Khó xử đầu đời của một chàng trai vừa chân ướt chân ráo bước vào nghề telesale của NH.

duc_nguyen

Thành viên tích cực
Chào tất cả mọi người,em hiện tại đang là sinh viên của một trường ĐH ở HN,hiện em vừa mới xin được vào làm ctv telesale thẻ tín dụng của một NH ở HN.Vừa mới chân ướt chân ráo bước vào nghề này nên em còn rất bỡ ngỡ,lạ lùng,em vẫn chưa biết cách nói chuyện khéo léo với KH,chưa biết cách để giữ nhịp độ cuộc nói chuyện với KH thật tinh tế.
Tuy nhiên,bù lại em có sự chân thành,có sự nhiệt huyết,có sự kiên trì,tinh thần cầu tiến cao và chịu được áp lực cao trong việc này,mặc dù kết quả trong những ngày vừa qua của em là chưa có gì nhưng chị quản lí,các bạn làm lâu năm ở NH vẫn luôn niềm nở,nhiệt tình và ghi nhận sự cố gắng không biết mệt mỏi của em.
Mấy hôm nay đi làm,em gặp một chuyện đau đầu mà bước ra từ cuộc sống sinh viên em chưa thể mường tượng và nghĩ ra cách xử lý được,em đang rất băn khoăn.
Chuyện là hiện có rất nhiều nhân viên công ty Prutidential liên tục gọi điện và xin thiết lập các cuộc hẹn với em(em đã đến gặp họ rồi),họ nói rằng để KH có thể vay được tiền ở Prudential thì cần phải làm thẻ Visa ở bên NH em,họ muốn em làm cách nào đó để giúp họ làm đẹp hồ sơ,móc nối với các anh/chị thẩm định viên trong NH để có thể ra thẻ một cách dễ dàng.Họ nói là họ sẵn sàng chi cho em một khoản tiền(có thể lên đến tiền triệu) và sẵn sàng chi cao cho các anh/chị thẩm định trong NH,miễn sao ra được thẻ để KH có thể vay tiền ở Prudential.
Em đã suy nghĩ rất nhiều,tính em vốn rất cương trực và thẳng thắn,vừa bước vào nghề nhưng em không thể bán rẻ lương tâm nghề nghiệp của mình như vậy được.Em đã xử lý theo hướng này:Em vẫn nhận hồ sơ của các anh đó,tuy nhiên,em từ chối nhận bất kì một khoản tiền nào từ phía bên đó và cũng từ chối móc nối bên trong(điều này với em tuyệt nhiên là ko thể).Bởi dù sao em cũng đang rất muốn hoàn thành chỉ tiêu,nếu ko đủ chỉ tiêu em sợ sự cố gắng của mình là ko đủ,em sợ bị out sớm,trong khi em cảm thấy mình rất tâm huyết với công việc này.Em không chỉ coi đó là công việc kiếm thêm thu nhập của mình,em coi đó là xuất phát điểm,là những cơ hội thăng tiến cho cuộc đời mình.
Điều mà em băn khoăn nhất bây giờ là giả sử những KH mà em nhận hồ sơ đó được chấp nhận ra thẻ nhưng sau này KH lại sử dụng thẻ tín dụng của NH em để rồi gây ra nợ xấu thì liệu em có bị quy trách nhiệm không,liệu em có bị cơ quan điều tra điều đến để hỏi các thông tin không?
Là một tâm sự của một đứa nhóc con mới bỡ ngỡ bước vào đời như em,các anh/chị hãy cho em một lời khuyên để em biết hướng giải quyết của mình được không ạ?
Em xin chân thành cám ơn mọi người.

Em cứ yên tâm, hồ sơ nào tốt thì mình làm, vì thẻ tín dụng là 1 món vay tín chấp mà, nên đối tượng KH cũng hạn chế, còn tiền hoa hồng thì em đừng nhận.

em cũng đồng ý với anh Nam là hồ sơ đẹp mình vẫn có thể làm,tuy nhiên em đang sợ bên prudential người ta làm giả hồ sơ để đưa lên,lúc ấy thẩm định mà phát hiện ra thì em cũng tiêu tùng luôn:((

Vấn đề này hay, đặt gạch hóng, banker đâu rồi vào giúp bạn ấy

vâng,em đang rất phân vân,chị quản lý của em thì tuyên bố thẳng với em là:ko được dính dáng đến mấy anh bên prudential vì mấy anh toàn làm hồ sơ điêu thôi.em thì mở ra thấy hồ sơ cũng được mà,lương cũng mười mấy triệu 1 tháng,hồ sơ đầy đủ,thông tin trên CIC mà ổn nữa thì đủ điều kiện ra thẻ rồi còn gì.

năm 2009 đội ngũ nv Prudential finance chuyên làm giả mạo giấy tờ hồ sơ khi sang làm DSA bên ANZ đã làm sập hệ thống bên ANZ. Và ANZ bên mình đã phải bài trừ tất cả để start up lại từ đầu. Bạn ko nên dính vào Pru

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên