Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
C k làm bên HR nên k giải thích thỏa đáng cho e được. C góp ý theo những gì c biết vs suy nghĩ nhé. Đợt c thi thì sau vòng PV cuối thì đi làm sau 10 ngày. Đợt đó c thi thì có c vs 1 c nữa được gọi đến SGD thử việc. Sau đó, 10 ngày thì có cái bé c quen trong đợt tuyển dụng đó luôn, được gọi đi thử việc ở CN. Còn bạn c, thi từ trước tết mà đến sau tết mới được gọi đi làm. Cái việc moh sắp xếp or phân bổ nhân sự ê có gọi hay k gọi hỏi thì người ta cũng đã sắp sẵn theo nhu cầu Nhân sự phát sinh rồi. Có thể kết quả thi của e tốt nhưng hiện tại Nh chưa có nhu cầu ngay thì e cũng phải chờ thoy. C góp ý, e đừng có gọi lên HR hỏi liên tuc như vậy, dễ gây phản cảm lắm. Thứ nữa, có công ty gọi rồi cứ đi làm. Không ai biết trước được cái nào mới là cơ hội mình đáng nắm bắt đâu. Vừa ra trường moh, cố lên!

Cảm ơn chị, Nếu em nó biết trước ntn thì nó đã đi làm rồi cách đây 8 ngày nó đậu PV ở 1 Cty kia nhưng lúc đó chưa có kết quả ở DongA nên từ chối không đi làm vì sợ nếu DA gọi bỏ Cty đang làm thì kỳ cục ( lúc đó nghỉ đơn giản cao lắm là 10 ngày có kết quả)...Ai ngờ đâu ^^...

Mà theo em thấy hình 3 ng em quen trong đợt tuyển dụng đều chưa đi làm cả.. ban đầu đến hơn 50 bạn tới vòng PV còn đúng 5 ng ( Trên bảng tuyển cũng ghi 5 người)...Co hi vọng không NẾU cả 5 người cùng đậu (Vì mình gọi điện lên hỏi Kết quả NS nói chưa có vì chưa sắp xếp được => ĐÃ ĐẬU RỒI nhưng đang đợi phân bổ phải không ạ..

Chứ 14 ngày mà không có kết quả thì kì quá :(

bạn anh thi cùng đợt anh, anh kêu bạn anh cứ call đi, thế là call 3 lần, cuối cùng đông á kêu đi làm, đông á cần người nhiệt tình và tâm huyết với đông á, ko cần người quá giỏi.

Dạ, cảm ơn anh, mà em nó bảo có cảm giác người trả lời không được vui ( bực mình) vì bị gọi 2,3 lần trong vòng 10 ngày

Dạ, cảm ơn anh, mà em nó bảo có cảm giác người trả lời không được vui ( bực mình) vì bị gọi 2,3 lần trong vòng 10 ngày

trời, bạn anh cách tuần mới gọi 1 lần, vì họ có nói trong tuần này sẽ có mail thông báo, mà ko thấy thì mình được quyền call lại, và cứ thế, đến lần thứ 3 thì được gọi đi làm.

trời, bạn anh cách tuần mới gọi 1 lần, vì họ có nói trong tuần này sẽ có mail thông báo, mà ko thấy thì mình được quyền call lại, và cứ thế, đến lần thứ 3 thì được gọi đi làm.

cho mình hỏi, có ai có tài khoản hiringboss của Đông Á kô? dongabank.hiringboss.com. cái đó là gì vậy mấy bạn. Tự nhiên có email à? mình cũng ứng tuyển vị trí kinh doanh ngoại hối. có ai có tài khoản hiring boss trả lời dùm mình nha...

cho mình hỏi, có ai có tài khoản hiringboss của Đông Á kô? dongabank.hiringboss.com. cái đó là gì vậy mấy bạn. Tự nhiên có email à? mình cũng ứng tuyển vị trí kinh doanh ngoại hối. có ai có tài khoản hiring boss trả lời dùm mình nha...
Mình có nè, cái đó để theo dõi tình hình hồ sơ của mình. Đăng nhập vào thấy báo qua sơ tuyển rồi nhưng mà hơn 1 tháng rồi vẫn chưa thấy gọi điện hay email gì cả :(

Mình có nè, cái đó để theo dõi tình hình hồ sơ của mình. Đăng nhập vào thấy báo qua sơ tuyển rồi nhưng mà hơn 1 tháng rồi vẫn chưa thấy gọi điện hay email gì cả :(

ủa như vậy là bạn đến Đông Á thi gì chưa? trên mạng bảo mình qua sơ tuyển đợi phỏng vấn 1. Nhưng sao nghe nói phải thi bài iQ, tiếng anh, ..... nhưng mình vẫn chưa thi gì hết a. Cũng không thấy email gì nữa từ Đông Á.

ủa như vậy là bạn đến Đông Á thi gì chưa? trên mạng bảo mình qua sơ tuyển đợi phỏng vấn 1. Nhưng sao nghe nói phải thi bài iQ, tiếng anh, ..... nhưng mình vẫn chưa thi gì hết a. Cũng không thấy email gì nữa từ Đông Á.
Bạn có kinh nghiệm gì chưa? Mình đã từng làm tín dụng tại 1 ngân hàng nhỏ rồi nên nghĩ vòng tiếp theo là phỏng vấn. Hay phỏng vấn 1 là thi nhỉ? Mà cũng mơ hồ lắm. Chẳng thấy email nào gửi đến mà cứ thấy tuyển liên tục thôi.

Bạn có kinh nghiệm gì chưa? Mình đã từng làm tín dụng tại 1 ngân hàng nhỏ rồi nên nghĩ vòng tiếp theo là phỏng vấn. Hay phỏng vấn 1 là thi nhỉ? Mà cũng mơ hồ lắm. Chẳng thấy email nào gửi đến mà cứ thấy tuyển liên tục thôi.

um. mình thì không có kinh nghiệm nhiều. chỉ làm việc tại 1 ngân hàng không lâu lắm. nên kô biết nữa. thấy nghe nói thi tùm lum. mà mình thì chưa được ai gọi đi thi nên thắc mắc. với lại mình email chẳng ai trả lời.

um. mình thì không có kinh nghiệm nhiều. chỉ làm việc tại 1 ngân hàng không lâu lắm. nên kô biết nữa. thấy nghe nói thi tùm lum. mà mình thì chưa được ai gọi đi thi nên thắc mắc. với lại mình email chẳng ai trả lời.
Đời không như là mơ, nên đời thường giết chết mộng mơ. :p

cho mình hỏi chút !
mình nộp hồ sơ trên web Donga, mà không biết có cần phải viết cv theo đúng mẫu Thông tin Ứng Viên của Donga bank ko nhỉ ???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên