cho mình hỏi CN Hồ Chí Minh đã bạn nào nhận được mail chưa
Có ai Chi nhánh Nam Bình Dương được gọi điện báo kết quả vòng 1 chưa ? Sao mình không thấy gì hết? Hỏi anh tester thì anh báo có tên mình trong ds mà.
Mấy chi nhánh phía nam phải sau 17/8 mới có thông tin. Vì phải chờ các chi nhánh như Quận 5, Tân Bình, Đông Sài Gòn tuyển bổ sung nữa. Anh nghĩ chắc hết tuần sau mới có thông báo.

mình có thắc mắc điều này muốn mọi ng giải thik hộ mình với :(
Theo Luật TCTD: Tổng mức dư nợ cấp tín dụng đối với 1 KH ko vượt quá 15% VTC của NHTM
Theo TT13: Tổng dư nợ cho vay và số dư bảo lãnh của TCTD đối với 1 KH ko được quá 25% VTC của TCTD
Mà cấp tín dụng là bao gồm cả cho vay, bảo lãnh,... Vậy 2 điều này có ko thống nhất ko? Mình ko hiểu mng giải thik giúp mình với :(

Theo mình đọc được thì:
Tổng dư nợ cấp tín dụng đối với MỘT KH không được vượt quá 15% vốn tự có của NHTM
Tổng dư nợ cấp tín dụng đối với MỘT KH VÀ NGƯỜI CÓ LIÊN QUAN không được vượt quá 25% vốn tự có của NHTM
Tổng dư nợ cấp tín dụng đối với MỘT KH không được vượt quá 25% vốn tự có của TCTD phi ngân hàng
Tổng dư nợ cấp tín dụng đối với MỘT KH VÀ NGƯỜI CÓ LIÊN QUAN không được vượt quá 50% vốn tự có của TCTD phi ngân hàng

Mình nghĩ trong thảo luận khi bạn có 1 thông tin mà khẳng định chính xác thì nên đưa ra cho mọi ng cùng biết. Chứ nói chung chung theo luật rất khó :p. Bạn có thể trích dẫn một vài thông tin cho cuộc thảo luận đc tốt hơn :D
thông tin thì có sẵn trong các văn bản đấy bạn , xem thử 483 bộ luật dân sự bổ sung , hay trước đây là 476 xem , những cái này chỉ mang tính thời điểm thôi , chứ không đúng mọi lúc, những cái này chúng ta thừa biết khi đi học, nó chẳng có mới , nhưng lúc đi kt thì chấm theo đáp án , mà đáp án không phải lúc nào cũng cập nhật liên tục đâu , dẫn chứng cho bạn thấy về mobi banking , trước đây không có chuyển tiền qua nh khác hệ thống , nhưng giờ đã có rồi , nhưng cái thông tin vẫn chưa được cập nhật, không nói là được chuyển vậy bạn sẽ chọn là có hay không bạn lên web của vcb mà tra thử vậy nếu đề hỏi câu này bạn trả lời có hay không ?
cái cần quan tâm nhất trong cái forum này là trích thông tin thi cử chính xác để anh chị em có thời gian chuẩn bị thà chả thấy ,

ý mình là cả 2 cái luật đó đều còn hiệu lực thì sẽ theo tỉ lệ nào đây? trước giờ vẫn nghĩ là 15% nhưng tự nhiên đọc được quả 25% nên hơi ngơ ngác
Thông tư 13 bây giờ không dùng nhé bạn, thay vào đó là thông tư 36/2014 rồi

thông tin thì có sẵn trong các văn bản đấy bạn , xem thử 483 bộ luật dân sự bổ sung , hay trước đây là 476 xem , những cái này chỉ mang tính thời điểm thôi , chứ không đúng mọi lúc, những cái này chúng ta thừa biết khi đi học, nó chẳng có mới , nhưng lúc đi kt thì chấm theo đáp án , mà đáp án không phải lúc nào cũng cập nhật liên tục đâu , dẫn chứng cho bạn thấy về mobi banking , trước đây không có chuyển tiền qua nh khác hệ thống , nhưng giờ đã có rồi , nhưng cái thời ghông tin vẫn chưa được cập nhật, không nói là được chuyển vậy bạn sẽ chọn là có hay không bạn lên web của vcb mà tra thử vậy nếu đề hỏi câu này bạn trả lời có hay không ?
cái cần quan tâm nhất trong cái forum này là trích thông tin thi cử chính xác để anh chị em có thời gian chuẩn bị thà chả thấy ,
bạn ơi nhưng hôm qua anh VCB HO bảo mình là có áp trần lãi suất đối với cho vay, hình như ls là 13%
Bạn xem lại chĩnh xác giúp mình với
Cái câu lãi suất này làm mình hoang mang và mất thời gian nhiều quá rồi
Tks bạn

Các bạn cho ý kiến nhé

1. số ngày phải thu của doanh nghiệp tiếp lên có nghĩa là:
a/ Phải thu của DN với khách hàng tăng lên
b/ Phải thu của DN vỚI khách hàng giảm xuông
c/DN tăng khả năng thu hồi nợ
d/ Că A BC đều sai.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề