BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

thanks bạn nhiều, thấy bạn bị gách đá dữ quá
nhưng mìh thấy bạn rất nhiệt tình
topic cần có những người như you

cờ cờ cái cc nhé

Đáp án C. Hạ tỷ lệ dữ trữ làm tăng hệ số k, tăng cung tiền Sm :D
thanks bạn nhiều, thấy bạn bị gách đá dữ quá
nhưng mìh thấy bạn rất nhiệt tình
topic cần có những người như you

nhưng mà mình thăc mắc là đề hỏi cơ sở tiền chứ không phải cung tiền. mình hơi ngu tí, thông cảm

Giup mình làm mấy câu này với
Chọn đáp án và giải thích ngắn gọn.
1 Trong điều kiện đồng tiền của một quốc gia được tư do chuyển đổi khi tỷ giá hối đoái được thả nổi thì trong dài hạn tỷ giá của đồng bản tệ so với đồng ngoại tệ sẽ tăng nếu
a. ngân hàng trung ương bán đồng ngoại tệ ra nước ngoài nhiều hơn
Bán $ thu nội tệ về, cung nội tệ tăng, e đồng/$ giảm
b. lường vốn ra nước ngoài tăng lên
Vốn ra --> cung Sđồng giảm --> e đồng/$ giảm
c. tỷ lệ lạm phát giảm tương đối so với lạm phát của các quốc gia khác
Câu này đề thi tớ cũng có, bạn đánh sót từ "giảm" nhé
gt giảm tương đối so với nước ngoài , tức lạm phát nước ngoài tăng cao hơn trong nước--> dòng vốn chảy từ nước ngoài vào -->cung $ tăng, cầu đồng tăng --> e đồng/$ tăng
d. sản lượng toàn cầu giảm
ĐÁP ÁN C
2 nếu tỷ giá hối đoái thực tế cao hơn tỷ giá hối đoái danh nghĩa có nghĩa là
a. nội tệ được đánh giá quá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới cao
b. nôi tệ được đánh giá quá cao , sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới thấp
c. nội tệ đc đánh giá thấp, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước cao
d. nội tệ đc đánh giá thấp, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước thấp
CÂU NÀY ĐÃ TRANH LUẬN Ở TRÊN, DO ĐỀ K NÓI RÕ TỶ GIÁ Ở ĐÂY LÀ TRỰC TIẾP đông/$ HAY $/đồng nên đáp án khác nhau
Tớ giải thích theo quan điểm TGHD đồng nội tệ thực tế cao hơn danh nghĩa---> nội tệ được định giá cao --> bất lợi cho xuất khẩu, cạnh tranh hàng hóa trong nước trên TTTG thấp
ĐÁP ÁN B
3 Yếu tố nào tự động điều chỉnh trong nền kinh tế
a Tỷ giá hối đoái
b. lãi suất và sản lượng cung ứng
c. thuế thu nhập lũy tiến và trợ cấp thất nghiệp
d. Tất cả
a,b đều đúng ,c chưa biết giải thích sao ?
---> ĐÁP ÁN D :)
4 lãi suất thực tế lớn hơn lãi suất danh nghĩa thì
a. VNĐ đc định giá cao , tăng khả năng cạnh tranh của hàng hóa trong nước tại nước ngoài
b. VNĐ định giá cao, giảm khả năng cạnh tranh của hàng hóa trong nước tại nước ngoài
---> ĐÁP ÁN B
r thực tế cao hơn danh nghĩa, vốn nước ngoài sẽ chảy vào ---> tăng cung $, tăng cầu nội tệ --> TGHD nội tệ tăng, ngoại tệ giảm ---> bất lợi cho hàng hóa trong nước
5 Gánh nặng thuế tiêu thụ đặc biệt chuyển hết sang cho người mua sẽ
a. cầu co giản hơn cung
b. cung co giản hơn cầu
c. cầu hoàn toàn ko co giản
d. cung hoàn toàn ko co giản
ĐÁP ÁN A
6. Trên thị trường ngoại hối , sự gia tăng nhập khẩu của việt nam, người việt nam đi du lịch nước ngoài và dòng vốn chảy ra nước ngoài nhiều hơn làm
a. tăng cung về ngoại tệ
b. tăng cầu về ngoại tệ
c. làm đồng việt nam giảm giá
d. làm đồng việt nam tăng giá
ĐÁP ÁN C
Tất cả đều làm tăng cầu ngoại tệ --> làm E ngoai tệ/nội tệ tăng tương đối so với e nội tệ/ngoại tệ ---> E = 1/e tăng nên e nội tệ giảm, đồng VND giảm giá !
7. Công ty A đặt mục tiêu từ đầu năm là phải đạt chỉ tiêu ROE là 15% . đến cuối năm công ty đạt đc tỷ lệ thu nhập trên tổng tài sản là 1,2% , biết rằng tổng nợ phải trả của cty gấp 7 lần vốn chủ sở hữu. như vậy
a. cty đạt đc chỉ tiêu ROE = 15% như kế hoạch đề ra
b. ROE thực tế cao hơn mục tiêu đặt ra
c. ROE thực tế thấp hơn mục tiêu đặt ra
ĐÁP ÁN C
Vì ROE = ROA x FL = (Thu nhập rong/ Tổng TS) x ( 1+ nợ phải trả/vốn CSH)
= 1,2% x (1+7) = 9,6%
8. theo quy định của phap luật hiện nay thì loại hình doanh nghiệp nào không đc huy động vốn thông qua hình thức phát hành trái phiếu doanh nghiệp
a. doanh nghiệp tư nhân
b. cty hợp danh
c. cty tnhh
d. cty cổ phần
hãy giải thích ngắn gọn
Đáp án c

9. Hãy xác định các khoản chi phí đc xem là biến phí trong các khoản chi phí sau
a. khấu hao cơ bản tscd
b. lương công nhân trực tiếp sản xuất
c. lãi vay vốn ngắn hạn
d. chi phí bảo hiểm tài sản
e. chi phi chuyển giao công nghệ
f. nguyên vật liệu, điện nước
g. chi phí quản trị điều hành
h. chi phí quảng cáo

i. chi phí thuê nhà xưởng
k. thuế xuất nhập khẩu

Giup mình làm mấy câu này với
1 Trong điều kiện đồng tiền của một quốc gia được tư do chuyển đổi khi tỷ giá hối đoái được thả nổi thì trong dài hạn tỷ giá của đồng bản tệ so với đồng ngoại tệ sẽ tăng nếu
c. tỷ lệ lạm phát tương đối so với lạm phát của các quốc gia khác

a. nội tệ được đánh giá quá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới cao
b. nôi tệ được đánh giá quá cao , sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới thấp

a Tỷ giá hối đoái
d. Tất cả

a. VNĐ đc định giá cao , tăng khả năng cạnh tranh của hàng hóa trong nước tại nước ngoài
b. VNĐ định giá cao, giảm khả năng cạnh tranh của hàng hóa trong nước tại nước ngoài

a. cầu co giản hơn cung
b. cung co giản hơn cầu

6. Trên thị trường ngoại hối , sự gia tăng nhập khẩu của việt nam, người việt nam đi du lịch nước ngoài và dòng vốn chảy ra nước ngoài nhiều hơn làm
a. tăng cung về ngoại tệ
b. tăng cầu về ngoại tệ

7. Công ty A đặt mục tiêu từ đầu năm là phải đạt chỉ tiêu ROE là 15% . đến cuối năm công ty đạt đc tỷ lệ thu nhập trên tổng tài sản là 1,2% , biết rằng tổng nợ phải trả của cty gấp 7 lần vốn chủ sở hữu. như vậy

8. theo quy định của phap luật hiện nay thì loại hình doanh nghiệp nào không đc huy động vốn thông qua hình thức phát hành trái phiếu doanh nghiệp
a. doanh nghiệp tư nhân
b. cty hợp danh
c. cty tnhh
d. cty cổ phần
hãy giải thích ngắn gọn

9. Hãy xác định các khoản chi phí đc xem là biến phí trong các khoản chi phí sau
a. khấu hao cơ bản tscd
c. lãi vay vốn ngắn hạn
h. chi phí quảng cáo
k. thuế xuất nhập khẩu

Bán $ thu nội tệ về, cung nội tệ tăng, eđồng/$giảm

Vốn ra --> cung Sđồnggiảm --> e đồng/$ giảm

c. tỷ lệ lạm phátgiảmtương đối so với lạm phát của các quốc gia khác

Câu này đề thi tớ cũng có, bạn đánh sót từ "giảm" nhé

gt giảm tương đối so với nước ngoài , tức lạm phát nước ngoài tăng cao hơn trong nước--> dòng vốn chảy từ nước ngoài vào -->cung $ tăng, cầu đồng tăng --> e đồng/$tăng

