[HOT] Vietinbank tuyển dụng 813 chỉ tiêu cho nhiều vị trí (QHKH, GDV, Kho quỹ, CNTT...) tại các chi

Bạn biết khu vực hà nội tầm bao giờ thì thi không, ở quê nên cứ nhấp nhỏm, không bít cuối tuần này đã thi chưa

mình chỉ bit thông tin là chắc chắn ở Đà Nẵng là sau ngày 26 rồi đó bạn ah. độ tin cậy 90%, còn thời gian tranh thủ ôn bài nhak mấy banjnj. Ah, mấy bạn Tây Nam Bộ có thời gian thì update đề thì tiếp cho mọi người với nhak ^^
thông tin này tin cậy ko bạn, vậy thi vào 29 à

Thế tầm nảo bạn có bít k thuybank1? Chứ cứ nhấp nha nhấp nhỏm lo lắng:((

khu vực miền Nam : 22/7
khu vực miền Trung : 29/7 ( mình thi khu vực này nên bùn quá vì trùng với BIDV)
khu vực miền Bắc :5/8
theo như mình dự đoán là thế

Phan Châu Trinh đâu phải trường chuyên đâu bạn, ở Đà Nẵng chỉ có chuyên Lê Quí Đôn thôi
hi. mệt bạn ghê. ai mà không biết Lê Quý Đôn là trường chuyên ở Đà Nẵng. nhưng so về mặt bằng học lực thì Phan Châu trinh cũng là 1 trường khá hot. nên nói đó là trường chuyên cũng chẳng có gì sai hết. là người Đà nẵng mà không biết PR cho TP mình chi hết,chắc bạn không phải người ĐN rồi. chỉ biết "vạch lá tìm sâu". Buồn.

"Khoản mục nào không được dùng làm tài sản đảm bảo cho nghĩa vụ trả nợ của khách hàng khi vay vốn:

a) Hàng hóa trong kho

b) Cổ phiếu do ngƣời vay phát hành

c) Cổ phiếu công ty do ngƣời đó nắm giữ

d) Uy tín của ngƣời đi vay

d à bạn

"Khoản mục nào không được dùng làm tài sản đảm bảo cho nghĩa vụ trả nợ của khách hàng khi vay vốn:

a) Hàng hóa trong kho

b) Cổ phiếu do ngƣời vay phát hành

c) Cổ phiếu công ty do ngƣời đó nắm giữ

d) Uy tín của ngƣời đi vay

MÌnh nghĩ là câu b đúng hơn. " Theo quy định của pháp luật thì tổ chức tín dụng không được phép nhận cổ phiếu của chính tổ chức tín dụng đó phát hành làm tài sản đảm bảo cho khoản vay". Nếu người vay ở đây bạn nói là người cho vay:D

Đáp án B là Đúng đó. Còn bạn Hoangly16 giải thích sai rồi. Người vay tức là người đi vay đó.

đáp án B đúng rồi, chỉ có điều mình ko định hỏi vậy, chỉ nhờ mấy bạn thi rồi cho chút kinh nghiệm về đề thi, nếu nó ra theo mấy dạng đi sâu về nghiệp vụ như vậy thì sợ không làm nổi :(, nhân tiện, mình là người Đà Nẵng, và mình học LQĐ, mình không vạch lá tìm sâu gì cả, nhưng thấy không chính xác góp ý vậy thôi, bạn nhạy cảm quá rồi :)

à mình nhầm rồi,
Khoản 5 điều 126 Luật các tổ chức tín dụng 2010:
"5. Tổ chức tín dụng không được cấp tín dụng trên cơ sở nhận bảo đảm bằng cổ phiếu của chính tổ chức tín dụng hoặc công ty con của tổ chức tín dụng"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên