hzz, vấn đề muôn thuở, căn bản mình là khách họ là chủ nhà mình nhập gia thì phải tùy tục thôi, dù cũng thấy buồn buồn chán chán vì tuyển như vậy mất đi đội nhân tài lớn bởi trường nào chả có người này người kia:( Chán chả muốn đi nộp, e chào trân trọng, bye Vietinbank

Mọi người ơi, cho mình hỏi. Viettin có nhận hồ sơ dân lập k?. Hay đến nơi là bị đuổi về, mình định nộp mà thấy phân vân quá. Đợt vừa rồi mình nộp Vietcom vẫn được nhận và được mời thi tuyển nữa. Nên giờ không biết Viettin như thế nào nữa... Bạn nào Dân Lập mà được nhận hồ sơ thì báo mình biết mình nộp với. Cám ơn mọi người.
bạn gọi lên phòng tổ chức chi nhánh tuyển mà hỏi, sao cứ p chờ đợi nhỉ:D

Đh Kinh doanh và công nghệ hn ko ứng tuyển đc ạ? :( buồn thế, mới thi đỗ cao học kinh tế quốc dân có ứng tuyển đc ko nhỉ. em phải đi học để thay bằng đấy ạ :((

Mọi người ơi, cho mình hỏi. Viettin có nhận hồ sơ dân lập k?. Hay đến nơi là bị đuổi về, mình định nộp mà thấy phân vân quá. Đợt vừa rồi mình nộp Vietcom vẫn được nhận và được mời thi tuyển nữa. Nên giờ không biết Viettin như thế nào nữa... Bạn nào Dân Lập mà được nhận hồ sơ thì báo mình biết mình nộp với. Cám ơn mọi người.
mình học kinh công ko dám nộp vietcom, bạn học trường nào thế, nếu mình nộp vietcom liệu có đc ko nhỉ

Đh Kinh doanh và công nghệ hn ko ứng tuyển đc ạ? :( buồn thế, mới thi đỗ cao học kinh tế quốc dân có ứng tuyển đc ko nhỉ. em phải đi học để thay bằng đấy ạ :((
hì, nói là thay bằng thôi bạn ak, nhưng đa phần khi yêu cầu nộp hồ sơ họ sẽ yêu cầu bằng đại học và lúc ấy lại xét theo yêu cầu của bằng đại học (công lập, chính quy...). Như đang tuyển nhân sự phòng hành chính nhân sự bên bidv t đọc được trong yêu cầu của bidv đó, họ ghi rất rõ ràng đấy. Hỏi thêm tí, c đỗ chuyên ngành j thế? K23 hả?

Vừa đi nộp hồ sơ về. Bằng liên thông không được chấp nhận. có văn bản gửi về các chi nhánh rồi. Mình còn được tận mắt nhìn thấy văn bản ấy. Quá nhọ. Chỉ có giao dịch viên được nhận liên thông, các vị trí khác không được nhận liên thông.

Mình có 1 chút chia sẻ thế này.
Mình cũng là sinh viên của NEU nhưng không học khoa TCNH, mà với các vị trí phổ biến là CVQHKH và GDV thì luôn yêu cầu là khoa TCNH, đối với các NHTM nhỏ và TB nộp hồ sơ online thì họ cũng nhận đi thi rồi pvan nhưng đối với các NH lớn như VTB, VCB, BIDV thì họ hay yêu cầu nộp hồ sơ bản cứng tại trụ sở của chi nhánh, và tất nhiên là mình ko đủ tiêu chuẩn để nộp hồ sơ. M nộp 2 nơi là VTB chi nhánh KCN Tiên Sơn và VCB sở giao dịch, cả 2 nơi đều nói rằng khoa của em học ko trong danh sách quy định nên bên chị ko nhận được, cũng bực mình vì cái quy định dở hơi ấy, nhưng người ta quy định vậy cũng phải có cái lý của người ta, mình đành phải chấp nhận thôi. Thế nhưng sau 1 hồi thuyết phục thì 2 nơi ấy đều nhận hồ sơ của m với điều kiện là các chị ấy chỉ tạm nhận cho m và nếu cấp trên không cho thì chị sẽ trả lại hồ sơ. Thế rùi cũng được thông báo đi Thi.
Tất nhiên nếu như gặp 1 người cứng nhắc, khó tính thì có thể sẽ rất khó khăn, và có thể m đã có 1 chút may mắn khi gặp đc những người dễ. nhưng mình nghĩ thế này:
Trong bất kì hoàn cảnh nào, môi trường nào,nếu bạn thật sự có năng lực, nếu bạn thật sự đam mê và có khát khao cống hiến thì không ai người ta nỡ từ chối bạn đâu, bạn đừng để quan niệm COCC trong đầu vì bây giờ giai đoạn khó khăn nên họ cũng rất cần người tài giỏi làm được việc.
Vậy nếu như bạn vẫn ngồi đó và than thân trách VTB thay vì mang tập hồ sơ đến và thể hiện cho họ thấy khát khao của mình thì có lẽ họ đã đúng khi không chọn bạn, ko chọn trường của bạn (ít nhất là thiếu tự tin và ko biết tìm đủ mọi cách để thuyết phục họ nhận hồ sơ của mình)./.
Chúc các bạn sẽ may mắn và sớm tìm đc việc nhé.
Ngoài ra nếu như họ ko nhận hồ sơ hoặc các bạn thi trượt hoặc thất nghiệp dài dài thì các bạn hãy nhớ rằng trong cái rủi có cái may, 1 cơ hội đóng lại vì có 1 cơ hội to hơn đang chờ phía trước nhé. ít nhất động viên đc bản thân ko được bỏ cuộc^^

Vừa đi nộp hồ sơ về. Bằng liên thông không được chấp nhận. có văn bản gửi về các chi nhánh rồi. Mình còn được tận mắt nhìn thấy văn bản ấy. Quá nhọ. Chỉ có giao dịch viên được nhận liên thông, các vị trí khác không được nhận liên thông.
chi nhánh nào vậy b?

công nhận, dân lập thì đã chắc là tất cả đều k bằng đc công lập hay sao mà phân chia nhóm trường như vậy, kể cả những trường top đầu thì cũng có người này người nọ, cũng có đầy tiêu cực ra đấy thôi. Phân chia nhóm trường...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên