BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

thông báo qua mail hay gọi điện vậy bạn
CHị nhân sự của chi nhánh gọi điện trực tiếp nhé !!! báo là chắc chắn danh sách rùi - đang gửi qua hội sở chờ ký duyệt chính thức - chị nói đó là thủ tục nên cũng sắp được đi nhận việc rùi - tuy nhiên mình có nói sẽ sắp xếp 1 tháng công việc bên chỗ cũ đã, chị cũng vui vẻ đồng ý, phải nói BIDV rất thân thiện và hòa đồng từ lúc nhận Hồ sơ bản chính đến lúc PV và sau khi trúng tuyển

bạn đọc cái thư mà chi nhánh gửi đi.
Có đúng chuẩn văn phong gửi thư không.
Có 1 số lỗi sau đây

-Thứ nhất: bút bi bút mực. Chẳng có cái thư nào gửi ứng viên mà chèn cả bút bi vào format cả.

-Thứ hai: "Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Nam Sài Gòn" (???) phải đúng ra là "Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam, chi nhánh Nam Sài Gòn" chứ.

-Thứ ba: đọc có thấy lủng củng không? "Hội đồng tuyển dụng Chi nhánh Nam Sài Gòn đã tuyển chọn được một số thí sinh xuất sắc nhất. Hội đồng tuyển dụng đánh giá rất cao năng lực của bạn nhưng do yêu cầu và số lượng tuyển dụng có hạn, chúng tôi lấy làm tiếc khi chưa đáp ứng được nguyện vọng của bạn."

-Thứ tư: chẳng có cái thư nào kết thúc là Thân ái chào bạn rồi cho thêm dấu chấm than vào ( "thân ái chào Bạn!") Cùng lắm là "Thân ái" hoặc là "Trân trọng" là được rồi

Nói chung là không đúng chuẩn của 1 cái format ^^

Cứ vào BIDV đi rồi sẽ biết các loại công văn, báo cáo ... tại sao lại chèn bút bi vào. Thậm chí cùng một loại giấy tờ có thể kí bời hai loại bút khác nhau, hai màu mực khác nhau.

Anh thì không có ý kiến gì về việc cái thư kia là thật hay giả, nhưng nếu nó là văn bản của BIDV thì format kiểu vậy chả có gì là lạ.

Còn riêng về em thì anh tặng em một câu thôi "Lượn đi cho nước nó trong".

Haizzz, tự nhiên thấy có nhiều ubers trước giờ im hơi lặng tiếng mà giờ đậu làm mình cũng giật mình thảng thốt và thật sự là quá buồn vì không đậu. :(

Mỗi buổi chiều qua đi, cứ thấy điện thoại kêu báo có người gọi là giật mình chạy lại cầm điện thoại. :( Sợ đến mức đi tắm, đi ỉa cũng cầm theo cái điện thoại vì sợ có người gọi mà mình không nghe máy. :(

Sợ đến mức cứ nghe ai kêu có kết quả lại lật đật F5 mail :(

Càng về ngày báo kết quả thời gian càng trôi nhanh, sợ lắm F5 mail cái nhận được tin "Em rất tốt nhưng chúng tôi rất tiếc" :(

Ngày có kết quả, nếu BIDV up danh sách đậu rớt thẳng lên web thì hoặc là "ba má ơi, tự hào quá" hoặc là "ba má ơi, con out rồi"

Đợt này theo dõi topic này em cảm nhận mình mất sức nhiều quá, mất sức để theo dõi topic, mất sức giải đề cho các bạn, mất sức trả lời câu hỏi phỏng vấn cho các bạn , mất sức để bảo vệ bản thân mình trước gạch đá dư luận. :( Em cảm nhận mình đã hoàn toàn kiệt sức :(

Có 1 bạn tên là Nguyễn H học ở Học viện Tài chính ngoài Hà Nội, và 1 bạn tên là Phan Thị T đã gửi mail cho em cách đây 1 tháng (trước ngày có kết quả thi viết BIDV, khi mà lần đầu tiên giới tính của em bị lộ ) mà em chưa trả lời. Bạn T có hỏi là tại sao em lại để lộ thân phận sớm thế, phải để là BIDVer rồi mới tiết lộ mới sốc chứ :(

Thật sự em quá là áp lực, mỗi 1 buổi chiều trôi qua mà chưa có kết quả, lại tự nhủ rằng mình lại có thêm 1 đêm ngon giấc với hy vọng chưa bị dập tắt, chẳng biết ngày mai kết quả thế nào. :(

Ngày mai có kết quả, nếu em đậu, em sẽ đạp lên gạch đá để đi vào cánh cửa BIDV, nếu em rớt, em sẽ bị gạch đá vùi xuống đất không ngóc lên nổi. :( Em thật là áp lực :(

Nổi tiếng làm chi để rồi khổ thế này, gạch đá dư luận em chẳng sợ vì em đã hết sợ cách đây 2 năm rồi, mà chỉ sợ công sức mình như muối bỏ biển :(

Em buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn :(
tự gây war để hứng gạch đá bây h kêu mệt, đúng là tính đàn bà mà:p

Nước trong quá thì không có cá
Người tốt quá chẳng có gì :)

Em quá tốt, quá tốt với mọi người, lương tâm sáng như gương, bất cần đời, bằng tất cả tinh thần vô tư và nhiệt huyết của 1 fresh. Cuối cùng chẳng có gì ngoài gạch đá

Em gặp BIDV khi em chưa ràng buộc
Và vị trí quản lý khách hàng vẫn thuộc về ai.

P/s: một người không thể gây nổi chiến tranh, và chúng ta đều được ra từ háng của người ĐÀN BÀ....
vâng tất cả đều ra từ háng đàn bà nhưng chọn cách sống như nào là do bản thân mình thôi, nước đục cá dễ sống nhưng đừng bắn súng vào mặt hồ đang yên ả:3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên