VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

ui, đợi mòn mỏi, nộp hồ sơ, tưởng chắc k đậu vòng hồ sơ rồi thì 25.8 kêu đi PV, xong đợi tới bây h vẫn chưa pít là đậu/rớt vòng 1 nữa, đợi dài cả cổ lun
P/s chả hiểu, pv vị trí GDV mà kêu 1 tháng huy động 2 tỷ e có làm đc ko, ko làm bị quánh zô KPI, bởi z nhiều ng nghỉ, rồi lại tuyển những ng như chta nộp vào, nộp vào đậu sau vài tháng cố gắng huy động để đạt chỉ tiêu,..hết ng quen để nhờ vả rồi thì out, vì ko đạt chỉ tiêu, áp lực, lại vác hồ sơ đi xin việc tiếp. Ôi 1 vòng lẩn quẩn, còn trẻ thì cứ thử và sai, thử và sai để sau này ko hối hận.
Vì nghĩ z - sau này ko còn j phải hối tiếc nên mới vác hồ sơ đi xin vietin, dù đã đc bạn bè cảnh báo nhiều-rất áp lực

Mình mới đi PV vòng 1 vị trí QHKHCN ở Vietin Đà Nẵng chi nhánh Ngũ Hành Sơn chiều nay về.
Review chút ít cho ai quan tâm nhé:
1, Em hãy tự giới thiệu bản thân.
2, Nêu những điểm mạnh và những điểm yếu của em.
3, Là 1 nhân viên QHKH thì cần những yếu tố nào, và yếu tố nào quan trọng nhất? Vì sao?
4, Thời gian làm việc của cán bộ tín dụng là từ 7h30 - 12h, 13h30 - 20h, và thường xuyên phải đi ra ngoài, em nghĩ sao về việc này?
5, Nếu có 1 khách hàng phàn nàn với em về 1 cán bộ tín dụng khác, em giải quyết thế nào?
6, Khi xem xét khoản vay, giữa uy tín khách hàng và tài sản đảm bảo thì em cho rằng cái nào quan trọng hơn? Vì sao?
7, Nếu em nhận chỉ tiêu huy động vốn, thì đối tượng khách hàng của em là những ai?
8, Liên quan đến vấn đề xã hội, kinh tế, chính trị hiện nay, em quan tâm nhất vấn đề gì? Vì sao?
Hội đồng PV gồm 5 người rất thân thiên, vui vẻ, thoải mái nên mình cũng có cảm giác thoải mái dễ chịu, ko có bị run. Hê hê

mình mới đi pv vong1 chi nhánh Thái Nguyên- vị trí quan hệ kh cá nhân hnay review cho bạn nào cần nhé:
Mình thấy hỏi rất nhiều về nghiệp vụ không chỉ mình mà các bạn thi trong sáng nay đều hỏi nghiệp vụ rất nhiều
1. giới thiêu về bản thân
2. trước mình từng làm tind dụng nên hỏi thành tích của mình: dư nợ, số kh quản lí
3. các sp tín dung của VTB mà e biết, cụ thể các sản phẩm cho vay
4. Thẩm định sơ bộ 1 bộ hso e sẽ làm như thế nào. yếu tố nào là quan trọng nhất khi thẩm định sơ bộ, nhận biết rủi ro khoản vay ntn
5. nếu KH muốn vay xây nhà e sẽ làm những thủ tục gì cho kh
6. e đánh giá thế nào về thị trường ô tô ở tn
7. nếu 1 giám đốc có showroom xe ở tn và có con trai học hà nội e tiếp cận kh này bằng loại hình tín dụng nào
8. đối tượng có đầy đủ năng lực hành vi dân sự là ai
9 . chỉ số giá tiêu dùng CPI trong năm 2015 tăng nhẹ tuy nhiên chỉ số GDP lại luôn tăng đều, em có đánh giá gì về tình hình kinh tế VN trong 5 năm gần đây
10, Chỉ tiêu của em trong tháng là 10 tỷ huy động và 10 tỷ dư nợ, e làm ntn để đủ chỉ tiêu này
11. có 1 kh rất VIP ở ngân hang khác em làm thế nào để tiếp cận và llooi kéo KH này về Ngân hàng minh
Mình trả lời linh tinh cả không biết kết quả sao, nhưng rất vui vì đến đc VTB, hội đồng 3 ng có 1 chị trẻ và 2 cô trung tuổi rất cởi mở, đến đây đúng là 1 lần mở mang thêm

