VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Ủa bạn nói mình à. Sr mình đang ôn nên ko để ý lắm. Mình thi cá nhân có KN nhé bạn. Sáng có chị bên HMai gọi điện báo đi thi, không gửi email. Các vị trí khác mình không rõ các bạn nhé.

Cho mình hỏi, bạn nhận dthoai đi thi viết hay pvan vậy? bạn kinh nghiệm ghi hồ sơ bao lâu vậy? và ngày nào đi thi thế bạn?

mới phỏng vấn về, pv đúng được tầm 10p xong nhìn vẻ mặt anh PGĐ khi bảo mình không còn gì để hỏi là biết trượt rồi.
hỏi vể cv ở chỗ là cũ,? sang VT thì phát triển kh ntn? kì vọng lương ở VT là bao nhiêu, không được như kì vọng thì sao.
Đông hn ah ^^!

eo, thi xong rồi, nghiệp vụ và tiếng anh còn tạm được. IQ khó quá. kinh khủng. không còn time mà khoanh bừa nữa hic :(

Giờ chờ kết quả thôi. Không biết sau bao lâu thì có kết quả nhỉ :(
Chờ đợi...Chờ đợi ... Đợi chờ...

Mình thi vị trí tư vấn tài chính, thấy phần nghiệp vụ khá nhẹ nhàng. Anh văn 16 câu, 30', 10 câu TN, 5 câu viết lại, 1 câu đọc hiêu, trả lời các ý nhỏ. Phần logic 22 câu, 20', không kịp nhìn mà đánh luôn, phần tính toán khá đơn giản nhưng phần sau đọc các câu tình huống khá dài, mà đáp án nào cũng ngờ ngợ :D
Đề giao dịch viên cũng vậy đó ban, mấy câu iq có cảm giác chẳng hiểu luôn!

cập nhật phỏng vấn chi nhánh nghệ an
Tóm lại 1 câu là tạch nhưng các bạn kinh tế quốc dân, ngoại thương, tài chính, ngân hàng xinh gái quá!:p:D

Mọi người ở cho mình hỏi, danh sách kèm theo khi họ gửi email cho mình là toàn bộ đối thủ cạnh tranh của chi nhánh mình hả? hay chỉ là hội đồng phỏng vấn của mình thôi?

Bạn nào thi KHCN sáng này ở Đà Nẵng (04/06/2015) vào đây chém tí nhé, mình cũng vừa thi xong, tóm tắt lại vài cái mà mình đã chọn xem có bạn nào cùng quan điểm ko nhé.

I. Nghiệp vụ:

1. NHTW tăng tỉ lệ dự trữ bb:

>> Cung tiền giảm + Lãi suất tăng.

2. Khách hàng cá nhân vay 1 tỷ VND mua ô tô

>> NH thẩm định dựa trên nguồn để trả nợ

3. Hồ sơ pháp lý của khách hàng vay cá nhân:

>> CMND/Hộ chiếu + Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân

(hơi mông lung về cái giấy khám sức khỏe)

4. Lãi suất 8%/năm, nếu lựa chọn 10trieu bây giờ hoặc 11,6 or 11,4 triệu sau 2 năm thì chọn gì

>>cái này mình chọn là 2 lựa chọn ko khác nhau. :(

5. Câu gì đó liên quan đến khả năng trả nợ của khách hàng:

>> Tài sản hiện hữu + thu nhập hàng tháng.

6. Câu gì đó liên quan đến tỷ lệ vốn tự có

>> Tài sản ròng

7. Câu liên quan đến thời hạn đề nghị vay

>> Thu nhập thường xuyên

8. Khi NH nhận thấy khách hàng suy giảm khả năng trả nợ

>> NH ngừng giải ngân, theo dõi tình hình, yêu cầu trả nợ trước hạn.

9. HĐTD được thanh lý khi vs chỉ khi hết thời hạn tín dụng và KH hoàn thành trả nợ

>> Sai

10. Giám đốc là người ký thư thẩm định vs quyết định cho vay, nên vi phạm nguyên tắc...

>>

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back