Hic em cũng chờ nhắm 1 cuốc điện thoại từ VCB ... xin đừng làm em nó thất vọng :(
Đây telephone này là telephone anh xài gọi telephone em là số mấy.(84-8) 3914 1777
Nhưng anh xin yêu cầu dù không cho ai nghe gì nên nghe anh luôn mừng lắm đấy.
Lung linh bao nhiêu đèn cười vui nơi bao nhiêu người mà còn sững sờ cầm tay muốn nói.
Hãy xích tới nơi nào để cho anh hay rằng làm sao tim anh cố quên em được..
Vì Cí Bi xin gọi tới anh em đừng đắn đo anh đang trông ngóng từng giây.
Chờ PV khi trời tối đen và có khi anh đang trông ngóng ngày đêm.
Cầm máy lên xin gọi tới anh anh chờ tiếng em anh đang mong nói với em.
Vì Cí Bi đừng có quên rằng có anh nơi đây vẫn đang mong chờ..

Đây telephone này là telephone anh xài gọi telephone em là số mấy.(84-8) 3914 1777
Nhưng anh xin yêu cầu dù không cho ai nghe gì nên nghe anh luôn mừng lắm đấy.
Lung linh bao nhiêu đèn cười vui nơi bao nhiêu người mà còn sững sờ cầm tay muốn nói.
Hãy xích tới nơi nào để cho anh hay rằng làm sao tim anh cố quên em được..
Vì Cí Bi xin gọi tới anh em đừng đắn đo anh đang trông ngóng từng giây.
Chờ PV khi trời tối đen và có khi anh đang trông ngóng ngày đêm.
Cầm máy lên xin gọi tới anh anh chờ tiếng em anh đang mong nói với em.
Vì Cí Bi đừng có quên rằng có anh nơi đây vẫn đang mong chờ..
đọc bác này viết em không hiểu được gì hết.:))

Tái cơ cấu chi nhánh tức là phân bố lại các phòng ban đó các bạn. Ở 1 vài chi nhánh mình biết thì Phòng Kinh doanh dịch vụ sáp nhập với Kế toán thành phòng Dịch vụ khách hàng, giải thể phòng Thanh toán quốc tế.... :D
Nhảm. Có việc phân chia lại phòng ban nhưng không lộn xộn và vô lý dư lày đâu bợn. Việc phân chia này mang tính chất thay đổi chỗ ngồi thôi, không có gì ghê gớm cả.
Mình vừa hỏi chị nhân sự chỗ mình thi thì trong tuần này sẽ có kết quả thi viết và gọi phỏng vấn luôn.
Chị bảo những năm trước chi nhánh có quyền lựa chọn thí sinh vào phỏng vấn, còn năm nay từ HO sẽ chỉ định luôn người được vào phỏng vấn và gửi về cho chi nhánh, nên mình nghĩ sẽ lấy từ cao xuống thấp theo điểm thi viết :|. Thế nên các bạn đừng lo COCC gì cả nhé, cứ thoải mái tư tưởng mà chiến đấu thôi.
Anh @tester777 và anh @VIETCOMBANK HO cho em hỏi tỷ lệ lấy vào vòng phỏng vấn của những năm trước như thế nào được không ạ?
Cái này thì chuẩn. Mọi năm ra sao ko rõ nhưng năm nay TGĐ sẽ duyệt danh sách. Không biết việc duyệt này minh bạch đến đâu nhưng rõ ràng rằng đây là động thái nhằm dẹp bớt COCC không có năng lực ra khỏi hệ thống.

Còn gọi bao nhiêu đi PV thì KHÔNG có quy định, tùy ông Giám đốc CN đó thôi. Thông thường sẽ gọi dư ra một vài chỉ tiêu ( khoảng gấp đôi) đề phòng cái thằng đỗ PV nó bỏ, đêk đi làm thì gọi bù thằng khác. Hoặc CN tăng chỉ tiêu đột xuất thì gọi bổ xung.

Nhảm. Có việc phân chia lại phòng ban nhưng không lộn xộn và vô lý dư lày đâu bợn. Việc phân chia này mang tính chất thay đổi chỗ ngồi thôi, không có gì ghê gớm cả.
Cái này thì chuẩn. Mọi năm ra sao ko rõ nhưng năm nay TGĐ sẽ duyệt danh sách. Không biết việc duyệt này minh bạch đến đâu nhưng rõ ràng rằng đây là động thái nhằm dẹp bớt COCC không có năng lực ra khỏi hệ thống.

Còn gọi bao nhiêu đi PV thì KHÔNG có quy định, tùy ông Giám đốc CN đó thôi. Thông thường sẽ gọi dư ra một vài chỉ tiêu ( khoảng gấp đôi) đề phòng cái thằng đỗ PV nó bỏ, đêk đi làm thì gọi bù thằng khác. Hoặc CN tăng chỉ tiêu đột xuất thì gọi bổ xung.
Biến động mạnh mà bác. Chi nhánh mình xáo trộn cực nhiều luôn.

dạ bác tester777 nói em thấy chí phải , dẹp bớt mấy cái tiêu cực thì em hoan nghênh vô củng , tuy nhiên , dựa vào kết quả để có năng lực hay không còn là 1 câu chuyện dài với em cũng như bác . ví như bác với em với các bác khác ở đây làm cái bài toán lớp 3 trước có up lên mạng ấy , nếu em và bác làm không được => họ quy chụp là học vấn không đạt được trình độ lớp 3 , ....
em thấy ở mình , cái rủi ro nhất là mọi người bất kể già trẻ lớn bé , ngành nghề , ..vân ... vân .... mây...... mây .... thì rủi ro chính sách là lớn nhất , hux

Trước giờ vẫn nghĩ lấy vô phỏng vấn là từ cao tới thấp sao cho số vô phỏng vấn gấp 2-3 lần nhu cầu tuyển dụng.

Hóa ra trước giờ chỉ có mình và một số bạn nghĩ vậy :'(

bên bidv là gấp 4 lần nhu cầu tuyển dụng. vietcom chỉ gọi gấp 2 thôi ạ? :|

Mông lung quá thế cúi cùng là phải như thế nào em mới có may mắn nhận đc cuộc gọi từ VCB :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên