BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

không phải thằng nhiều chuyện @qup nói đến chương 29 30 đâu em. =.= thằng này chủ yếu lên topic BIDV để đá đểu và chọc xoáy @lovezuloveme thôi, chứ có nói đéo gì đến kiến thức cho các anh em ôn thi đâu =.=

Mà cái đó là của @lovezuloveme nói, đó là Chương 32-Chiến lược Tài chính.

Bản mềm chỉ có giáo trình nước ngoài thôi

Còn bản cứng là sách Tài chính doanh nghiệp Hiện đại do GS. TS Trần Ngọc Thơ chủ biên. Dày gần 1000 ( một ngàn) trang, là cuốn sách "gối đầu giường" đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng của dân chuyên ngành Tài chính doanh nghiệp trường ĐH Kinh tế TP Hồ Chí Minh phải có :D

Em yêu Tài chính doanh nghiệp :D
Cậu ơi mình rất thích quyển sách này nhưng ở Hà Nội không có bán quyển này. Tái bản gần nhất là năm bao nhiêu vậy cậu. Chắc trước cổng trường ĐH kinh tế thành phố Hồ Chí Minh bán sách này hả. Cậu có biết hiệu sách lớn nào trong thành phố Hồ Chí Minh bán quyển này không

uhm, mình cũng buồn
Nói chung cái này tụi mình đang bị "Hiệu ứng con bạc" hoặc "cầu thủ đang ghi điểm" trong Tài chính hành vi đó bạn :)

Ngày xưa mình thích Mấy môn của khoa Tài chính doanh nghiệp, nhất là Tài chính hành vi.

Một cầu thủ đang ghi điểm thì người ta sẽ luôn kỳ vọng cầu thủ đó sẽ thắng ở trận sau, một con bạc đang thắng sẽ hy vọng là sẽ thắng ở ván bạc kế tiếp :D

Nên mình nghĩ rằng đậu mấy ngân hàng đầu vòng sơ loại là mấy ngân hàng sau sẽ đậu tiếp :D
Nên có hơi bất ngờ. :D

Giờ nghĩ lại, hóa ra là hợp lý chứ không bất ngờ. :D

Chia sẻ với bạn, mình cần vững lòng đi tiếp :D
Ô tất nhiên, mới ra trường nên tinh thần vẫn còn hăng máu lắm chớ :), mình đã nộp Vietin và SHB chứ ko có đợi chờ gì BIDV nữa roài, anyway, vẫn hi vọng thui :p:p:p

Ý kiến cũng ko tồi nhưng nếu là ngành khác theo quan điểm của mình là ra khỏi khối ngành kinh tế luôn cơ. Do đó mình thì mình chọn học vb2 hơn vì nó là 1 sự khởi đầu mới hoàn toàn.
Thường thì người ta học vb1 là chuyên môn đặc thù, vb2 là kinh tế, chứ ngược lại thì khá khó, vì ngành chuyên môn thì cần có nền tảng nhất định và đòi hỏi đầu tư nhiều , may ra có môn luật thì còn kết hợp được :D
Không liên quan, nhưng mà nếu có được sự khởi đầu mới, mình muốn học vb2 ngành y quá =)))

Thường thì người ta học vb1 là chuyên môn đặc thù, vb2 là kinh tế, chứ ngược lại thì khá khó, vì ngành chuyên môn thì cần có nền tảng nhất định và đòi hỏi đầu tư nhiều , may ra có môn luật thì còn kết hợp được :D
Không liên quan, nhưng mà nếu có được sự khởi đầu mới, mình muốn học vb2 ngành y quá =)))

Cũng không phải là qúa khó đâu bạn. Nếu sau này rảnh mình định sẽ học vb 2 các ngành về ngữ văn hay các ngành về văn hoá. 2 ngành đó nếu kết hợp với ngành kinh tế cũng hoàn hảo lắm.

Ai vậy ta???

