Techcombank [HOT] Techcombank tổ chức Chương trình Next Generation Operations Leaders 2014 [15.05.2014]

Thế cuối cùng c có mua hay ko mua? T chả biết nữa, thấy cứ hẫng hẫng thế nào í, tự mình cũng thấy ko satisfy câu trả lời của chính mình thế nào... Những thông tin t hỏi đều ko có :(((

Các thông tin tớ hỏi thì cũng 50% là không có, nhưng những thông tin họ có thì tớ cũng hỏi được hết. Với các thông tin tớ không có thì tớ đặt thêm giả định và hỏi giám khảo về giả định của mình, họ ok thì tớ dùng thêm các giả định ấy. Cũng có vài thông tin họ cung cấp không nằm trên mấy tờ handout họ đưa nữa. Nói chung với thông tin tớ có và với giả định của tớ thì tớ kết luận là có mua :D.

Uầy, sao c biết là c đã hỏi được hết thông tin họ có :s t chỉ được đưa cho 1 tờ về thị trường gồm: số dân, số trẻ em, % sử dụng xe bus.. và đến đánh giá viên thứ 3 thì biết thêm là Gross Margin của BYB là 25%. Còn dữ liệu gì nữa vậy bạn? :(( buồn quá!

Bởi vì bạn tớ có đứa không hỏi được thông tin nào trong các tờ handout đấy nhưng giám khảo vẫn phải đưa ra đầy đủ handout sau khi thấy nó lạc đề lâu quá nên tớ "tạm" kết luận là mình hỏi được hết :-S. Nếu hỏi đúng thì giám khảo sẽ đưa ra thông tin sớm hơn, không hỏi được thì cuối cùng họ vẫn đưa thông tin mà.
Tớ có thêm vài thông tin không thấy đề cập trong handout như tỉ lệ tăng trưởng trung bình ổn định ở mức 3% nhưng 2 năm gần đây là 6% do khách hàng mua trước khi có luật mới về khí thải :-?. Rồi công ty này có lợi thế về mặt dịch vụ so với khách hàng, dẫn đến việc là giá bán cao hơn 20%. Trước đây công ty này đứng đầu về tất cả nhưng hiện tại đứng đầu về doanh thu, còn sản lượng thì đứng thứ 2 thôi. Thị phần của công ty này 5 năm trước là 70% và 4 năm trước thì 2 công ty kia vào thị trường nên thị phần của BYB bị giảm :-?. Với thông tin này thì tớ nghĩ là 3 công ty này gần như vào thị trường cùng 1 lúc nên cũng không đến nỗi là BYB này bị soán ngôi quá nhanh. Ngoài ra thì có thêm giả định là công ty này có tình hình tài chính tốt và bộ máy quản lý ổn, quỹ muốn đa dạng hóa danh mục đầu tư, cân nhắc mua BYB vì chỉ có BYB là muốn bán (2 cty kia không bán). Tạm thời tớ nhớ đc thế thôi.

Như vậy là chỉ có 1 tờ handout về thị trường thôi đúng ko c? Các số liệu trên đó c có kết luận gì? T bảo là thị trường có tiềm năng, mấy cái hđ của BYB cũng tốt -> mua! :-<

èo, nguyên tắc không lộ đề mà các bạn :|
He, thực ra thì thi xong rồi mà, lần trước các nơi không thi cùng lúc nên mới cần tránh lộ đề :D. H có thảo luận thì giống như đã thi xong ĐH thảo luận đáp án ấy :D. Cơ mà thôi, cẩn tắc vô áy náy :D.

tính ra dưới SG đã đến ngày thứ 11, mỏi mòn ngày qua ngày chờ kq

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back