Khó xử đầu đời của một chàng trai vừa chân ướt chân ráo bước vào nghề telesale của NH.

chuyển khoản người ta cũng làm giả được đó bạn ơi.Nói chung nhận hố sơ cũng mất công chẳng được j đâu bạn ah

vâng,em đang rất phân vân,chị quản lý của em thì tuyên bố thẳng với em là:ko được dính dáng đến mấy anh bên prudential vì mấy anh toàn làm hồ sơ điêu thôi.em thì mở ra thấy hồ sơ cũng được mà,lương cũng mười mấy triệu 1 tháng,hồ sơ đầy đủ,thông tin trên CIC mà ổn nữa thì đủ điều kiện ra thẻ rồi còn gì.

Có một con đường ở TPHCM toàn các khách hàng lương chục triệu trở lên, nhưng rất tiếc là các khách hàng toàn ở trên trời dưới đất. Hồ sơ bây giờ dễ làm giả lắm em ah.

vâng,em cám ơn anh đã tư vấn,chắc mai e gửi lại cho hết hồ sơ luôn,dính vào giờ lằng nhằng quá.
Có một con đường ở TPHCM toàn các khách hàng lương chục triệu trở lên, nhưng rất tiếc là các khách hàng toàn ở trên trời dưới đất. Hồ sơ bây giờ dễ làm giả lắm em ah.

Chài, em ấy thật là.. ngây thơ. Hồ sơ KH mà đẹp thì em cứ làm. Hồ sơ xấu thì em reject. Còn chuyện KH đó sau này có nợ xấu Pru hay ko là chuyện của họ với Pru, đâu liên quan tới em. KH có quyền vừa làm thẻ vừa vay tín chấp kia mà, miễn sao trong hạn mức TD.
P/s: Em ko cần làm hồ sơ giả cho KH, nhưng nếu NV bên Pru đưa tiền công làm thẻ cho em thì tội chi mà từ chối?
Em cứ làm đúng trách nhiệm. Còn thì có gì phải lo.

Chào các anh chị, em từng làm Pru nên em hiểu rõ, em nghe nói là nhân viên từng làm ở Pru thường bị mang tiếng xấu là làm giả giấy tờ, nhưng ko phải ai cũng vậy, riêng em và những người bạn em ko bao giờ làm giả giấy tờ. Hồ sơ nào đẹp thì làm, còn riêng việc làm thẻ tín dụng thì bạn yên tâm, những hồ sơ nào đẹp thì bạn làm, hồ sơ nào xấu mà bạn ngại từ chối trực tiếp thì từ chối qua điện thoại. Nhưng những người làm thẻ tín dụng thường để vay bên Pru thì rất ít dùng thẻ, vì chủ yếu là họ làm nhằm đáp ứng điều kiện bên Pru thôi. Hiện tại thì mình ko còn làm Pru nữa nhưng muốn chia sẻ để các bạn hiểu rõ là đôi khi mình phải xem người mình tiếp xúc là ai, chứ đừng cách ly những người đã, đang làm bên Pru.

- Ko lên quy chụp những người làm bên Pru là xấu thế này thế nọ, bạn cứ nhận hồ sơ, nếu hồ sơ nào làm được thì làm thẻ tín dụng cho người đó, nếu hồ sơ xấu thì thôi ko làm + tuyệt đối ko nhận tiền của người ta ---> nhờ các anh chị chỉ ra điểm đúng sai trong những bộ hồ sơ đó thì bạn sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm cho mình đó
- đợt trước mình làm Tech cũng có 1 vài anh bên Pru gọi cho mình, và mình cũng chỉ làm được tầm khoảng 1/5 trên tổng số hồ sơ được đưa thôi
Chúc bạn thành công

Cảm ơn bạn với bài viết rất hay.
Mình rất thích bài viết này và thỏa mãn với nội dung của nó.
Rất mong tiếp tục nhận được những sự đóng góp và chia sẽ quý báu này.
Trân trọng.

Thank you for this nice article.
I enjoyed this article and are satisfied with its contents.
We wish to continue to receive those contributions, and sharing this valuable.
Best regards.

tks bạn nhưng mình ko thể nói với các anh chị bên NH mình là mình nhận của pru được,chị quản lí cấm t nhận hồ sơ của pru mà.
- Ko lên quy chụp những người làm bên Pru là xấu thế này thế nọ, bạn cứ nhận hồ sơ, nếu hồ sơ nào làm được thì làm thẻ tín dụng cho người đó, nếu hồ sơ xấu thì thôi ko làm + tuyệt đối ko nhận tiền của người ta ---> nhờ các anh chị chỉ ra điểm đúng sai trong những bộ hồ sơ đó thì bạn sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm cho mình đó
- đợt trước mình làm Tech cũng có 1 vài anh bên Pru gọi cho mình, và mình cũng chỉ làm được tầm khoảng 1/5 trên tổng số hồ sơ được đưa thôi
Chúc bạn thành công

Mình chắc bằng tuổi bạn, mình đang làm tín dụng bên Pru, nếu mình là bạn mình sẽ nhận những hồ sơ đó, nếu hồ sơ đó đẹp thì giải quyết cho ra thẻ, còn hồ sơ xấu khả năng trả nợ kém thì out ( cái này mình nghĩ nhìn hồ sơ bạn nhận ra đc nếu đi làm đc khoảng 4 tháng) . Còn để mà dùng thẻ tín dụng để vay bên mình thì nó phải ko đc nợ xấu là 1, 2 là kèm rất nhiều điều kiện khác bạn nhé ví dụ như tự kinh doanh có mã số thuế 2 năm, ko đang vay thế chấp, ko dư nợ thẻ tín dụng dù chỉ 1k :))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên