Lúc sáng vào pv thi nghe nói có tổng cộng 4 bạn pv hôm nay, đến lượt mình là thứ 3 bạn cuối hông thấy đến pv, Uổng ghê:oops:. Pv có 2 vòng trước tiên ngồi máy tính test thời gian 15' bao gồm đánh văn bản và làm excel, riêng excel làm hàm countif và vlookup.
Vòng 2 thi pv trực tiếp có tổng cộng 3 anh khoảng 20'.Mình thì kết nhất anh ngồi bên trái cứ nhìn mình cười không tỏ vẻ khó khăn nên mình cũng đỡ run:), thì hỏi giới thiệu bản thân, GDV thì làm những gì, bạn biết NH như thế nào, kinh nghiệm làm việc ở đâu chưa rồi hỏi 4 câu về nghiệp vụ kế toán, anh ở giữa thì hỏi câu hỏi mà mình nghĩ khó nhất: em làm như thế nào để thuyết phục khách hàng gửi tiết kiệm ở ngân hàng có lãi suất thấp so với các NH khác. Rồi những câu như bạn bị sếp la mắng thì làm gì, GDV có áp lực như thế nào. Cuối cùng thì hỏi, mình còn câu hỏi gì không rồi hẹn 7 ngày sau sẽ có kết quả. Pv xong mình rất ấn tượng với NH :p không ai tỏ thái độ mình là người pv, đang cần cho 1 công việc mà có thái độ rất vui và thân thiện. Mong là mình sẽ đậu để làm việc tại NH chuyên nghiệp này:D.

Lúc sáng vào pv thi nghe nói có tổng cộng 4 bạn pv hôm nay, đến lượt mình là thứ 3 bạn cuối hông thấy đến pv, Uổng ghê:oops:. Pv có 2 vòng trước tiên ngồi máy tính test thời gian 15' bao gồm đánh văn bản và làm excel, riêng excel làm hàm countif và vlookup.
Vòng 2 thi pv trực tiếp có tổng cộng 3 anh khoảng 20'.Mình thì kết nhất anh ngồi bên trái cứ nhìn mình cười không tỏ vẻ khó khăn nên mình cũng đỡ run:), thì hỏi giới thiệu bản thân, GDV thì làm những gì, bạn biết NH như thế nào, kinh nghiệm làm việc ở đâu chưa rồi hỏi 4 câu về nghiệp vụ kế toán, anh ở giữa thì hỏi câu hỏi mà mình nghĩ khó nhất: em làm như thế nào để thuyết phục khách hàng gửi tiết kiệm ở ngân hàng có lãi suất thấp so với các NH khác. Rồi những câu như bạn bị sếp la mắng thì làm gì, GDV có áp lực như thế nào. Cuối cùng thì hỏi, mình còn câu hỏi gì không rồi hẹn 7 ngày sau sẽ có kết quả. Pv xong mình rất ấn tượng với NH :p không ai tỏ thái độ mình là người pv, đang cần cho 1 công việc mà có thái độ rất vui và thân thiện. Mong là mình sẽ đậu để làm việc tại NH chuyên nghiệp này:D.
Chúc mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến w c nhé!

Cậu chia sẻ 1 chút về câu hỏi nghiệp vụ được không? :)

Lúc trước mình làm hồ sơ rồi để vị trí ứng tuyển thí vậy thôi, vài ngày sau nhận được thông báo yêu cầu nộp ảnh chân dung toàn thân.
Nay mình vừa mới nhận được điện thoại đi phỏng vấn.. Mình nộp vào Chăm Sóc Khách Hàng.. Không biết thủ tục thi cử thế nào đây. Cũng lo quá. có ai được gọi trước mình không nhỉ, mình thứ 6 này lên dĩa nè..
Giao dịch viên thì làm excel nữa.. còn như mình ko biết thế nào...:D

cskh ko phải là đăng cho vui đâu bạn, có thi tuyển và phỏng vấn rồi nhé, còn giao dịch viên thì chắc sang tháng 6 mới thi
Hôm qua đi Pv chi nhánh Bình Định, có gặp anh Giám đốc và các chị nhận viên, anh có mở điện thoại để chỉ những lớp anh tập huấn..mình có thấy hình của bạn trong nhóm.hihi..bạn đã từng thi CSKH vậy cho mình ít kinh nghiệm để Pv vòng 2 nếu có với bạn ơi ? họ hỏi gì ? và thi gì nữa không ? Vì mình Pv trực tuyến và bên Hội sở PV mình chứ ko phải chi nhánh. :D Thanks bạn ! Cho mình ít kinh nghiệm với nhé !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên