Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nộp hồ sơ từ đợt tháng 9, đến sáng nay mới đc gọi đi thi :-ss Cứ gọi là hoang mang cực độ :(

nghe mọi ng nói mà hoang mang, mình 14/2 cũng đi thi. bạn mình ko nộp hso mà họ cũng nt giống y mình, trước đây bạn mình thì đã từng nộp và thi đỗ, nhưng pv ko dc (suốt từ tháng 10 /2011 cơ ) hic

đề thi pfc gồm có 4 bài thi:
- 27 câu trắc nghiệm: tính nhẩm là nhiều
- 30 câu tiếng anh
- 20 câu nghiệp vụ: ROA, ROE, NPV, dòng tiền, ...... (nói chung là ôn trong sách tài chính doanh nghiệp á)
- và 10 câu kỹ năng bán hàng
chúc bạn thi tốt nhé ^^

Cảm ơn bạn nhiều nhé !

---------- Post added 09-02-2012 at 05:47 PM ----------

Cuối tuần này mình thi vào ACB tại thái Nguyên, Bác nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo gium mình ôn tập

Tớ cũng đi thy vào Chủ nhật này đây, bạn thi vào vị trí gì? Sáng hay chiều?
Có phải ở 70 Hoàng Văn Thụ không? Có gì bảo nhau cái.
Tớ thy PFC mà run quá vì chưa từng thi vị trí này bao giờ. Không biết thế nào
.

Mọi người có ai biết vị trí CA ở ACB là vị trí j không ạ? Em nộp hồ sơ về phân tích tín dụng cơ mà k biết có phải vị trí này không nữa? Với cả mọi ng có ai có kinh nghiệm về thi cử vị trí này thi share cho em vs ạ. Chân thành cảm ơn cả nhà!!!!!!!!!!!!!

mình thi QHKH DN từ 13/01, trước tết rồi mà hôm nay mới thấy họ gọi 16/02 đi pv, hồi hộp tóa, không biết họ hỏi gì nhiều nữa, bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với nhé! :)

có ai nhận dc tin nhắn của ACb thông báo thi ở Nghệ An k? hức mọi lần ACB toàn gọi mà nhỉ? k biết thật hay giả nữa

mình thi QHKH DN từ 13/01, trước tết rồi mà hôm nay mới thấy họ gọi 16/02 đi pv, hồi hộp tóa, không biết họ hỏi gì nhiều nữa, bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với nhé! :)

hồi đó bạn thi được bao nhiêu điểm vậy bạn ơi
phỏng vấn về chia sẻ kinh nghiệm cho bà con với nhé ^^

---------- Post added 10-02-2012 at 01:57 PM ----------

hồi đó bạn thi được bao nhiêu điểm vậy bạn ơi
phỏng vấn về chia sẻ kinh nghiệm cho bà con với nhé ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1