BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Gì vậy trời, chiều giờ thấy ngứa tai liên tục. Hoá ra bị con gì đó ám. Hôm nay có hẹn đi ăn với một bạn khá xinh ở sushi bar mà gãi tai liên tục. Ngại ghê. Cơ mà kết quả phản hồi lại khá là tốt, thế mà lại được khen là "kawaii". Hô hô.

Thôi tập trung chuyên môn, kết quả thì cũng sắp có rồi. Đợt này HO làm có vẻ ráo riết hơn mọi năm. Các bạn chịu khó chờ vài hôm nữa sẽ có thôi. Tất nhiện vào được là một chuyện, trụ lại được lại là một chuyện khác. Nhiều bạn ở ngoài cứ nhìn BIDV với một ánh mắt đầy khao khát nhưng thực tế không như các bạn tự vẽ ra đâu, không khéo vào thất vọng ngay chứ chả chơi. Hehe.

Về vấn đề học cao học thì chốt lại thế này: ai thích học thì cứ học, ai không thích học thì thôi nhưng cũng đừng mong là cái bằng cao học sẽ giúp được nhiều cho các bạn trong cái chuyện lương thưởng và thăng tiến. Ở đâu tôi ko biết nhưng ở BIDV thì có hay không có cũng như nhau. Chả qua trong profile của các bạn đẹp hơn một chút còn tất cả mọi thứ đều theo nguyên tắc: sống lâu lên lão làng. (tất nhiên sống lâu cũng phải có năng lực và phải có sự may mắn nữa).

Gì vậy trời, chiều giờ thấy ngứa tai liên tục. Hoá ra bị con gì đó ám. Hôm nay có hẹn đi ăn với một bạn khá xinh ở sushi bar mà gãi tai liên tục. Ngại ghê. Cơ mà kết quả phản hồi lại khá là tốt, thế mà lại được khen là "kawaii". Hô hô.

Thôi tập trung chuyên môn, kết quả thì cũng sắp có rồi. Đợt này HO làm có vẻ ráo riết hơn mọi năm. Các bạn chịu khó chờ vài hôm nữa sẽ có thôi. Tất nhiện vào được là một chuyện, trụ lại được lại là một chuyện khác. Nhiều bạn ở ngoài cứ nhìn BIDV với một ánh mắt đầy khao khát nhưng thực tế không như các bạn tự vẽ ra đâu, không khéo vào thất vọng ngay chứ chả chơi. Hehe.

Về vấn đề học cao học thì chốt lại thế này: ai thích học thì cứ học, ai không thích học thì thôi nhưng cũng đừng mong là cái bằng cao học sẽ giúp được nhiều cho các bạn trong cái chuyện lương thưởng và thăng tiến. Ở đâu tôi ko biết nhưng ở BIDV thì có hay không có cũng như nhau. Chả qua trong profile của các bạn đẹp hơn một chút còn tất cả mọi thứ đều theo nguyên tắc: sống lâu lên lão làng. (tất nhiên sống lâu cũng phải có năng lực và phải có sự may mắn nữa).
em cũng suy nghĩ là ở các tổ chức nhà nước thường có cảnh sống lâu lên lão làng nên rất ngại khi muốn gắn bó với một cơ quan nhà nước.
Ba mẹ vốn là cán bộ ông chức mà sao mình dị ứng với hai chữ Nhà nước vậy k biết? trong đấy toàn kiểu, ngu thì nó khinh, giỏi thì nó ghét.

đúng zậy, ai cũng nói hầu như sơ tuyển đều đậu hết.

vậy mà cho lovezuloveme tạch ngay từ vòng sơ tuyển.

Nhục chưa =(((((

Ngân hàng lớn như MB, BIDV: tạch ở vòng phỏng vấn.

Em nghe lời các anh chị apply ngân hàng TMCP khác như Đông Á: tạch ngay vòng sơ tuyển.=((

Thế chẳng khác nào, nói "Thôi, lovezuloveme về nhà làm ruộng đi con, banker không hợp với con đâu",
=((((((((((
Bạn này giống mình, apply Tech (hồ sơ của mình mặt bằng chung khá là ngon nghẻ) mà ko hiểu sao k đc đi pv sơ loại :((((((
Buồn từ tối hôm kia đến giờ :confused:

em cũng suy nghĩ là ở các tổ chức nhà nước thường có cảnh sống lâu lên lão làng nên rất ngại khi muốn gắn bó với một cơ quan nhà nước.
Ba mẹ vốn là cán bộ ông chức mà sao mình dị ứng với hai chữ Nhà nước vậy k biết? trong đấy toàn kiểu, ngu thì nó khinh, giỏi thì nó ghét.

Chuyện bình thường thôi bạn. Bên BIDV thì cũng cần người có năng lực đấy nhưng cơ cấu tổ chức thì đã gần như ổn rồi vì vậy cơ hội thăng tiến rất khó vì trên mình còn rất nhiều người đang xếp hàng đợi. Nếu như bạn không đặt quá nặng về vấn đề thăng tiến (như mình) thì cũng cảm thấy rất ổn. Thường thì làm ít nhất phải 5 năm trở lên mới được bổ nhiệm chức danh phó phòng (nếu may mắn) còn nếu không thì cũng chỉ lên được chức danh kiểm soát viên thôi, có trường hợp là giữ chức KSV 6,7 năm mới được bổ nhiệm phó phòng đấy bạn. Nhiều bạn mới ra trường chưa gì đã ngó đến vấn đề thăng tiến rồi, mình thấy có vẻ các bạn sống hơi vội.

không phải thằng nhiều chuyện @qup nói đến chương 29 30 đâu em. =.= thằng này chủ yếu lên topic BIDV để đá đểu và chọc xoáy @lovezuloveme thôi, chứ có nói đéo gì đến kiến thức cho các anh em ôn thi đâu =.=

Mà cái đó là của @lovezuloveme nói, đó là Chương 32-Chiến lược Tài chính.