Hầu như chỗ nào bây giờ cũng bóc lột kinh khủng như vậy. Mà chính vì bóc lột nên người ta mới nghỉ việc nhiều, mới có cơ hội cho chúng ta vào, chứ việc nhàn lương cao có tuyển mấy đâu.
Cực k nói, nhưng gia đình bình thường, đào đâu ra 2tỷ mà huy động. Dân kinh doanh nó còn chạy hụt hơi chứ nói gì gdv. Nếu vietin tuyển nv để tăng huy động thì chắc mình cũng tạm biệt bank này sớm.....

mình mới đi pv vong1 chi nhánh Thái Nguyên- vị trí quan hệ kh cá nhân hnay review cho bạn nào cần nhé:
Mình thấy hỏi rất nhiều về nghiệp vụ không chỉ mình mà các bạn thi trong sáng nay đều hỏi nghiệp vụ rất nhiều
2. trước mình từng làm tind dụng nên hỏi thành tích của mình: dư nợ, số kh quản lí
4. Thẩm định sơ bộ 1 bộ hso e sẽ làm như thế nào. yếu tố nào là quan trọng nhất khi thẩm định sơ bộ, nhận biết rủi ro khoản vay ntn
7. nếu 1 giám đốc có showroom xe ở tn và có con trai học hà nội e tiếp cận kh này bằng loại hình tín dụng nào
9 . chỉ số giá tiêu dùng CPI trong năm 2015 tăng nhẹ tuy nhiên chỉ số GDP lại luôn tăng đều, em có đánh giá gì về tình hình kinh tế VN trong 5 năm gần đây
10, Chỉ tiêu của em trong tháng là 10 tỷ huy động và 10 tỷ dư nợ, e làm ntn để đủ chỉ tiêu này
11. có 1 kh rất VIP ở ngân hang khác em làm thế nào để tiếp cận và llooi kéo KH này về Ngân hàng minh
Mình trả lời linh tinh cả không biết kết quả sao, nhưng rất vui vì đến đc VTB, hội đồng 3 ng có 1 chị trẻ và 2 cô trung tuổi rất cởi mở, đến đây đúng là 1 lần mở mang thêm
Có thật là chỉ tiêu 1 tháng của vietinbank một tháng là 10tỷ huy động và 10 tỷ dư nợ không thế.Khiếp thật, chỉ tiêu thế này thì bố con thằng nào chạy được.:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

pv vòng 2 hình như có tiếng anh đọc dịch, có bạn nào có tài liệu tham khảo ko mấy bạn?

trời ơi sao hỏi khó quá vậy trời

Mình mới đi PV vòng 1 vị trí QHKHCN ở Vietin Đà Nẵng chi nhánh Ngũ Hành Sơn chiều nay về.
Review chút ít cho ai quan tâm nhé:
1, Em hãy tự giới thiệu bản thân.
2, Nêu những điểm mạnh và những điểm yếu của em.
3, Là 1 nhân viên QHKH thì cần những yếu tố nào, và yếu tố nào quan trọng nhất? Vì sao?
4, Thời gian làm việc của cán bộ tín dụng là từ 7h30 - 12h, 13h30 - 20h, và thường xuyên phải đi ra ngoài, em nghĩ sao về việc này?
5, Nếu có 1 khách hàng phàn nàn với em về 1 cán bộ tín dụng khác, em giải quyết thế nào?
6, Khi xem xét khoản vay, giữa uy tín khách hàng và tài sản đảm bảo thì em cho rằng cái nào quan trọng hơn? Vì sao?
7, Nếu em nhận chỉ tiêu huy động vốn, thì đối tượng khách hàng của em là những ai?
8, Liên quan đến vấn đề xã hội, kinh tế, chính trị hiện nay, em quan tâm nhất vấn đề gì? Vì sao?
Hội đồng PV gồm 5 người rất thân thiên, vui vẻ, thoải mái nên mình cũng có cảm giác thoải mái dễ chịu, ko có bị run. Hê hê
Cám ơn bạn đã chia sẽ thống tin quý báu này hihi 11 này mình ra chiến

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back