VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Vietinbank đang chuyển đổi mô hình bán lẻ. Nhiệm vụ của KH cá nhân là kiếm KH, xong, chấm hết, việc còn lại là thẩm định làm hết, nên lương thấp là đương nhiên.

Đúng rồi, em cũng nói r mà @@ Hồ sơ của em đang đc HO duyệt có nghĩa là phải được cấp trên đồng ý, chứ đã chắn chắn về HO đâu ^^... Nói chung là tỷ lệ đậu khá cao thôi, chính em cũng đang mong ngóng Vietin từng ngày đây :) Nhiều khi cũng hơi quạo khi vài bạn trên này comment có mail rồi ==...
Còn về bất lợi nêu có anh chị nào nhân sự ở đây thì em nghĩ là ko đâu vì trên này em comment như thế chứng tỏ là em rất thích Vietin và sẽ làm nếu đc chọn, chứ ko chọn làm ở NH khác,... Vì nếu đã ko quan tâm đến Vietin thì thôi, cứ im cho rồi, quan tâm đến cái theard này làm gì?
Àh, anh cũng chỉ muốn tốt cho em thôi, vì em giờ nổi tiếng nhất cái Thread này rồi đấy :D
Đôi khi việc "đậu hay ko đậu" cũng là cái duyên, vì phỏng vấn là cảm tính mà, tạo được thiện cảm, NTD thích là chọn, ko thích thì giỏi mấy cũng ko chọn. Cũng vì thế mà Linh - bạn em lỡ mất cơ hội này.
Thôi ko nói thêm nữa, kẻo 1 số bạn lại: "vui lòng nói chuyện cá nhân thì inbox" :D

Àh, anh cũng chỉ muốn tốt cho em thôi, vì em giờ nổi tiếng nhất cái Thread này rồi đấy :D
Đôi khi việc "đậu hay ko đậu" cũng là cái duyên, vì phỏng vấn là cảm tính mà, tạo được thiện cảm, NTD thích là chọn, ko thích thì giỏi mấy cũng ko chọn. Cũng vì thế mà Linh - bạn em lỡ mất cơ hội này.
Thôi ko nói thêm nữa, kẻo 1 số bạn lại: "vui lòng nói chuyện cá nhân thì inbox" :D
Thực ra nghe anh nói em cũng thấy lo lo, vì mấy bữa nay cũng hơi đinh ninh, em bắt đầu đọc sách, quy trình này nọ lại 2 3 bữa nay để chuẩn bị =.= thay vì ngồi hóng kết quả.... Giờ nghĩ lại thấy ghê qua :|

Còn QHKH DN thì thế nào bạn, nếu quả đúng thế thật thì hẻo lúa quá nhỉ
Nói vậy chứ mình nghĩ chắc cũng ko hẳn như vậy đâu, 1 CV QHKH sẽ vẫn được tự làm các bước đối với một mức contract size nào đó - tùy thuộc vào từng NH, từng CN, từng quy định của GĐ đối với chính CV đó. Chứ vay cá nhân 50tr cũng đẩy về cho bộ phận thẩm định thì có 3 đầu 6 tay làm cũng ko hết việc :D Mà cũng cần làm các bước như: lập tờ trình, lên kế hoạch giải ngân, đốc thúc trả nợ, kiểm soát mục đích sử dụng vay vốn,.....thì thông qua các việc này mới tăng mức độ thân thiết với KH, mới khai thác bán chéo, giới thiệu người khác, rồi đủ thứ nữa chứ :p

Vietinbank đang chuyển đổi mô hình bán lẻ. Nhiệm vụ của KH cá nhân là kiếm KH, xong, chấm hết, việc còn lại là thẩm định làm hết, nên lương thấp là đương nhiên.
Bạn biết thì nói không thì đừng phán lung tung nha bạn , bạn từng làm qua vị trí CVQHKH chưa bạn ? Dù thay đổi ntn thì công việc của chuyên viên là sau khi nhận kết quả từ thẩm định thì làm tờ trình trình ký , giải ngân và tất toán . Bộ phận thẩm định chỉ thẩm định rồi báo kết quả chứ không có làm hết đâu nha bạn , mình khẳng định lương của CVQHKH không báo giờ thấp hơn bộ phận thẩm định . Bạn không biết thì nên tìm hiểu đừng noi linh tinh người ta cười cho đó

Bạn biết thì nói không thì đừng phán lung tung nha bạn , bạn từng làm qua vị trí CVQHKH chưa bạn ? Dù thay đổi ntn thì công việc của chuyên viên là sau khi nhận kết quả từ thẩm định thì làm tờ trình trình ký , giải ngân và tất toán . Bộ phận thẩm định chỉ thẩm định rồi báo kết quả chứ không có làm hết đâu nha bạn , mình khẳng định lương của CVQHKH không báo giờ thấp hơn bộ phận thẩm định . Bạn không biết thì nên tìm hiểu đừng noi linh tinh người ta cười cho đó
Trước giờ VTB theo mô hình cũ, 1 CBTD làm tất tần tật, mô hình mới chia ra 3 khâu: QHKH - TĐ - HTTD, nên cũng ko biết chinh xác là thế nào cho đến khi vào làm :D

Có cần xem công văn không bác? Đang chuyển đổi mô hình tức là khác hoàn toàn quy trình tư xưa tới giờ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,579
Số bình luận
528,098
Tổng số thành viên
351,863
Thành viên mới nhất
megakorea
Back
Bên trên