BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

ko phải hình như mà là chắc chắn nhé :)) bác thẩm du này là trưởng khoa chém gió đh nh, ko bjt có b nào có cơ hội bị bác ý chém chưa =))) thấy topic lại có vẻ căng thẳng. nhớ đến câu nói của bác : kiềm chế hết sức kiềm chế, kiềm chế là sức mạnh đó các b trẻ

vừa đi pv về, chưa đc nổi 10 phút, ko ai hỏi mình ngoài anh GĐ, đã thế trước lúc ra lại nhận đc câu:" Hi vọng em sẽ rút kn cho những lần phỏng vấn tiếp theo" :(. Xác định 100% trượt và BIDV cũng là bến đỗ cuối cùng của mình trong năm nay. Goodbye BIDV

bạn đó sinh năm 1991, đang học Thạc sỹ, làm ở MB hơn 1 năm rồi bạn :) huynh ấy đã chuyển sang phòng CIB của MB rồi mà chẳng được đặc cách nhé, không phải bạn đó mới ra trường đâu
Ủa vậy hở, mình đọc cmt của bạn thì tưởng là bạn. Thế thì cũng chịu rùi :)

Mà hôm đi pv về vẫn thắc mắc 1 điều, ghế thí sinh ngồi là 2 ghế kê sát nhau. Hội đồng pv gồm 9ngừoi. Mình ko hiểu sao pv từng người 1 mà lại có 2 cái ghế liền :D . Mình ngồi ghế bên phải theo hướng của mình và là bên trái so vs hội đồng, vẫn thắc mắc cái ghế bên cạnh kia là ngụ ý gì. Ai giải đáp giúp với ạ . hì ^^

mình 30 phút, ai cũng nghĩ mình sẽ đậu mà mình tạch đến mình còn không ngờ nè bạn. :(

Mấy ngày nay bác Viettel cứ nhắn tin thông báo đủ kiểu khuyến mãi, làm mình nhọc lòng với tiếng chuông báo tin nhắn lắm luôn.

Bạn nộp Vietin đi. Mình gửi hồ sơ về cho gia đình công chứng để nộp Vietinbank mà thấy tương lai trước mắt thật là mù mịt :( Có lúc cảm nhận chạm 1 tay vào màu áo BIDV rồi nhưng cuối cùng lại để tuột mất.

Nhưng thật sự mình vẫn còn tin rằng BIDV Sở 2 sẽ chọn mình. Hic, mấy ngày nay cầm điện thoại trên tay chờ đợi điện thoại từ đầu 08 gọi đến mà còn hơn chờ điện thoại từ người yêu nữa. Mình vẫn còn 1 chút xíu hy vọng rằng PHÚT 90 sẽ có bàn thắng giúp mình đăng quang ngôi vô địch BIDV Cup. Vì các câu hỏi mình trả lời khá trơn tru, đồng thời hội đồng cuối giờ còn hỏi em cao bao nhiêu và mức lương nữa mà :( Nếu muốn đánh rớt thì có cần hỏi thế không. :( Chị bên hội đồng ấy còn nhấn mạnh là :"Em tốt nghiệp trường có tiếng, kết quả học tập và hoạt động rất tốt nhiều thành tích, và lại là dân Tài chính DN nữa" ( mình tốt nghiệp ĐH trên 8 chấm) nữa mà

Mình mà đậu là mình sẽ nhắn tin cho huynh đang làm ở MB mà mình ngưỡng mộ đó là : "Anh ơi, em đậu rồi, em đã là Banker rồi đó" hic hic :(
Bình thường mình k thích bạn tẹo nào nhưng thấy bạn viết như này thì có 1 vài lời khuyên. Bản thân mình nghĩ những người như bạn vấp ngã càng nhiều thì bạn sau này càng trở nên mạnh mẽ và cộng với những thế mạnh của bạn thì mình nói thật sau này bạn sẽ rất thành công. Nhưng con đường thành công không có những kẻ kiêu ngạo đâu bạn. Có thể ngoài đời bạn sẽ là con người khác, nhưng trên ub bạn thể hiện như thế chứng tỏ bạn có một phần tính cách như thế. Hãy biết cách nhìn những lỗi sai của mình và của người khác để hoàn thiện bản thân mình hơn. Đôi khi bạn cũng đừng lừa dối lòng mình quá. :v Nếu HĐTD không chọn bạn tức là họ có lý do. có thể từ đầu buổi đến cuối buổi bạn đã thể hiện rất tốt, nhưng chỉ một chút sơ sẩy là người ta đánh giá khác ngay. Người thành công là người biết đứng lên từ thất bại. Chúc bạn thành công.

@quypham88 thật ra lần này đi pv em chẳng biết anh nào là anh Nguyên như anh nói.
Hội đồng của em đa phần là các bác, các cô chú gần như là bốn mươi, năm mươi tuổi chứ không phải là các anh chị trẻ trẻ :)

chị @nhathanh đi pv Nam Gia Lai sao rồi, rì viu nghe coi chị :D
Nam gl ko tuyển,c pv bên cn.glai e
cũng như các bạn có 3 câu hỏi.mà câu nvu c bốc gần như tình huống luôn rồi em ơi T.T
1.bạn xử lý ntn khi kh phàn nàn hồ sơ rườm rà,lãi vay và phí cao ...
2.có một nviên bạn rất coi thường trình độ chuyên môn,ghét tính cách,ko muốn gặp thì làm sao
3.cân bằng cviec,gdinh,bản thân khi bận rộn.hết
này thì riu viu cho năm sau ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020