Thật ra cũng vì ko có chi phí học CFA, Cao học liên kết nước ngoài, ACCA, ... nên mình cũng quyết vào học CAO HỌC mặc dù có nhiều người ngăn cản. Nhưng vẫn học vì các lý do sau:
-Giết thời gian.
-Có cái gì đó để còn động lực học hành, chứ thiết nghĩ sau này chắc sẽ ko còn LỬA, NHIỆT HUYẾT để học nữa.
-Học cho bằng bạn bằng bè.
-Nhưng có lẽ quan trọng nhất là được gặp gỡ nhiều anh chị đến từ nhiều trường Đại học, ngành nghề khác nhau để được nghe các anh chị chia sẻ về công việc, kinh nghiệm cuộc sống. Thật sự chương trình Cao học nó ko sâu bằng chương trình Đại học đâu, NHƯNG học theo kiểu là chỉ mổ sẻ vài vấn đề nào cho nó sâu sắc, chứ ko phải học đại trà, dàn trải như Đại học mà ko cô động suy nghĩ cho người học. Ban đầu có vẻ mình chán nản lắm, trước là vì thầy cô toàn cho điểm 6,7 (trong khi Đại học toàn 9, 10), kiến thức thì toàn lập lại. NHƯNG phải công nhận dù Đại học điểm cũng hơi hoành tráng nhưng vào CAO HỌC mới biết nhiều cái trước đây mình hiểu sai HOÀN TOÀN (như cổ phiếu và cổ phần, thị trường tiền tệ và thị trường vốn, sản phẩm trên thị trường mở, ...). Mình nghĩ quan trọng là mọi người phải biết được mục tiêu học CAO HỌC để làm gì, bây giờ thì mình đã có mục tiêu rõ ràng. Trong quá trình học cao học sẽ cố gắng củng cố lại kiến thức TCDN, thị trường tài chính, ... và giúp đõ các anh chị khác hiểu thêm về TCDN, thấy nhiều anh chị trước đây chưa được học TCDN, giờ các anh chị thấy hào hứng lắm, nên mình cũng phải cố gắng để truyền lửa cho các anh chị thôi.
@hwangle Chắc thời của anh 1 lớp học trên 100 người nên nản là đúng rồi, lớp bọn em giờ chỉ có khoảng 50 người thôi nên chất lượng dạy cũng được cải thiện phần nào.
Nói chung CAO HỌC chỉ thích hợp với những ai muốn tiết kiệm chi phí và phải có động lực và cách thức để vượt qua cái sự buồn chán muôn thưở thôi, hja.
Đồng ý với anh vì cả 4 lý do nêu trên :D. Nói đơn giản thì cần có cái gì đó để học,cái gì cũng được, để giữ mình lại với sự học và tìm hiểu kiến thức chuyên ngành, chứ như em, lâu không học hành gì thấy ngu người hẳn =))). Mà mấy bác đang học thi đợt này cũng có cái lợi, chém gió về kinh tế xã hội hơn hẳn mấy đứa tối ngày loay hoay bàn giấy như em là cái chắc :D
Nói chung cao học là một lựa chọn an toàn :D. Ngày ra trường dự định của em là đi làm, ôn thi anh văn cao cao một chút để kiếm chương trình nào hay hay mà apply học bổng. Thế mà rồi chẳng có động lực gì cả, chuyện học hành lại gác nóc tủ, haiz...

uhm nếu giờ mà SHB tuyển ở Sài Gòn chắc apply rồi, thấy mấy chi nhánh ở TP HCM ít tuyển hơn ở Hà nội.
Mình thì thi tiếp Vietinbank là cái cuối cùng rồi, tính mình thừa đam mê nhưng rất thực tế
Cái gì không được là bỏ chứ không có ngu cố đấm ăn xôi đâu à :D
Mong rằng được gặp hội đồng Vietinbank, hy vọng :D
Bạn gửi cho mình địa chỉ mail đi mình sẽ gửi cho bạn thông tin tuyển dụng của SHB đợt tháng 7 này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên