Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Sáng nay đi nộp hồ sơ Vietinbank... một chi nhánh ở miền nam.
Tuy đã nhận hồ sơ của mình nhưng mình chưa thấy độ chuyên nghiệp trong vấn đề này.
(chắc chỉ CN này mới thế) :)
CN naò thế bạn? có vấn đề gì hả? :)

anh @pigpoo chia sẻ sao lại nói thiếu chuyên nghiệp? để cho các bạn khác còn rút kinh nghiệm ạ.
bạn @Khanhduyglu mới có chỉ tiêu đã nhảy vào nhà xí để bù lu bù loa rồi =.= thế này thì về tự bóp trym xin người yêu tha thứ vì anh đã quá yếu đuối =.=
anh lovezuloveme là boy nhé, nữ nữ cái "beep*
Trời ơi, cảm xúc dâng trào thôi mà, lúc đó mình là người nhỏ bé nhất trong ngân hàng mà, trong lúc thấy em út đang bị đuối nước mà mấy anh chị ở đó cứ bơ mặt ra, chẳng ai giúp, còn nhắc khéo nữa chứ, ức ko chịu nỗi. Giờ thì ổn định rồi, toàn cười thôi, vô cơ quan đc anh chị ưu ái gọi là "đệ nhất xàm" nhá. Chẳng ai dám tranh ngôi vị đó, nên koi như mình đã có 1 chỗ đứng rồi. ha'ha'.

Cám ơn anh đã chia sẻ. Anh đang làm ở chi nhánh nào vậy ?
Em vừa nộp hồ sơ ở chi nhánh Hà Nội hôm qua, nộp xong mới để ý là chi nhánh ở tỉnh mình cũng tuyển (5 chỉ tiêu cơ ). Mà em lại là sinh viên mới ra trường, chưa có kinh nghiệm, quan hệ họ hàng thì k có, may ra thì dc cái kiến thức (khoản này thì em tự tin). Em muốn hỏi anh là em có nên rút hồ sơ và nộp lại hồ sơ ở chi nhánh tỉnh mình không ? Vì em thấy chắc mình không có khả năng cạnh tranh với mấy anh chị có kinh nghiệm, mà chắc Vietin cũng muốn tuyển ng có kinh nghiệm quá
Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ xem bạn thjx ở tỉnh hay ở Hn hơn rồi tính tiếp. CN Hà Nội là CN đầu tàu của vietin nên thi vô chắc cụng choảng nhau vỡ đầu quá trời ấy. Cơ mà đừng hoang mang quá, bạn mình vừa ra trg cũng vẫn vô HN nè, còn xém tý nựa sang làm bên rủi ro luôn hà , vững kiến thức là 1 lợi thế đấy ;)

bạn làm ở đâu mà xin nghỉ vậy? mà cũng giỏi ghê, mới đó mà cũng đã xin được việc rồi, còn mình thì....haizzzz
Việc mình làm từ hồi còn là sinh viên mà bạn, mình làm bên family mart, lương được 3tr4 ah, quản lý bảo nếu mình làm lâu dài thì ký hợp đồng mới sẽ được đưa lên trợ lý cửa hàng lương tăng thêm khoảng 1tr nữa nhưng làm cực quá.
Nếu làm nhân viên thì ngày 8 tiếng, 6 buổi/tuần, 3 ca 6-2h,2h-10h,10h-6g sáng hôm sau, xoay liên tục, mình ko đc chọn giờ làm nên giờ giấc lung tung hết, mệt về chả muốn làm gì. Lên trợ lý còn kinh khủng hơn, chỉ có hết giờ chứ ko có hết việc, nói ngày 8 tiếng nhưng bạn vô 7-8h sáng và về lúc 7,8h tối là chuyện bình thường. Mình ko phàn nàn về việc phải làm nhiều và áp lực nhưng cảm thấy công việc vs đồng lương nó không tương xứng với sức lực mình đã bỏ ra và với những gì mình đã được học

Bạn ni chắc nộp mạng miền Nam quá hah, hơi bị thích kiểu xưng hộ thân thiện này nha :D
ở HN cũng như thế bạn ah..ngày trước mình nộp cả bên vietcom và vietin đều thân thiện thế..nhất là mấy cô hcns tầm 45 tuổi, vì tuổi mình tầm tuổi con cô ấy :D nên thoải mái lắm

Việc mình làm từ hồi còn là sinh viên mà bạn, mình làm bên family mart, lương được 3tr4 ah, quản lý bảo nếu mình làm lâu dài thì ký hợp đồng mới sẽ được đưa lên trợ lý cửa hàng lương tăng thêm khoảng 1tr nữa nhưng làm cực quá.
Nếu làm nhân viên thì ngày 8 tiếng, 6 buổi/tuần, 3 ca 6-2h,2h-10h,10h-6g sáng hôm sau, xoay liên tục, mình ko đc chọn giờ làm nên giờ giấc lung tung hết, mệt về chả muốn làm gì. Lên trợ lý còn kinh khủng hơn, chỉ có hết giờ chứ ko có hết việc, nói ngày 8 tiếng nhưng bạn vô 7-8h sáng và về lúc 7,8h tối là chuyện bình thường. Mình ko phàn nàn về việc phải làm nhiều và áp lực nhưng cảm thấy công việc vs đồng lương nó không tương xứng với sức lực mình đã bỏ ra và với những gì mình đã được học
Làm ở ngành hàng này là vậy ah, mình thấy ai làm trong này cũng than

em đang nộp hỗ trợ của Đông Á nè chị
Nói chung thật sự em chẳng có đam mê nhiều nhưng em rất thích công việc liên quan đến thẩm định và quản lý rủi ro. Lương ĐÔng Á không cao lắm, nhưng em vẫn chấp nhận :)
Tất nhiên nếu năm nay cơ hội bỏ lỡ hết thì cố ôn luyện, năm sau sẽ thi lại :D
Miễn là sống hạnh phúc là được rồi
Đông Á theo c biết GDV mới cộng hết tất tần tật là 4tr5-4tr7, khá thấp với tình hình kinh tế hiện nay, c k biết hỗ trợ là bao nhiêu, có lẽ cao hơn 1 ít, nhưng làm 1 năm kinh nghiệm mình lại thử tiếp, cố lên

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,627
Thành viên mới nhất
euchinicuto