ĐÁP ÁN C

CÂU NÀY ĐÃ TRANH LUẬN Ở TRÊN, DO ĐỀ K NÓI RÕ TỶ GIÁ Ở ĐÂY LÀ TRỰC TIẾP đông/$ HAY $/đồng nên đáp án khác nhau

Tớ giải thích theo quan điểm TGHD đồng nội tệ thực tế cao hơn danh nghĩa---> nội tệ được định giá cao --> bất lợi cho xuất khẩu, cạnh tranh hàng hóa trong nước trên TTTG thấp

ĐÁP ÁN B

a Tỷ giá hối đoái

d. Tất cả

a,b đều đúng ,c chưa biết giải thích sao ?

---> ĐÁP ÁN D :)

---> ĐÁP ÁN B

r thực tế cao hơn danh nghĩa, vốn nước ngoài sẽ chảy vào ---> tăng cung $, tăng cầu nội tệ --> TGHD nội tệ tăng, ngoại tệ giảm ---> bất lợi cho hàng hóa trong nước

a. cầu co giản hơn cung

b. cung co giản hơn cầu

ĐÁP ÁN A

a. tăng cung về ngoại tệ

b. tăng cầu về ngoại tệ

ĐÁP ÁN C

Tất cả đều làm tăng cầu ngoại tệ --> làm E ngoai tệ/nội tệ tăng tương đối so với e nội tệ/ngoại tệ ---> E = 1/e tăng nên e nội tệ giảm, đồng VND giảm giá !

ĐÁP ÁN C

Vì ROE = ROA x FL = (Thu nhập rong/ Tổng TS) x ( 1+ nợ phải trả/vốn CSH)

= 1,2% x (1+7) = 9,6%

a. doanh nghiệp tư nhân

b. cty hợp danh

c. cty tnhh

d. cty cổ phần

hãy giải thích ngắn gọn

Đáp án c

a. khấu hao cơ bản tscd

c. lãi vay vốn ngắn hạn

h. chi phí quảng cáo

k.thuế xuất nhập khẩu

kiến thức chuyên môn, nghiệp vụ và kinh nghiệm thực tế cũng như may mắn trong quá trình thi tuyển thì mình có thể thua người khác, nhưng chắc chắn kiến thức cơ bản ở đại học cũng như sự nhanh nhạy, tâm lý, khả năng lập luận và đặc biệt là tư duy ngôn ngữ của mình, bố đây đếch sợ thằng nào.

=))
Bạn chém gió ghê nhỉ!
Bạn đang kém người khác cả về "chuyên môn, nghiệp vụ và kinh nghiệm thực tế" - những yếu tố quan trọng nhất để nhà tuyển dụng đánh giá một ứng viên =)) Thế thì bạo có quyền gì mà to còi ở đây vậy? =))
Không biết kiến thức đại học của bạn đến đâu nhưng nếu không phải là thủ khoa đầu ra thì đừng có khoe nhé vì bạn cũng đã bằng ai đâu!
Còn với cái độ ngông và láo của bạn thì mình đánh giá thấp cái sự gọi là "nhanh nhạy, tâm lý" của bạn vì chẳng có ai có tư duy tâm lý tốt lại tự cho mình cái thói coi thường người khác như bạn!
Mình thì chưa thấy thành tích nổi bật nào của bạn để đánh giá bạn có giỏi hay không còn hiện tại bạn vẫn chỉ là 1 thằng sinh viên chưa có việc làm, nói thẳng ra là còn kém cả mình!
=))))

Đây là tăng cở sở tiền tệ, tức là tăng lượng tiền mạnh MB
cờ cờ cái cc nhé

Đáp án C. Hạ tỷ lệ dữ trữ làm tăng hệ số k, tăng cung tiền Sm :D
MS = m x MB
Đây là tăng cở sở tiền tệ, tức là tăng lượng tiền mạnh MB, chứ không phải là tăng hệ số nhân tiền m , MB = là tiền trong dân + tiền trong các NH thương mại , MB chỉ thay đổi khi có tác động của NHTW
hoạt động nào sau đây sẽ làm tăng cơ sở tiền tệ
a, bán ngoại tệ trên thị trường ngoại hối
Cái này không nói rõ là NHTW hay NHTM bán ngoại tệ, nếu NHTW bán $ thì hút nội tệ vào---> làm giảm MB, Nếu là NHTM bán thì ko ảnh hưởng đến MB
b, cho các ngân hàng thương mại vay
Cái này chắc chắn làm MB tăng lên vì NHTW bơm thêm tiền cho NHTM
c, hạ tỉ lệ dự trữ bắt buộc đối với các ngân hàng thương mại
hạ r ---> m tăng, MB k đổi, MS tăng
d, tăng lãi suất chiết khấu
tăng LSCK ---> tỷ lệ dự trử thực tế NHTM tăng-->m giảm , MB ko đổi, MS giảm
TỔNG HỢP LẠI THÌ ĐÁP ÁN B LÀ ĐÚNG NHẤT NẾU ĐÈ BÀI CHO CÓ 4 ĐÁP ÁN
NẾU CÓ THÊM ĐÁP ÁN A VÀ B CÙNG ĐÚNG THÌ CHỌN ĐÁP ÁN NÀY :)

bạn Tùng đã đậu vào MB rồi mà còn la liếm qua topic BIDV kiếm chuyện với mình là sao?

Chuyên môn, nghiệp vụ và kinh nghiệm thực tế đúng là cái quan trọng để đánh giá ứng viên, nhưng không có nghĩa là quan trọng nhất. Bạn Nói thế khác nào tự nhổ bãi nước bọt to tổ bố vào mặt bạn đâu. :D Bạn cũng 92, lấy đâu ra kinh nghiệm thực tế mà chửi mình :D

Còn chuyện bạn đậu MB, mình rớt MB, mình chưa bao giờ tự trách bản thân. Vì cảm giác 1 mình chạy xe máy lật đật từ chỗ thực tập trên Sài Gòn về tỉnh để đi thi nghiệp vụ và vòng phỏng vấn của MB đối với mình là thành công rồi.

Thủ khoa chẳng là gì đâu bạn ạ, thủ khoa tốt nghiệp còn đầy đấy, còn điểm của mình sao nói là không bằng ai? Bạn sort hết danh sách đầu ra đại học của cả nước cũng có vài trăm, thậm chí vài ngàn sinh viên bằng điểm của mình. :D

Hiện tại bạn có việc làm rồi thì mình khuyên bạn làm cho tốt, đừng có kiếm chuyện với mình nữa. Kẻo hết thời gian thử việc 2 tháng, MB cho bạn trở về nơi xuất phát. Lúc đó, bạn đừg có kể lể than thở. :D

Vậy nha, mình không rảnh để nói chuyện với bạn vì mình không cùng đẳng cấp với bạn đúng không. Vậy để mình hạ xuống, chứ sợ mình cao quá, sợ bạn với tới mình không đủ để nói :D
1. Anh hùng bàn phím ghê thật, chẳng qua bữa h là cái đề thi rồi chú dở sách ra thôi mà.
2. Công nhận là bạn đã thành công trong việc để nhận gạch từ mọi người nói chung là ai cũng có ấn tượng với bạn.
3. Xét tốt nghiệp trăm đứa xét thì trăm đứa ra đúng kết quả mà nó học cần gì phải ngồi đợi. Mình nghĩ bạn coi lại chính bạn thì hơn.

mọi người đừng gạch đá nữa đi....
được cái ghì đâu, mỗi người nhịn một tí
lên topic không thấy bài vở mà chỉ thấy chửi nhauuuuuuuu buồnnnnnnnnnnnnn lắmmmmmmmmmmmmmmmmmm
mình thấy topic rất hữu ích, nên thảo luận chuyện sách vở

MS = m x MB
Đây là tăng cở sở tiền tệ, tức là tăng lượng tiền mạnh MB, chứ không phải là tăng hệ số nhân tiền m , MB = là tiền trong dân + tiền trong các NH thương mại , MB chỉ thay đổi khi có tác động của NHTW
Cái này không nói rõ là NHTW hay NHTM bán ngoại tệ, nếu NHTW bán $ thì hút nội tệ vào---> làm giảm MB, Nếu là NHTM bán thì ko ảnh hưởng đến MB
rất cảm ơn bạn

MS = m x MB
nhưng mà bạn ơi
khi ngân hàng trung ương bán ngoại tệ, hút nội tệ vào thì làm tăng MB chứ, bạn nói rõ được không

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên