gửi qua mail ở chi nhánh Tây hồ là mình cần down phiếu đăng ký dự tuyển về điền thông tin, sau đó scan lại gửi cùng các yêu cầu khác sao ạ? Với cho e xin cái mẫu Đơn dự tuyển viết tay vào gmail "Tranthingocthuy" thêm đuôi @Gmail giúp e với ạ a Rua92
ơ sao t thấy cn Tây Hồ có bắt nộp phiếu đk dự tuyển đâu nhỉ??

cho mình hỏi, toeic của mình chỉ đạt 600, mình định nộp chứng chỉ c tiếng anh( chứng chỉ này mình mua) thì liệu có bị đánh rớt ko mng? :/

Cách đây 2 tuần em có nhận được tin VCB chi nhánh Kỳ Đồng tuyển tập trung và chuẩn bị hồ sơ như thông tin đã nhận đc để nộp hồ sơ.. Khi nộp người nhận cũng không kiểm tra gì mà nhận lun
Tuy nhiên hôm qua mới lên xem lại trên web của VCB và thấy quy định hồ sơ trên web và thông tin nhận được qua CLB của trường không khớp, em bị thiếu Phiếu thông tin ứng viên theo mẫu VCB
Vậy em có nên cầm lên bổ sung hồ sơ không ? Hay người ta đã nhận hồ sơ là hồ sơ đã đầy đủ rồi?

Các bạn trẻ lưu ý:

Năm nay VCB có nhận hồ sơ qua email, đây là một điểm mới. Tuy nhiên, việc gửi email cũng phải được chăm chút như gửi bản giấy. Các bạn cũng phải scan MÀU, đầy đủ những giấy tờ ở hồ sơ giấy và gửi kèm email. Trong thư cũng nên viết vài câu cho nó có văn hóa chút. Đừng cộc lốc.

Có bạn mail toẹt mỗi tên với vị trí ứng tuyển, không thèm đính kèm cái gì luôn:eek::eek:?? Những ứng viên này thì loại ngay vòng gửi xe. Rất nhiều hồ sơ nộp qua email là không đúng yêu cầu. Không biết do các bạn cẩu thả hay không biết phải làm như nào?

Vòng hồ sơ này là dễ nhất rồi đấy, nhìn cái hồ sơ là cũng có thể nói lên phần nào về con người của ứng viên rồi. Các bạn đừng để bị loại vì những lý do không đâu

Thân ái

Thanks Mr @tester777, lời khuyên của anh rất hữu ích.
Anh cho em hỏi thêm một chút, những trường hợp nộp email bản scan màu rồi thì VCB có yêu cầu mang hồ sơ gốc đi một lần nữa để đối chiếu trước khi thi viết không ạ?

CN mình ứng tuyển yêu cầu nộp giấy khám sức khỏe trong vòng 6 tháng mà mình bận không có thời gian đi làm, không biết nộp giấy khám sức khỏe từ năm ngoái có sao không nhỉ?

Thanks Mr @tester777, lời khuyên của anh rất hữu ích.
Anh cho em hỏi thêm một chút, những trường hợp nộp email bản scan màu rồi thì VCB có yêu cầu mang hồ sơ gốc đi một lần nữa để đối chiếu trước khi thi viết không ạ?
Theo a là không đâu em.
Người ta sẽ yêu cầu em mang bản gốc hoac bản sao y công chứng khi em qua vòng viết và mang đi khi đi phỏng vấn, kiểu như BIDV ấy em. Anh nhớ, hồi trước anh thi HO, nộp đơn có mỗi cái Phiếu dự tuyển mà đi phỏng vấn cũng không phải mang gì, sau mới bổ sung :)

CN mình ứng tuyển yêu cầu nộp giấy khám sức khỏe trong vòng 6 tháng mà mình bận không có thời gian đi làm, không biết nộp giấy khám sức khỏe từ năm ngoái có sao không nhỉ?
anh nghĩ, cái giấy khám sức khỏe làm cũng nhanh mà, cố gắng đi làm rồi nộp cho chuẩn chỉ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên