Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào thi tuyển vị trí "Nhân viên quản trị tổng hợp" ngày 18/10 có kết quả chưa hix...

Cách đây vài ngày mình có gửi mail cho anh Nhân - bộ phận tuyển dụng, người phụ trách phỏng vấn sơ tuyển và thi tuyển thì nhận được email phản hồi như sau:
"Chào em,

Hiện tại kết quả thi của vị trí này Bộ phận Tuyển dụng vẫn chưa nhận được, nên em cứ yên tâm và chờ kết quả nha.

Chúc em thành công và hy vọng em sẽ có kết quả tốt"

Một chút thông tin chia sẻ với các bạn...

Mình cũng chưa nè,thi ở Bình Thạnh đúng hem
Chắc rớt quá, mấy người nói nếu đậu thông báo nhanh lắm

uhm mình thi ở bình thạnh lun đó, anh Nhân - EAB nói kết quả từ 7 đến 10 ngày thôi à hix. Chắc out thật :(

- - - Updated - - -

Cách đây vài ngày mình có gửi mail cho anh Nhân - bộ phận tuyển dụng, người phụ trách phỏng vấn sơ tuyển và thi tuyển thì nhận được email phản hồi như sau:
"Chào em,

Hiện tại kết quả thi của vị trí này Bộ phận Tuyển dụng vẫn chưa nhận được, nên em cứ yên tâm và chờ kết quả nha.

Chúc em thành công và hy vọng em sẽ có kết quả tốt"

Một chút thông tin chia sẻ với các bạn...

Cám ơn bạn puhpuh nhé! Sáng nay mình cũng tính gửi email cho anh để hỏi đó. Mà bạn đi tiên phong rồi nên thôi vậy hihi... Mà hình như nếu đậu thì bên EAB gọi điện thoại cho mình, còn rớt thì gửi mail phải không bạn?

Nghe nói là đậu rớt đều gửi mail cả bạn ah. Hôm rồi đi sơ tuyển, con bạn mình nó cũng nhận được email báo rớt, nói là ko phù hợp, hẹn lần sau.....
Mình thi có thêm phần nghiệp vụ viết nữa, nên chắc cũng hơi lâu.....mình nghĩ vậy thôi... Hy vọng thôi bạn ơi!

Nghe nói là đậu rớt đều gửi mail cả bạn ah. Hôm rồi đi sơ tuyển, con bạn mình nó cũng nhận được email báo rớt, nói là ko phù hợp, hẹn lần sau.....
Mình thi có thêm phần nghiệp vụ viết nữa, nên chắc cũng hơi lâu.....mình nghĩ vậy thôi... Hy vọng thôi bạn ơi!

Uhm, rớt cũng báo là mừng rồi. Im luôn mà mình cứ hy vọng là đợi dài cổ luôn đó hix... Khi nào nhận được kết quả lên báo cho mình với nhé puhpuh, với bạn ntlhuonghq nữa. Ngồi ngóng một mình nôn chịu không nổi, lại không có ai để hỏi thăm cả hix :(

Nguyên nè Dũng , M cũng gọi lên mà tới mấy lần bộ phận TD bên đó mới nghe máy ... anh đó nói chưa có kết quả, hẹn thêm vài ngày sẽ thông báo qua mail. Dũng có nhận được Mail không ?

Bữa mình đi phỏng vấn quen được bạn tên Quang vs Vũ. Nguyên thì mình hok bik ^^. Mình vs Vũ gọi lên đều nhận được trả lời là đạt vòng phỏng vấn và chờ phòng nhân sự làm hồ sơ. Còn mấy bạn còn lại gọi lên thì hok bik sao?

Uhm, rớt cũng báo là mừng rồi. Im luôn mà mình cứ hy vọng là đợi dài cổ luôn đó hix... Khi nào nhận được kết quả lên báo cho mình với nhé puhpuh, với bạn ntlhuonghq nữa. Ngồi ngóng một mình nôn chịu không nổi, lại không có ai để hỏi thăm cả hix :(

Cám ơn bạn quynhduong147 vs puhpuh iu quấu nha
hok bít nên bùn hay zui nữa.hehe.lại đợi tiếp
Chúc 2 bạn may mắn nha ^^

Mình đã đỗ vòng thi viết. Ngày mai mình pv lần 2 ở EAB Nha Trang, có anh/chị/em nào có kinh nghiệm truyền đạt cho mình với, mình hồi hộp quá :-ss, đã vào đến vòng này rồi mà rớt thì tiếc chết mất...%-(

Thấy tất cả các bạn hiện đang rất hồi hộp cảm thấy như của mình ngày xưa. Chúc các bạn đều đậu và trở thành đồng nghiệp EAB.
Riêng chúc bạn xichlo tiếp tục vòng thi tốt nhất.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên