Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ko, bạn gái của mình thi bidv năm nay chứ mình thì ko thi, mình đang làm vietin mà ^^ lần mình thi bên vietin bạn gái mình cũng có nộp chung nhưng chi nhánh ưu tiên nam nên mình đc chọn.
Thảo nào thấy bác thảo luận bên box BIDV :D. Mình tạch BIDV, giờ đợi kq vietcom. hehe

Mọi người cho hỏi thi anh văn có phần cho 1 số từ rồi viết lại thành câu hoàn chỉnh không

bạn làm sao đạt được 100% chỉ tiêu vậy, chia sẻ cho các fresh biết với.
Trong 2 tuần cuối của thời hạn thử việc, mọi chỉ tiêu vẫn là 0% và 0%, mình dc 1 chị chung phòng nhắc nhở là "em hãy chuẩn bị tinh thần đi nhé" :v áp lực công việc, thái độ của lãnh đạo và đồng nghiệp, nói thật chứ lúc đó mình đã trốn vào tolet để khóc, hix mới ra trường có quen biết ai đâu mà nhờ gửi tiền. 10tr còn ko có nữa là. Xong bần cùng quá mình cầu cứu anh chị em cô bác trong thân tộc, mỗi nhà một ít làm ơn cứu con cho qua khỏi kai' kiếp nạn này :v, nhưng quy tụ mãi cũng chỉ đc tròn 2 tỉ. @@ Sau đó còn 1 tuần nữa thôi là hết hạn, mình đánh liều đi tiếp thị một doanh nghiệp tư nhân kinh doanh phân bón và thuốc trừ sâu. Ác thay là chủ doanh nghiêpđó đã là khách hàng có giao dịch với ngân hàng rồi, họ đồng ý giúp mình 2 tỉ, nhưng ngân hàng ko chịu cho mình chỉ tiêu 2 tỉ đó vì đây là khách của ngân hàng rồi. Mình nghĩ ko lẽ mình bỏ cuộc sao??? Sau đó mình về nằm suy nghĩ tìm cách làm sao để 2 tỉ này thuộc về mình :v Ý tưởng lé lên, mình nhờ chủ doanh nghiệp đó cho vợ của ông ta đứng tên khoản tiền 2 tỉ này, và vợ ông ta hoàn toàn chưa có giao dịch với NH, mọi giao dịch trước đây đều là của ông chồng. :) Thế là NH phải chào thua mình.

Sáng nay đi nộp hồ sơ Vietinbank... một chi nhánh ở miền nam.
Tuy đã nhận hồ sơ của mình nhưng mình chưa thấy độ chuyên nghiệp trong vấn đề này.
(chắc chỉ CN này mới thế) :)

Anh đang làm vietinbank ở tỉnh nên chia sẻ cho e chút nè, anh làm đến nay đc 8 tháng rồi, thi vô đàng hoàng ko quen ko tiền bạc gì hết nhé, lương tất cả bao gồm cả phụ cấp là 6tr5, lúc đầu mới vô 2 tháng thử việc thì chỉ tiêu huy động 4 tỉ, cho vay 1.5 tỉ. sau 2 tháng thử việc, anh đạt 100% chỉ tiêu huy động và 0% chỉ tiêu cho vay ^^. Tết dương thưởng 1tr, tết âm thưởng 2 tr, mà hok hỉu sao tết rồi chi nhánh anh thưởng tết âm cho anh tận 4 tr. ^^. Vì là người mới nên chính sách thưởng có ít hơn các anh chị đi trước. mấy anh chị làm trên 1 năm thì lương 9tr/tháng là bình thường, thưởng tết vừa rồi là 1-2 tháng lương tùy theo vị trí. Công việc thì ko nơi đâu là mệt và áp lực như vietinbank e nhé. Sức trâu và chịu đựng zữ lắm đó, mới vô thì các sếp hay gây khó dễ để test sự chịu đựng và khả năng nhẫn nhịn của e đó. Vì nóng nảy và ko có khả năng chịu đựng áp lực nên hầu như rất nhìu người ko vượt qua vòng thử thách sau cùng của vietin ^^. Hiện tại a vẫn công tác tốt, và chưa bao giờ nghĩ là sẽ rời bỏ vietin e ạ. ^^ So về mức lương ở tỉnh thì có vẻ thấp hơn 1 chút so với mức lương e làm trên tp, nhưng mức lương đó nếu sống ở tỉnh thì vẫn có thể thoải mái nhé . Một vài chia sẻ của anh. còn quyết định là của em ^^
Cám ơn anh đã chia sẻ. Anh đang làm ở chi nhánh nào vậy ?
Em vừa nộp hồ sơ ở chi nhánh Hà Nội hôm qua, nộp xong mới để ý là chi nhánh ở tỉnh mình cũng tuyển (5 chỉ tiêu cơ ). Mà em lại là sinh viên mới ra trường, chưa có kinh nghiệm, quan hệ họ hàng thì k có, may ra thì dc cái kiến thức (khoản này thì em tự tin). Em muốn hỏi anh là em có nên rút hồ sơ và nộp lại hồ sơ ở chi nhánh tỉnh mình không ? Vì em thấy chắc mình không có khả năng cạnh tranh với mấy anh chị có kinh nghiệm, mà chắc Vietin cũng muốn tuyển ng có kinh nghiệm quá

Cám ơn anh đã chia sẻ. Anh đang làm ở chi nhánh nào vậy ?
Em vừa nộp hồ sơ ở chi nhánh Hà Nội hôm qua, nộp xong mới để ý là chi nhánh ở tỉnh mình cũng tuyển (5 chỉ tiêu cơ ). Mà em lại là sinh viên mới ra trường, chưa có kinh nghiệm, quan hệ họ hàng thì k có, may ra thì dc cái kiến thức (khoản này thì em tự tin). Em muốn hỏi anh là em có nên rút hồ sơ và nộp lại hồ sơ ở chi nhánh tỉnh mình không ? Vì em thấy chắc mình không có khả năng cạnh tranh với mấy anh chị có kinh nghiệm, mà chắc Vietin cũng muốn tuyển ng có kinh nghiệm quá
Anh làm ở chi nhánh một tỉnh nhỏ phía nam. Lúc anh nộp vào vietin là kinh nghiệm của anh = 0 đó ^^, cứ tự tin lên, quyền quyết định là của e, chọn lựa cũng là của e.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog