có thêm câu: theo em sự khác nhau giữa NVTD và NVPTKD, một số câu về thông tin cá nhân... Nói chung là bạn cứ thể hiện tinh thần thật tự tin, thoải mái, đừng gò bó gì cả. Nhớ nói rõ ràng, đừng quá nhanh . Mình có chút chia sẻ như vậy.

Ngày 16/12 bạn ạ. K biết thi tuyển luôn hay là đến để sơ tuyển như mọi người đã nói ở trên nhỉ.

Mình thi 16/8 ở 181 - Nguyễn Lương Bằng. Nhưng ko nhớ giờ thi cụ thể? mình không nhớ là 1h hay 1h30 nữa?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
=(( mình cũng thi IT hôm 16/7 ở chi nhánh HN (181 NLB) mà tới giờ vẫn bặt vô âm tín lận @,@ chả hiểu sao lâu dữ vậy nhỉ @@ :-?? mình có gửi mai sang tuyendung@dongabank.com.vn thắc mắc mà cũng ko thấy có phản hồi gì hết luôn :-s tròn 1 tháng mà ko thấy bất cứ 1 phản hồi nào về kết quả thi tuyển :( có ai biết thông tin gì vụ này ko vậy :(
MÌnh cũng thi 16/7 IT ở 181 Nguyễn Lương Bằng đây.Tời giờ vẫn bặt vô âm tí.Lúc hỏi thì họ bảo sau 1 tuần có kết quả
@@

Phỏng vấn đông á thì có 3 người phỏng vấn tuy nhiên hầu như chỉ có 1 người pvan chính. tuỳ theo cách mà bạn trả lời thì thời gian phỏng vấn sẽ dài hay ngắn.
Về câu hỏi thì mình thấy thường có câu:
1, giới thiệu bản thân.
2, hiểu biết gì về vị trí dự tuyển.
3, bạn thi NV PTKD thì hay được hỏi nếu được chuyển sang vị trí NVTD thì bạn có đồng ý hay không?
3 câu đấy là chính còn tuỳ theo cách bạn trả lời sẽ có câu hỏi khác. Ví dụ như mình thì có thêm câu: theo em sự khác nhau giữa NVTD và NVPTKD, một số câu về thông tin cá nhân... Nói chung là bạn cứ thể hiện tinh thần thật tự tin, thoải mái, đừng gò bó gì cả. Nhớ nói rõ ràng, đừng quá nhanh . Mình có chút chia sẻ như vậy.
ban thi hoi nao vay,thi o hcm giong minh ha?den phong van co phai nop hso k?

ban thi hoi nao vay,thi o hcm giong minh ha?den phong van co phai nop hso k?

Mình thi ở Hải Phòng đợt trước đó. Đợt mình thi đến phỏng vấn phải nộp hồ sơ nhưng mà do mình chuẩn bị không kịp nên mình mang không đủ. Mình nộp tạm và bảo nếu đỗ mình sẽ bổ sung đầy đủ. Nói chung là họ cũng tạo điều kiện cho mình mà. Không khó khăn đâu nên bạn yên tâm nhé :D (p/s: Mình không biết đợt này thế nào đâu nhé :D)

Mình thi ở Hải Phòng đợt trước đó. Đợt mình thi đến phỏng vấn phải nộp hồ sơ nhưng mà do mình chuẩn bị không kịp nên mình mang không đủ. Mình nộp tạm và bảo nếu đỗ mình sẽ bổ sung đầy đủ. Nói chung là họ cũng tạo điều kiện cho mình mà. Không khó khăn đâu nên bạn yên tâm nhé :D (p/s: Mình không biết đợt này thế nào đâu nhé :D)

thế bạn pass chưa vậy ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,814
Thành viên mới nhất
mykingdom
Back