Bản mềm chỉ có giáo trình nước ngoài thôi

Còn bản cứng là sách Tài chính doanh nghiệp Hiện đại do GS. TS Trần Ngọc Thơ chủ biên. Dày gần 1000 ( một ngàn) trang, là cuốn sách "gối đầu giường" đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng của dân chuyên ngành Tài chính doanh nghiệp trường ĐH Kinh tế TP Hồ Chí Minh phải có :D

Em yêu Tài chính doanh nghiệp :D

Em cám ơn anh nhiều ạ. Em chúc anh thi đỗ vào chỗ anh mong muốn ah. :)

Chuyện bình thường thôi bạn. Bên BIDV thì cũng cần người có năng lực đấy nhưng cơ cấu tổ chức thì đã gần như ổn rồi vì vậy cơ hội thăng tiến rất khó vì trên mình còn rất nhiều người đang xếp hàng đợi. Nếu như bạn không đặt quá nặng về vấn đề thăng tiến (như mình) thì cũng cảm thấy rất ổn. Thường thì làm ít nhất phải 5 năm trở lên mới được bổ nhiệm chức danh phó phòng (nếu may mắn) còn nếu không thì cũng chỉ lên được chức danh kiểm soát viên thôi, có trường hợp là giữ chức KSV 6,7 năm mới được bổ nhiệm phó phòng đấy bạn. Nhiều bạn mới ra trường chưa gì đã ngó đến vấn đề thăng tiến rồi, mình thấy có vẻ các bạn sống hơi vội.
theo từng quan điểm của mỗi người thôi anh. anh không quan trọng vấn đề thăng tiến, nhưng em nghĩ vấn đề được cân nhắc, đề bạt, lên chức cũng thể hiện năng lực của mình. tất nhiên, em không bàn tới một số chuyện tiêu cực .
chẳng ai muốn việc cả đời cả kiếp là một nhân viên quèn cả anh ạ. còn trẻ, có nỗ lực , có cầu tiến không phải là tốt lắm sao. để mai này nhìn lại , ít nhất k phải hối hận. cho nên em hoàn toàn không đồng ý với việc anh đánh đồng từ sống vội.

Trời, cái cuốn đó đọc cả 4 năm rồi mà anh cũng chỉ hiểu 60% thôi. Mặc dù là sách dịch nhưng anh vẫn thích cuốn này vì nó là kiến thức nước ngoài, càng khó hiểu thì càng kích thích tìm hiểu. Sách đó trường anh bán ở Đào Duy Từ, cơ sở B UEH đấy, vào các nhà sách photo Hạnh hoặc Lạc mua sách photo cho rẻ em à, bộ gồm 3 quyển là TCDN hiện đại, Chuỗi bài tập và giải pháp TCDN hiện đại, cuốn trắc nghiệm nữa. Nếu em muốn hiểu bằng ngôn từ đơn giản thì mua sách TCDN của Nguyễn Minh Kiều có bán ở photo Lạc.

Em cám ơn anh nhiều ạ.:)

theo từng quan điểm của mỗi người thôi anh. anh không quan trọng vấn đề thăng tiến, nhưng em nghĩ vấn đề được cân nhắc, đề bạt, lên chức cũng thể hiện năng lực của mình. tất nhiên, em không bàn tới một số chuyện tiêu cực .
chẳng ai muốn việc cả đời cả kiếp là một nhân viên quèn cả anh ạ. còn trẻ, có nỗ lực , có cầu tiến không phải là tốt lắm sao. để mai này nhìn lại , ít nhất k phải hối hận. cho nên em hoàn toàn không đồng ý với việc anh đánh đồng từ sống vội.
anh @hwangle nói đúng đấy, bạn nghĩ vội quá, chưa cống hiến được gì cho NH đã nghĩ đến thăng chức, đề bạt, lấy ví dụ bạn thứ đặt mình vào những người đã làm được cả chục năm trong đó, bây h có mấy đứa lính mới vào ti toe đòi lên lương lên chức bạn có thấy nóng mắt không, cái gì cũng phải từ từ:))

Mình cũng mong được thăng tiến nhưng khi mình đã đủ lông đủ cánh bạn à. Mình tự thấy mình còn non kém lắm, mình đang cố gắng phấn đấu đây. Nhưng ở môi trường nhà nước thì nghĩ đến chuyện thăng tiến quá sớm chả ích gì mà còn nặng đầu thêm. Chi bằng cứ cố gắng làm việc tốt đã. BIDV cũng có quy hoạch chức danh nhưng quy trình cũng khoai lắm mà được quy hoạch rồi thì đến lúc bổ nhiệm chắc cũng ngồi mòn ghế rồi bạn. ^^. Có nhiều anh chị cũng chờ không nổi nhảy qua ngân hàng khác làm và cũng được bổ nhiệm nhưng cái nào cũng có cái giá của nó cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên