BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Đừng buồn bạn, đây chỉ là đợt tuyển tập trung thôi, còn nhiều đợt tuyển lẻ tẻ của một số chi nhánh trong năm lắm, bạn chịu khó theo dõi tin tức nhé.
Dạ em cảm ơn anh nha. E cũng lên mong được tham khảo đề thi của các bạn vừa đi thi về ạ. Em cũng hy vọng là se có cơ hội được thử sức ở BIDV. Em rất chi là ấn tượng với những chia sẻ của anh ạ. Rất chín chắn và đậm chất BIDV hihi.

Nói chung là đợt này đi thi BIDV về, cảm thấy rất thích cách BIDV thi tuyển.
Thấy nó hừng hực khí thế làm sao đó.
Kể cả đề thi, cảm giác nó giống như là mình đang thi đại học vậy, hết môn này đến môn khác.
\

Cơ mà không biết các hội đồng thi khác thế nào, chứ hội đồng ĐH Sư Phạm TP HCM đã cố gắng tìm 1 em thí sinh xinh xắn mà chẳng thể tìm được.
Đi thi mong được có cơ hội ngắm gái mà chẳng thể có ai đủ sức làm em xao xuyến.
Người thì lùn, người thì mặt mụn, người thì mặt cả kí phấn son, người thì mặt già chát, nhìn vào chẳng ai nghĩ là 9x đâu. May mà hôm qua không mưa, có cơn mưa ngang qua, kem phấn trôi hết thì =))))))))))) Xin lỗi các chị em chứ em nói thẳng
BIDV mà yêu cầu chuẩn chiều cao của nữ là 1m60 như bên MB thì =)))))))))))))))

nói chung đi thi về hơi chút thất vọng về nhan sắc của các nữ thí sinh :D
=)))) Sợ bạn thật đấy =))) Mình cược 100 % bạn là "girl" nhé :D không những là girl mà còn là 1 bạn girl yêu cái đẹp nữa =)), cho phép mình hỏi xíu, bạn cao mét mấy vậy =))))

lý do gì mà đưa cái trả nợ vào dòng tiền hoạt động, vì khi bạn tính khấu hao chính là thu hồi vốn , còn trả nợ hay không là hoạt động tài trợ, hoàn toàn tách biệt với tính npv cho dự án chứ nhỉ
ah, thì phải bỏ ra thì mới có cái khấu hao thu hồi đó bạn.

1. Đường xích đạo không chạy qua châu lục nào?
a. Châu Âu và châu Á
b. Châu Á và Châu Mỹ
c. Châu Phi và Châu Đại Dương
d. Châu Âu và Châu Nam Cực
Mình chọn đ/a d vì nghĩ gần đường xích đạo thì sẽ nóng^^
2. Đâu là điệu nhảy cổ điển của Agrentina? (ko nhớ rõ lắm đại loại ý hỏi vậy)
a. Cái đầu là se... j j đó ko nhớ lắm
b. Tango
c. Rumba
d. Cha cha cha
Mình chọn Tango vì cái đầu ko bit là j nên ko chọn, rumba vs cha cha cha mìn thấy hai cái này đi cùng vs nhau(chọn bừa mà đ)
3. Đảo nào ở tỉnh Quảng Ngãi được mệnh danh là " Vương Quốc Hành Tỏi"
a. Ko nhớ
b. Phú Quốc
c. Lý Sơn
d. Cồn Cỏ
Mình chọn Lý Sơn
4. Thành phố nào trong các thành phố sau là thành phố trực thuộc trung ương?
a. Thái Nguyên
b. Hải Phòng
c. Hòa Bình
d. Yên Bái
Mình chọn Hải Phòng vì nghĩ mấy tp kia toàn núi mỗi hải phòng có biển vậy mà lại đúng^^
5. Thành Phố nào có nhiều hòn đảo nhất?
a. Kiên Giang
b. Quảng Ninh
c. Bà Rịa-Vũng Tàu
d. ko nhớ
đ/a đ là Quảng Ninh- Hạ Long but min chọn Bà Rịa- Vũng Tàu
6. Trụ sở Ban thư ký Asean được đạt ở quốc gia nào?
a. Indonesia
b. Maylaisia
c. Singapo
d. Chả nhớ
Đ/a đ là a but min chọn c
7. Sao nào gần hệ mặt trời nhất?
a. Sao Hỏa
b. Sao Mộc
c. Sao Thủy
d. Sao Thổ
đ/a đúng là Sao Thủy( cứ nghĩ gần mặt trời thì sẽ nóng chọn sao hỏa ai ngờ gần mặt trời là nc^^)
8.Cách tính dương lịch là tính theo?
a. Mặt Trăng
b. Mặt Trời
c. Trái Đát
d. ko nhớ
9. Cô bé bán diêm là tác phẩm của ai?
a. Mart Twain
b. ông này nghe tên cũng quen but h quên rùi
c. hans christian Andersen
d. ko nhớ

đa là c
câu 10: tranh đông hồ làm từ giấy j
a, giấy dó
b giấy hoàng kim
c giấy vải
d. giấy lụa
=> nói chung quy lại là làm sai mất 4 câu/10 câu "ai là triệu phú rùi" :(
đề của mih hoàn toàn khác với bạn rồi

Một công ty được nhà nước cho thuê đất trả tiền hằng năm để xây dựng nhà máy sản xuất hàng xuất khẩu, ngân hàng đã cho vay để xây dựng nhà máy. 2 bên thỏa thuận biện pháp đảm bảo từ tài sản hình thành từ vốn vay.Trong trường hợp này TSĐB gồm những gì
a. Quyền sử dụng đất và nhà xưởng
b. Dây chuyền và nhà xưởng
c. Quyền sử dụng đất và thiết bị
d. Quyền sd đất, thiết bị, nhà xưởng

Nói chung thi về là mình xác định googbye BIDV rùi vì mình chỉ làm đc t.A thui, mà t.A hệ số thấp, chưa kể ai cũng làm đc nữa hehe. Mình 91, ra trường năm ngoái, hiện tại ko làm ngân hàng mà sang năm thi BIDV tiếp liệu có khả thi ko nhỉ? Ý là những ng đi làm rùi mà thi ấy, mình thấy toàn kiểu nhảy từ bank này sang bank khác :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,568
Thành viên mới nhất
thebeastieboysm
Back
Bên trên