Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cái xác nhận của nơi b đăng ký tạm trú chỉ là người ta chứng thực chữ ký người khai SYLL là đúng người chứ người ta không chịu trách nhiệm nội dung ghi trên SYLL về hộ tịch, về các nội dung khác mà bản thân nơi b tạm trú người ta không chịu trách nhiệm quản lý. Cái này khác với cái chứng thực của nơi đk HKTT. Một số nơi yêu cầu cao (vd: SVB,Kiểm toán NN, Kho bạc,... ) thì người ta sẽ không nhận.
vậy vẫn làm bản SYLL trong hồ sơn xin việc mình mua hay là lấy ở đâu bạn?

vậy vẫn làm bản SYLL trong hồ sơn xin việc mình mua hay là lấy ở đâu bạn?
Mua ngoài thôi b. Nhiều khi người làm chứng thực ở nơi mình ở là người thân thì có khi người ta cứ đóng dấu cho xong về thích khai gì thì khai, để trống ghi ngày vào sau cũng được (vì có trường hợp yc SYLL phải được khai trong không quá 30 ngày). Với lại SYLL thời điểm nộp hs này chỉ là thủ tục thôi, sau này b lên làm lãnh đạo, mà nhất là ở cơ quan nhà nước thì cái vấn đề SYLL nó mới thực sự là quan trọng và phức tạp :D

à, cho tớ hỏi, cái nguyện vọng 2 mình

Tớ cũng nộp QHKH HCM á, định sáng mai đi nộp nè :), ko biết có cửa nào ko nhưng kệ, cũng chả mất gì, ở nhà hoài cũng chán, hihi. À tớ hỏi tý, cái NV 2 á, tớ ghi GDV cũng ở HCM mà chi nhánh khác dc ko? hay là phải khu vực khác luôn?
Cái này mình cũng ko rành nữa, vietin nó yêu cầu 1 chi nhánh nên chắc ko nộp 2nv 2 chi nhánh đc đâu
Mình đang làm bên kia mà làm cực quá, về toàn ngủ chả ôn học được gì, giờ nghỉ rồi, rớt bên vietin thì chờ thất nghiệp thị ngân hàng khác vậy

a ơi. cho e hỏi là làm vietin co thật sự mệt lắm không anh. vấn đề lương thưởng thế nào ah. a nói giùm. chúng em còn có tinh thần thi cử
Anh đang làm vietinbank ở tỉnh nên chia sẻ cho e chút nè, anh làm đến nay đc 8 tháng rồi, thi vô đàng hoàng ko quen ko tiền bạc gì hết nhé, lương tất cả bao gồm cả phụ cấp là 6tr5, lúc đầu mới vô 2 tháng thử việc thì chỉ tiêu huy động 4 tỉ, cho vay 1.5 tỉ. sau 2 tháng thử việc, anh đạt 100% chỉ tiêu huy động và 0% chỉ tiêu cho vay ^^. Tết dương thưởng 1tr, tết âm thưởng 2 tr, mà hok hỉu sao tết rồi chi nhánh anh thưởng tết âm cho anh tận 4 tr. ^^. Vì là người mới nên chính sách thưởng có ít hơn các anh chị đi trước. mấy anh chị làm trên 1 năm thì lương 9tr/tháng là bình thường, thưởng tết vừa rồi là 1-2 tháng lương tùy theo vị trí. Công việc thì ko nơi đâu là mệt và áp lực như vietinbank e nhé. Sức trâu và chịu đựng zữ lắm đó, mới vô thì các sếp hay gây khó dễ để test sự chịu đựng và khả năng nhẫn nhịn của e đó. Vì nóng nảy và ko có khả năng chịu đựng áp lực nên hầu như rất nhìu người ko vượt qua vòng thử thách sau cùng của vietin ^^. Hiện tại a vẫn công tác tốt, và chưa bao giờ nghĩ là sẽ rời bỏ vietin e ạ. ^^ So về mức lương ở tỉnh thì có vẻ thấp hơn 1 chút so với mức lương e làm trên tp, nhưng mức lương đó nếu sống ở tỉnh thì vẫn có thể thoải mái nhé . Một vài chia sẻ của anh. còn quyết định là của em ^^

Anh đang làm vietinbank ở tỉnh nên chia sẻ cho e chút nè, anh làm đến nay đc 8 tháng rồi, thi vô đàng hoàng ko quen ko tiền bạc gì hết nhé, lương tất cả bao gồm cả phụ cấp là 6tr5, lúc đầu mới vô 2 tháng thử việc thì chỉ tiêu huy động 4 tỉ, cho vay 1.5 tỉ. sau 2 tháng thử việc, anh đạt 100% chỉ tiêu huy động và 0% chỉ tiêu cho vay ^^. Tết dương thưởng 1tr, tết âm thưởng 2 tr, mà hok hỉu sao tết rồi chi nhánh anh thưởng tết âm cho anh tận 4 tr. ^^. Vì là người mới nên chính sách thưởng có ít hơn các anh chị đi trước. mấy anh chị làm trên 1 năm thì lương 9tr/tháng là bình thường, thưởng tết vừa rồi là 1-2 tháng lương tùy theo vị trí. Công việc thì ko nơi đâu là mệt và áp lực như vietinbank e nhé. Sức trâu và chịu đựng zữ lắm đó, mới vô thì các sếp hay gây khó dễ để test sự chịu đựng và khả năng nhẫn nhịn của e đó. Vì nóng nảy và ko có khả năng chịu đựng áp lực nên hầu như rất nhìu người ko vượt qua vòng thử thách sau cùng của vietin ^^. Hiện tại a vẫn công tác tốt, và chưa bao giờ nghĩ là sẽ rời bỏ vietin e ạ. ^^ So về mức lương ở tỉnh thì có vẻ thấp hơn 1 chút so với mức lương e làm trên tp, nhưng mức lương đó nếu sống ở tỉnh thì vẫn có thể thoải mái nhé . Một vài chia sẻ của anh. còn quyết định là của em ^^
Hình như bác mới thi bên BIDV đúng không nhỉ ?

Lương ở tỉnh thấp hơn lương ở TP chắc vì ở TP còn có cái "phụ cấp đắt đỏ" nhỉ, vào vietin thấy cái này hay ho nhứt :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn