Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có ai đã dc gọi đi làm trong đợt PV ngày 20/7 ở Phan Đăng lưu chưa vậy? mình đã dc báo đạt PV rôi kiu đợi 15 ngày
Trong mail mình dc báo là "đạt dự trữ vòng PV, đang trong quá trình xử lý Hồ sơ và lên kế hoạch bố trí nhân sự.Thời gian thực hiện có thể kéo dài trung bình là 15 ngày kể từ ngày nhận email thông báo kết quả.

Sau thời gian này, mọi ý kiến thắc mắc liên quan để công tác xử lý hồ sơ, anh /chị vui lòng liên lạc qua email: tuyendung@dongabank.com.vn với Tiêu đề: THẮC MẮC HỒ SƠ ĐẠT PHỎNG VẤN- HỌ VÀ TÊN – VỊ TRÍ"

Vậy mà mình gọi lên phòng tuyển dụng thì DAB nói là đạt dự trữ thôi, sao ko đọc kĩ mail, chừng nào có vị trí mới gọi mình coi có tức ko chứ, đâu có câu nào trong mail nói là dự trữ thì chừng nào trống mới gọi, làm mình mất tgian đợi, cũng xin nghỉ việc ở chỗ cũ, có bạn nao giống mình mà dc gọi đi làm ko?

có ai đã dc gọi đi làm trong đợt PV ngày 20/7 ở Phan Đăng lưu chưa vậy? mình đã dc báo đạt PV rôi kiu đợi 15 ngày
Trong mail mình dc báo là "đạt dự trữ vòng PV, đang trong quá trình xử lý Hồ sơ và lên kế hoạch bố trí nhân sự.Thời gian thực hiện có thể kéo dài trung bình là 15 ngày kể từ ngày nhận email thông báo kết quả.

Sau thời gian này, mọi ý kiến thắc mắc liên quan để công tác xử lý hồ sơ, anh /chị vui lòng liên lạc qua email: tuyendung@dongabank.com.vn với Tiêu đề: THẮC MẮC HỒ SƠ ĐẠT PHỎNG VẤN- HỌ VÀ TÊN – VỊ TRÍ"

Vậy mà mình gọi lên phòng tuyển dụng thì DAB nói là đạt dự trữ thôi, sao ko đọc kĩ mail, chừng nào có vị trí mới gọi mình coi có tức ko chứ, đâu có câu nào trong mail nói là dự trữ thì chừng nào trống mới gọi, làm mình mất tgian đợi, cũng xin nghỉ việc ở chỗ cũ, có bạn nao giống mình mà dc gọi đi làm ko?
Bạn trong Miền Nam hội sở còn thế mình thi hôm 16/7 mà giờ chả có nổi 1 cái mail thông báo kq đỗ hay trượt nữa. Mình thấy VP bank làm tuyển dụng OK đỗ hay trượt báo ngay trong mấy ngày.

Mình phỏng vấn sơ tuyển gần 1 tháng rồi mà không nhận được thông báo email gì hết, ở chi nhánh tỉnh, như vậy đồng nghĩa mình out rồi phải không? hic, mình chưa có kinh nghiệm mấy vụ này lắm. Mà sao bảo đậu rớt gì cũng báo mừ, hic@

TO Băng Băng : Phỏng vấn vị trí Phát triển kinh doanh doanh KHCN đơn giản lắm,chỉ toàn hỏi về bản thân của bạn thôi,tự giới thiệu nè,có kinh nghiệm j trong việc bán hàng không,chịu được aluwcswj cao không,nếu lương không được nhu bạn mong muốn bạn có bỏ việc không,hay vẫn tiếp tục phấn đấu. Vì sao bạn chọn ngân hàng Đông Á,trong khi có có rất nhiều ngân hàng đang tuyển vị trí này. Bạn chỉ cần trả lời tự tin là được rồi. chị Trang phỏng vấn ở hội sở TPHCM dễ thương lắm. Mình kí hợp đồng thử việc rồi,lương 4tr ( bao gồm phụ cấp ), chính thức khoảng 5tr. Chưa kể hoa hồng j hết. CHúc bạn may mắn :)

Sáng nay tớ mới nhận điện thoại thông báo mai thi tuyển. Cậu ơi, cậu thi tuyển KHCN-NV Phát triển kinh doanh như thế nào vậy? Cậu còn nhớ dạng đề nghiệp vụ, IQ và tiếng Anh không? Chia sẻ với tớ nhé! Cảm ơn cậu nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nộp 2 cái hồ sơ đc gần 2 tuần mà chưa thấy thông báo gì cả. Chẳng lẽ nộp xong để đấy, đợi lâu quá :-??:-??:-??

TO Băng Băng : Phỏng vấn vị trí Phát triển kinh doanh doanh KHCN đơn giản lắm,chỉ toàn hỏi về bản thân của bạn thôi,tự giới thiệu nè,có kinh nghiệm j trong việc bán hàng không,chịu được aluwcswj cao không,nếu lương không được nhu bạn mong muốn bạn có bỏ việc không,hay vẫn tiếp tục phấn đấu. Vì sao bạn chọn ngân hàng Đông Á,trong khi có có rất nhiều ngân hàng đang tuyển vị trí này. Bạn chỉ cần trả lời tự tin là được rồi. chị Trang phỏng vấn ở hội sở TPHCM dễ thương lắm. Mình kí hợp đồng thử việc rồi,lương 4tr ( bao gồm phụ cấp ), chính thức khoảng 5tr. Chưa kể hoa hồng j hết. CHúc bạn may mắn :)

Cậu pv hôm nào mà đã đc ký hợp đồng thế, có phải phỏng vấn xong họ alo yêu cầu nộp 2 cái hồ sơ có công chứng ko???? Thanks trc nha.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,850
Thành viên mới nhất
soikeobong2024
Back
Bên trên