HOT [Hot Hot] Tài liệu ôn thi Thuế

Thi 2 bank kia còn thi đâu nữa hả ?
Cứ nộp đi kaka, rùi trao đổi ôn thi với mình :)) :))
Cậu học nhiều rùi mà, mình chưa ôn một tý mô cả lun. Mới đi in một đống tài liệu về đó, mà nhìn nó ngán ngẫm quá. Sao mà k có động lực học cái thuế đó nơi.

Bạn mình ơi, có kết quả Vietin chưa vậy? Bạn có đi ôn thuế ở đâu k? Mình nghe các bạn kéo nhau đi ôn,mình ôn ở nhà k biết có được k đây.Bố mình làm cơ quan nhà nước 35 năm nay mới về hưu nên mấy cái luật cán bộ công chức và một số vấn đề liên quan bố giúp mình nhiều lắm. Còn về thuế thì hồi còn học ở trường mình có học môn này khá( được 9 điểm hihi). Bi giờ ôn lại cũng đỡ. Nhưng mà không đi ôn ở lớp nào cũng thấy không yên tâm bạn mình ạ.

Bạn mình ơi, có kết quả Vietin chưa vậy? Bạn có đi ôn thuế ở đâu k? Mình nghe các bạn kéo nhau đi ôn,mình ôn ở nhà k biết có được k đây.Bố mình làm cơ quan nhà nước 35 năm nay mới về hưu nên mấy cái luật cán bộ công chức và một số vấn đề liên quan bố giúp mình nhiều lắm. Còn về thuế thì hồi còn học ở trường mình có học môn này khá( được 9 điểm hihi). Bi giờ ôn lại cũng đỡ. Nhưng mà không đi ôn ở lớp nào cũng thấy không yên tâm bạn mình ạ.
Có cơ sở thế thì đi thi đi bạn ơi :) :) Chứ mình là k có bit cái chi hết lun, ở trường k có học thuế đâu. Chỉ điểm qua sơ sơ thui ah :)) :))
Chỗ mình có tổ chức ôn thi thuế đó, 2 triệu một khóa. Mình k thi nên ở nhà cho lành :)) :))

Thực ra thì mình không có thi Thuế đợt này nên cũng không biết khuyên bạn như thế nào :) Bạn thử tìm hiểu xem yêu cầu của các bài thi trong topic Tổng cục thuế tuyển dụng hay trong thông báo của Bộ Tài chính xem, và nếu được thì bạn nên nhờ bố mẹ thử tham khảo người quen, những anh/chị mới thi đỗ vào các cơ quan thuế về những gì cần học để thi xem. Bố mẹ bạn đã làm cơ quan nhà nước lâu như vậy thì chắc chắn là có quen các cơ quan khác trong đó có thuế đấy. Khi nắm được những kiến thức cần học thì theo mình bạn có thể tự học được (Được 9, thì khả năng tự học cũng phải nói là cao đấy nhé ;))) Còn nếu thực sự bạn muốn học 1 khóa học nào đấy thì bạn có thể tham khảo thêm ở đây xem: http://tanet.vn/thue-viet-nam.nsf/SEO/On-thi-Cong-chuc-Thue.htm?OpenDocument
Mình chưa biết kết quả bạn ạ :)

uh, cảm ơn bạn mình nhé. Mình cũng tìm hiểu và sưu tầm 1 số tài liệu kha khá rùi( trong đó có tài liệu của bạn mình đó hihi). Hy vọng lần này may mắn hơn ở Vietin. Mình cũng chưa biết kết quả chính thức nhưng chắc rớt Vietin rùi bạn ah. Chúc bạn mình may mắn nhé? Hy vọng ngày mai bạn sẽ có tin vui từ Vietin

Kaka không thi thuế mà thi kho bạc đúng k? Bạn mình có kết quả chính thức bên Vietin chưa? Mình thi thuế nhưng k biết chỉ tiêu tuyển dụng ở chi nhánh mình là bao nhiêu nữa. Chỉ thấy chỉ tiêu chung thôi nên mình cũng lo. Vietin làm mình vẩn vơ hôm tới giờ nên cũng chưa học dc nhiều hiii. Kaka ôn kb dc nhiều chưa

Kaka không thi thuế mà thi kho bạc đúng k? Bạn mình có kết quả chính thức bên Vietin chưa? Mình thi thuế nhưng k biết chỉ tiêu tuyển dụng ở chi nhánh mình là bao nhiêu nữa. Chỉ thấy chỉ tiêu chung thôi nên mình cũng lo. Vietin làm mình vẩn vơ hôm tới giờ nên cũng chưa học dc nhiều hiii. Kaka ôn kb dc nhiều chưa

Thêm tài liệu ôn thi thuế cho các bạn nhé ;)) http://ub.com.vn/threads/20885-HOT-...-Thue-2012-Version-2.html?p=159721#post159721

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Giá có 1000 nút thanks :D
Viết hoa chữ cái đầu dòng nhé bạn^^

Chẹp thi thử cho biết thôi chứ sức mình chắc không thi đỗ được :)); cao học còn trượt :))

Thank bạn nhiều lắm! nhiều tài liệu thật k biết sao xem hết.......hix
Viết hoa chữ cái đầu dòng nhé bạn ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất