Techcombank [HOT] Techcombank tổ chức Chương trình Next Generation Operations Leaders 2014 [15.05.2014]

Mọi người đã có thông tin gì chưa? Phỏng vấn ý. Sao mãi không thấy có lịch gì nhỉ?
Hôm qua mình gọi điện hỏi bên HR của Tech, thì họ bảo là do chưa tìm được giám khảo cho miền Bắc nên chưa gửi mail. Họ nói dự kiến là trong tuần này sẽ có mail và ngày phỏng vấn dự kiến là thứ 7.

Có bạn inbox mình hỏi nội dung pvan nên mình nói đây cho mấy bạn biết luôn nha. Đây là vòng thi cá nhân để giải 1 case trong tổng thời gian là 45 phút. Mỗi vòng 15 phút.
Các bạn sẽ trải qua 3 vòng để vừa tìm hiểu, phân tích đề và tìm ra giải pháp. Mỗi vòng bạn sẽ gặp 1 interviewer và người này sẽ đánh giá bạn, như vậy tổng cộng có 3 interviewers

Vòng 1: Họ cho 1 bạn case. Nhiệm vụ của bạn là đọc kĩ đề, phân tích tìm hướng giải chung. Quan trọng là phải phân tích để HỎI thêm thông tin từ interviewer nhằm phục vụ quá trình tìm giải pháp.
Vòng 2: Bạn hỏi họ thêm các thông tin. như mình thấy thì ở đây họ cho bạn các số liệu là chính.
Vòng 3: Bạn đưa ra giải pháp cho case đó.

Sau khi trải qua 3 vòng bạn sẽ dc quay clip trả lời vài câu hỏi, theo mình nghĩ chắc là để record làm tư liệu thôi chứ chả đánh giá gì đâu.

Chúc các bạn Đà Nẵng và Hà Nội thi tốt nhé ;)

Có bạn inbox mình hỏi nội dung pvan nên mình nói đây cho mấy bạn biết luôn nha. Đây là vòng thi cá nhân để giải 1 case trong tổng thời gian là 45 phút. Mỗi vòng 15 phút.
Các bạn sẽ trải qua 3 vòng để vừa tìm hiểu, phân tích đề và tìm ra giải pháp. Mỗi vòng bạn sẽ gặp 1 interviewer và người này sẽ đánh giá bạn, như vậy tổng cộng có 3 interviewers

Vòng 1: Họ cho 1 bạn case. Nhiệm vụ của bạn là đọc kĩ đề, phân tích tìm hướng giải chung. Quan trọng là phải phân tích để HỎI thêm thông tin từ interviewer nhằm phục vụ quá trình tìm giải pháp.
Vòng 2: Bạn hỏi họ thêm các thông tin. như mình thấy thì ở đây họ cho bạn các số liệu là chính.

Sau khi trải qua 3 vòng bạn sẽ dc quay clip trả lời vài câu hỏi, theo mình nghĩ chắc là để record làm tư liệu thôi chứ chả đánh giá gì đâu.

Tiếng Anh hay tiếng Việt bạn ơi:) thanx bạn nhé:)

Thanh Hoa ơi, b có thể nói thêm cho mọi người hay về cụ thể hơn không?
Ví dụ như câu hỏi trong vòng 1 b gặp là gì, bạn hỏi thêm thông tin ra sao....
Rất cảm ơn bạn nhé.

nói rõ hơn 1 chút đc k bạn ơi??? có liên quan tới nghiệp vụ không bạn? mà hỏi thêm chi rứa?

Thanh Hoa ơi, b có thể nói thêm cho mọi người hay về cụ thể hơn không?
Ví dụ như câu hỏi trong vòng 1 b gặp là gì, bạn hỏi thêm thông tin ra sao....
Rất cảm ơn bạn nhé.

Em ơi, không nên hỏi sâu quá, nên hỏi chung chung thôi chứ đừng hỏi cụ thể đề ra như thế.
Không biết đây có phải lần đầu em xin việc không nhưng không nên hỏi những câu mang tính bảo mật như vậy (xét trong hoàn cảnh là cuộc thi đang diễn ra). HR lên các diễn đàn cũng nhiều và việc tiết lộ đề có thể gây bất lợi cho bạn tiết lộ đề cho em.
Nếu hỏi thì em cũng chỉ nên hỏi là nó có liên quan đến nghiệp vụ không, tiếng Anh hay tiếng Việt để chuẩn bị tinh thần thôi.

Em ơi, không nên hỏi sâu quá, nên hỏi chung chung thôi chứ đừng hỏi cụ thể đề ra như thế.
Không biết đây có phải lần đầu em xin việc không nhưng không nên hỏi những câu mang tính bảo mật như vậy (xét trong hoàn cảnh là cuộc thi đang diễn ra). HR lên các diễn đàn cũng nhiều và việc tiết lộ đề có thể gây bất lợi cho bạn tiết lộ đề cho em.
Nếu hỏi thì em cũng chỉ nên hỏi là nó có liên quan đến nghiệp vụ không, tiếng Anh hay tiếng Việt để chuẩn bị tinh thần thôi.
Vâng, em xin rút kinh nghiệm ạ :D

Các bạn ở HN thi thế nào rồi? ^^ Không biết họ sẽ đánh giá dựa trên tiêu chí gì nhỉ :D. Nghe nói có 5 đề nhưng mình lại chỉ được xòe ra có 4 cái phong bì để chọn :-?.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên