Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn nếu đã hoàn thiện hồ sơ thì thế nào cũng được gọi nhé, cứ yên tâm.
bác ơi. e đã có kết quả pv đâu. giờ em mới chờ kq mà. ý em là k biết các bạn đc đi hoàn thiện hs ấy, thì sau bao lâu các bạn có kết quả của đợt pv mà hths cơ. :((

các bạn ơi, có bạn nào thi DVKH tại ACB vào ngày 26/04 hay 29/04 không? mình được NH gọi đi thi mà giờ không nhớ rõ ngày mà gọi lại thì máy bận suốt, có ai thi cùng đợt thì nói mình biết là ngày nào với.

các anh chị ơi, có ai từng tham gia ứng tuyển vào vị trí Cộng tác viên nhập liệu cho ACB chưa ạ? Em ở Đà Nẵng và mới được gọi đi pv vòng đầu, nhưng em chưa biết là lần 1 thì pv hay là thi ạ? có ai có kinh nghiệm ở vị trí này thì có thể chia sẻ được không ạ? Cảm ơn các anh chị rất nhiều :D
Chúc UB ngày một phát triển ^^

các anh chị ơi, có ai từng tham gia ứng tuyển vào vị trí Cộng tác viên nhập liệu cho ACB chưa ạ? Em ở Đà Nẵng và mới được gọi đi pv vòng đầu, nhưng em chưa biết là lần 1 thì pv hay là thi ạ? có ai có kinh nghiệm ở vị trí này thì có thể chia sẻ được không ạ? Cảm ơn các anh chị rất nhiều :D
Chúc UB ngày một phát triển ^^

Ở ACB thì mình ko rõ lắm, nhưng như ở VBBank thì hình thức thi trên máy, làm việc trên bảng excel, họ đưa cho một tệp hồ sơ tín dụng khá dày, và thí sinh phải tìm đúng thông tin trên tệp hồ sơ này để điền vào bảng excel với các mục tương ứng.
Nói chung là bạn phải nhanh, cũng phải tinh ý vì hồ sơ họ để thông tin khá lộn xộn so với các mục trên excel.

cảm ơn chị ella, thôi thì cứ phải thử mới biết... Em học kế toán doanh nghiệp nên kế toán ngân hàng yếu quá, nghiệp vụ không biết gì luôn nên chưa dám đăng ký vào vị trí GDV tại ACB vì nghe nói ACB tuyển dụng vị trí này khó lắm :(
có bí kíp gì để học nghiệp vụ và kế toán ngân hàng được dễ dàng hơn không ạ? ^^

tớ thi ACB hum 18/05 thi nhân viên dịch vụ Westurn union!
có ai thi và được gọi chưa? chờ mãi mà chả thấy gì cả, huhu

cảm ơn chị ella, thôi thì cứ phải thử mới biết... Em học kế toán doanh nghiệp nên kế toán ngân hàng yếu quá, nghiệp vụ không biết gì luôn nên chưa dám đăng ký vào vị trí GDV tại ACB vì nghe nói ACB tuyển dụng vị trí này khó lắm :(
có bí kíp gì để học nghiệp vụ và kế toán ngân hàng được dễ dàng hơn không ạ? ^^
Đọc sách- chăm làm bài tập em nhé :))
Chị đầu tiên cũng cà rốt môn nè lắm - nhưng mà chăm chỉ 1 tý đâm ra lại thik ý :)) . Em chịu khó đọc kỹ sách- xem bài giải đc nữa thì càng tốt- làm hết bài tập là yên tâm có thể nắm vững kiến thức :X
Cheers :x

Chào cả nhà, mình cũng đang nộp hồ sơ để thi vào ngân hàng ACB vị trí Nhân viên pháp lý chứng từ. Bạn nào có kinh nghiệm thi và phỏng vấn ở vị trí này rồi thì chia sẻ giúp mình tí nhé. Thanks!

làm bài test vào NH ACB khoảng bao nhiêu phần trăm là được phỏng vấn? bạn nào đã test ùi cho mình biết với !! mình test được 16/27; 23/50; 22/40;22/30, không biết có đạt ko? lo quá

Minh nộp hồ sơ vào ACB onl 2 lần 2 vị trí khác nhau và nộp qua mail 1 lần liệu có vi phạm quy định ko nhỉ? hơn 3 tháng rồi mà chưa được gọi đi thi, mà cũng chưa thấy nhà tuyển dụng đọc hồ sơ kia

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên