Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ùi theo tớ thì bạn nên nộp hồ sơ chứng thực để tỏ thành tâm của mình. Hôm mình đi nộp cũng nộp nguyên bộ chứng thực: Đơn xin việc, Sơ yếu Lý lịch, Hộ khẩu, Bằng, CMND, Hình, Giấy xác nhận hạnh kiểm, Phiếu khám sức khỏe, CV ^^. 10h sáng gọi hẹn 2h chiều nộp. Làm chạy thấy nản. Đang chờ đợi gọi đi tập huấn đây. 8 ngày rồi. Cố lên tôi ơi! Thất bại không thua, đầu hàng mới thua. ACB xét duyệt hồ sơ lâu thiệt. Đang ở nhà buồn chán như con gián, đi làm quen giờ ngồi ở nhà cuồng cẳng.
Mình có nộp bản ứng viên của NH k bạn??? Lúc chiều mình hỏi thỳ anh ý bảo là SYLL, k thấy nói bản ứng viên nè :-s Tớ cũng định nộp bộ chứng thực. Chiều nay họ gọi muộn nên tớ còn SYLL chưa dc, sáng mai chạy vậy :(
Bạn cho hỏi nộp xong nta có Phỏng vấn sơ j k nhỉ? Tớ vừa test xong, chưa PV gì hết ý :D Bạn làm vị trí j? ở đâu thế 8->

ôi, mọi người ơi, có 2 bạn cùng thi teller thái bình với mình đều nhận đc mail hoàn thiện hồ sơ, hết hạn hoàn thiện ngày 15/3. mình không nhận đc, gọi điện hỏi thì có 1 chị lại trả lời mình là chưa có kết quả. thế là thế nào...:(( mình trượt rùi :(( buồn tê tái..........

Bạn này thi RA mà k có test fầnn NV 1,2 gì àhh :-? Tớ test vị trí khác cũng hôm 10/3 và hnay dc gọi mai lên 2/16 cao thắng bổ sung hsơ này ^^

Cả nhà cho mình hỏi bổ sung hồ sơ thì nta có pv sơ wa k ạhh :D Và nộp hsơ chứng thực hay chỉ photo nhỉ??? Chiều nay quên hỏi anh ý mất :(
Bạn ơi, bạn chỉ test rồi đc gọi đi bổ sung hồ sơ thôi à, mình tưởng phải trải qua vòng phỏng vấn nữa chứ?

Mình có nộp bản ứng viên của NH k bạn??? Lúc chiều mình hỏi thỳ anh ý bảo là SYLL, k thấy nói bản ứng viên nè :-s Tớ cũng định nộp bộ chứng thực. Chiều nay họ gọi muộn nên tớ còn SYLL chưa dc, sáng mai chạy vậy :(
Bạn cho hỏi nộp xong nta có Phỏng vấn sơ j k nhỉ? Tớ vừa test xong, chưa PV gì hết ý :D Bạn làm vị trí j? ở đâu thế 8->

Tớ mới được gọi đi ký offer sáng nay mừng quá! Hức hết được ở nhà rồi, ăn no ngủ kỹ béo như heo. Mình phỏng vấn PFC, ở HCM. Mà bạn mới test xong đã đi bổ sung hồ sơ hả? Sướng vậy. Test xong 1 tuần sau mình còn phải pv trực tiếp với 2 anh chị ở bên Chi Nhánh Điện Biên Phủ. Nếu qua hết các vòng thì tới hoàn thiện hồ sơ là 99,99% đậu với vị trí PFC bởi vì ACB hiện đang cần người cho vị trí này. Nên mình nghĩ ai pass qua chắc chắn được nhận vì mình mới nhận được thông tin ông anh làm bên Hội Sở (quen qua đá banh @-), chả thân thiết gì nhưng lúc nào cũng gọi điện hỏi chất vấn ông). Áp lực khá cao. Nhưng vượt qua thử việc đạt được chỉ tiêu quả là không dễ, mà cũng không phải là quá khó, huy động + cho vay là 5 tỉ lận. Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé? Cảm ơn nhiều nhiều! Cố gắng thôi! Chúc bạn và mọi người may mắn.

Mình thấy đợt này ACB tuyển dụ ng có vấn đề hay sao ấy. PV vòng 1 xong không thấy thông báo gì cả, mà gọi điện xuống nhân sự dưới Gi ảng võ thì bảo chưa có kết quả, trên này cũng như vậy, Bạn Lamxung thì lại bảo là có kết quả Rồi, đang hoàn thiện hồ sơ. Có 4 người được.
Ôi thôi xong, kết quả chi nhánh Thái Nguyên à bác?

Chào các bạn, trước những thông tin không rõ xuất xứ của một số bạn, minh đã lên trực tiếp phòng phát triển nhân sự của ACB Giảng võ hỏi về thông tin đợt tuyển dụng tháng 2,3 thì được biết: hiện giờ vẫn chưa có kết quả từ Hội sở có thể cuối tháng hoặc sang tháng mới có.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,856
Thành viên mới nhất
evip88li
Back
Bên trên