hồ sơ dưới 5 người nhé, em cứ nộp đi, cơ hội đến là không được lăn tăn, ngân quỹ là làm việc tại quầy giao dịch với khách bằng tiền mặt:
- Đầu ngày: nhận quỹ - kiểm đếm đủ quỹ
- Trong ngày: xuất, nhận quỹ, kiểm đếm, hạch toán vào phần mềm; phân biệt tiền thật, tiền giả VND và các loại ngoại tệ
- Cuối ngày: Out/In quỹ, kiểm đếm số tiền trong quỹ so với hạch toán trên hệ thống; in báo cáo giao dịch và nộp lại quỹ chính...
Chị ơi. Cho em hỏi thi vào ngân quỹ có thi tiếng anh không ạ? Em nghe nói không thì tiếng anh không biết có mừng hụt không ?

Mấy bác ơi, cho em hỏi cái. Em vừa mới gửi hồ sơ đi mà bên đó yêu cầu tiêu đề email có cả ngày nộp. cơ mà lúc gửi đi em để trong hồ sơ ngày làm là 25.7 vì hôm nay e mới nộp. cơ mà phần tên email bên ngoài e để 24.7 bởi hôm qua em đã làm trước cái tiêu đề này rồi. lúc gửi đi không kiểm tra sửa lại ngày 25.7 giờ làm cái email khác sửa lại rồi gửi lại được không mấy bác? :( bác nào giúp em cái , không tạch à :(
Mình sai thì mình nên sửa, bn sửa lại tiêu đề cho đúng. Ở phần nội dung gửi thì đính chính lại kiểu như:
Kính gửi: Hội đồng tuyển dụng ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam - Chi nhánh...
Trong quá trình gửi hồ sơ tuyển dụng, do sơ suất lỗi đánh máy ở tiêu đề mail, em đã ghi nhầm ngày nộp hồ sơ tuyển dụng là ngày 24/7/2015 thay vì ngày đúng là ngày 25/7/2015. Do vậy, em xin phép được gửi lại hồ sơ tuyển dụng. E rất mong nhận được sự thông cảm của Hội đồng tuyển dụng và mong muốn được tham gia các vòng thi tiếp theo của Quý Ngân hàng.
Em xin chân thành cảm ơn!
mấy cái tiểu tiết này thì kệ nó đi em, không cần sửa làm chi cho phiền phức đâu :)
Cái gì cũng đơn giản thôi, đừng làm quá lên làm gì.

Có lẽ thứ 2 và thứ 3 tuần sau mới nộp đông, thường hạn cuối sẽ thế mà. Nhìu người chưa kịp mua chứng chỉ, đi làm giấy khám sức khỏe và còn ngại chưa bít viết đơn xin việc thế nào nên để thứ 7 và chủ nhật tha hồ chuẩn bị.:confused:

Uh.

anh nộp hồ sơ rồi. Họ kiểm tra cũng nhanh và nhận hồ sơ rồi. Tầm 5 phút.

Thấy mấy bạn rì viu được nói chuyện này nọ. Nhưng anh nhím chỉ được hỏi 2 câu :"Đi làm lâu chưa?" Và " làm ở Ngân hàng nào?".

Họ cũng không hỏi sao lại thi VCB.

Nên đang lo không biết được thi viết không nữa.
Mà tại sao anh tính nghỉ bên BIDV? Nếu không đậu VCB thì anh tính chuyển sang ngân hàng nào? Em thấy bây giờ ngành ngân hàng không còn HOT như lúc trước nữa.

Có lẽ thứ 2 và thứ 3 tuần sau mới nộp đông, thường hạn cuối sẽ thế mà. Nhìu người chưa kịp mua chứng chỉ, đi làm giấy khám sức khỏe và còn ngại chưa bít viết đơn xin việc thế nào nên để thứ 7 và chủ nhật tha hồ chuẩn bị.:confused:
"Nhiều người chưa kịp mua chứng chi".
Ôi có cần phải nói ra sự thật phũ phàng mà ai cũng biết thế không em @@

Quan trọng là cái tìm được chi nhánh nào ngon ấy chứ. Chi nhánh ngon thì tuyển vài 3 mạng, chi nhánh hok ngon thì tuyển quá trời. Hehe. Thế nên cứ đông mà nhảy vào rồi lại tìm đường nhảy ra. @@
Dinh meh, nhin vcb lan nay co cnhah ho chi minh vs sgd tuyen lan luot la 23 vs 21 ng. Theo nhu cah noi cua bn chac 2cnhah nay hok ngon nen ...tuyen qua troi. Trong khi thuc te, 2cnhah nay dan dau he thong ve quy mo va ln cho toan hàng ;)))

Tôi lớn tuổi hơn bạn nhé.

Nói 1 cách nặng nề thì chưa biết có đậu hay không nhưng việc mình thi sang VCB lúc này cũng là lúc đấu tranh tư tưởng vô cùng lớn. Đa phần là thấy sợ hãi. Vì biết đâu lịch sử sẽ khiến mình khổ theo 1 cách khác. Nhất là khi VCB sử dụng KPI. Và sẽ là Vietinbank Version 2.0.

Nhưng lúc này bạn nhím sợ out vòng hồ sơ thôi.
Nhím sinh năm 91 ah. Bằng đệ tự nhỏ nhất của mình ấy nhỉ. Già quá rồi. @@
VCB giờ ko còn ngon như xưa đâu. VÔ KHÔNG KHÉO LẠI PHẢI CÀY KÉO CHO MẤY ANH CHỊ GIÀ NUA NHƯ MÌNH ĐÓ NHÉ. keke

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên