BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

mình thì hay đảo mắt nhưng mà hôm mình thì có mấy vị làm việc riêng (nghe đt này nọ nên ko nhìn họ nữa) chỉ đảo quanh quanh mấy ng quan tâm mình nói gì,
anh giám đốc hỏi xong lại lúi cúi vừa viết viết vừa nghe
Tùy từng Style của hội đồng từng chi nhánh bạn à. Cũng may là chi nhánh mình lúc mình nói thì thấy mn có lắng nghe. Ngay cả khi mình đang noi chuyện về Doha phát triển như thế nào với 1 chú kia thì chú ấy có công việc đi ra ngoài, xong có 1 anh trẻ lại tiếp tục câu chuyện Doha với mình, được 1 lát chú kia vào và vẫn ko quên tiếp tục giải thích cho mình hiểu thêm về Doha. Nói thật, mặc dù phải biết chấp nhận không khí hội đồng theo kiểu HÊN XUI, nhưng hội đồng nào tạo cảm giác thoải mái, tôn trọng người đi PV thì có RỚT cũng thấy vui và ấn tượng tốt về ngân hàng đó.

Tùy từng Style của hội đồng từng chi nhánh bạn à. Cũng may là chi nhánh mình lúc mình nói thì thấy mn có lắng nghe. Ngay cả khi mình đang noi chuyện về Doha phát triển như thế nào với 1 chú kia thì chú ấy có công việc đi ra ngoài, xong có 1 anh trẻ lại tiếp tục câu chuyện Doha với mình, được 1 lát chú kia vào và vẫn ko quên tiếp tục giải thích cho mình hiểu thêm về Doha. Nói thật, mặc dù phải biết chấp nhận không khí hội đồng theo kiểu HÊN XUI, nhưng hội đồng nào tạo cảm giác thoải mái, tôn trọng người đi PV thì có RỚT cũng thấy vui và ấn tượng tốt về ngân hàng đó.
hic
mình là người pv gần cuối cùng trong buổi sáng, chờ từ 7h sáng Zzz (lúc đó đã là hơn 11h)
mình pass vòng 2 điểm cũng ko cao lắm nên cũng tự nhủ cố gắng tạo ấn tượng trong vòng 3 đó chứ, mà vào đang chào chào này nọ chưa dứt lời "EM BỐC ĐI" (chắc muốn đi ăn trưa rồi)
hehe, mà nói chung sau đợt này có đc 1 số kn thi tuyển, hi vọng áp dụng đc cho ông lớn tiếp theo :D

hic
mình là người pv gần cuối cùng trong buổi sáng, chờ từ 7h sáng Zzz (lúc đó đã là hơn 11h)
mình pass vòng 2 điểm cũng ko cao lắm nên cũng tự nhủ cố gắng tạo ấn tượng trong vòng 3 đó chứ, mà vào đang chào chào này nọ chưa dứt lời "EM BỐC ĐI" (chắc muốn đi ăn trưa rồi)
hehe, mà nói chung sau đợt này có đc 1 số kn thi tuyển, hi vọng áp dụng đc cho ông lớn tiếp theo :D
Mà mình thấy 1 kinh nghiệm rất thực tế nếu muốn tạo lợi thế thì trước hết ôn thi thật tốt, cố gắng điểm thi viết thuộc hàng top. Hơn nữa điểm cao thường được PV trước (cái này thì BIDV có áp dụng, còn VCB thì theo tên abc) và lúc đó hội đồng đang hứng phấn, tương tác được nhiều vấn đề, chứ để PV xế trưa hay xế chiều thì cả bên đi PV và bên hội đồng cũng ko ai mặn nồng mà tương tác nữa, hja.

Chuẩn r b ạ :D, chi nhánh e thi mọi ng cũng rất thoải mái tạo ấn tượng rất tốt :D, được hay ko cũng thấy hài lòng :D

tùy chi nhánh anh ạ
EM pv thứ 2 nè, nhưng do bạn đầu tiên chưa đến thế là em vào luôn, thành ra em pv thứ 1.
Điểm của em đâu phải cao nhất đâu ạ :D
Anh Hiếu nói thế là có ý khoe mình điểm cao nhất trong các bạn thi Quản trị tín dụng chứ gì =))))
AX, cao nhất thì có, nhưng cả 4 người thì sít sát nhau vài điểm em à, cho nên điểm PV vẫn là quyết định. Cho nên cũng ko thể biết trước điều gì, mà a vẫn kì vọng em sẽ thành BIDVer của SGD2.

Chưa con ạ, ông thần thấy Vietin Hồ Chí Minh có tuyển 13 chỉ tiêu kìa, chắc nộp vô đó cũng ác liệt lắm.
Nhưng ông cho rằng nếu là QHKH thì nên nộp Vietin HCM và Vietin Thủ Thiêm
Còn nếu là Giao dịch viên thì nên nộp Vietin Tân Bình :D
đu đi, hi vọng gặp ông "thần" ở Thủ Thiêm :D

con có muốn thử MB lun không
Mấy bữa trước ông thần định không tham gia tập sự MB

Nhưng giờ ông thần sẽ nộp cả Tập sự MB nữa vì ông muốn có cơ hội được phỏng vấn với nhân sự MB để lấy kinh nghiệm năm sau ứng tuyển MB 2015.

Mới nghe lương MB chính thức chi nhánh tỉnh bên QHKH là 8.4 triệu/tháng, chưa kể lương thưởng, phụ cấp, kỷ niệm các ngày lễ..nên cũng ham hố, Bên đó nghe nói áp lực nhưng lương cao là thích rồi, ông giờ chỉ có tiền là trên hết :D
=)) rủ gì cũng chơi, cấm rủ Sacom :D
ta có 1 vài nguyên tắc :v
P/s: đừng nói em chảnh nhé... em có lý do riêng

sao con giống ông thế :D

đợt trước thực tập tiềm năng ở Sacom 2014, ông định nộp, 1 người anh bên MB sạc cho ông 1 trận là "không tham gia 3 cái trò bóc lột sức lao động"

Giờ MB tuyển tập sự, ông định hỏi anh đó coi có bị sạc lại không:D

Đéo hiểu sao Sacom đợt rồi tuyển 1000( một ngàn) thực tập tiềm năng trên cả nước là ông thấy hãi hùng rồi =))))

Mà ông trước giờ toàn chơi ngân hàng lớn nhé, mấy cái nhỏ là không chơi à=)))))))))))))

MB, BIDV, giờ là Vietinbank, có điều cũng đéo hiểu sao cứ đến lúc xây gần xong lại đổ hết :( Nên giờ mới để tâm đến các ngân hàng nhỏ và vừa khác đó :D
1000 chắc đi đc nửa, cái dàn BUH bên ta là chúng nó lệch lịch thực tập nên phải xin kiếu hết :v

Mình đã từng là TTTN tại sacom, và bây giờ đang làm cho bidv, thật sự mình thấy quãng thời gian thực tập tại sacom thật sự là quý báu, như bạn nói sacom là ng hàng nhỏ thì mình k đồng tình chút nào. Nó là bước đệm để mình và còn rất nhiều bạn nữa vào Big 4 ng hàng đó bạn:). Theo mình biết thì đợt tttn năm ngoái những người mình quen đều đang làm tại bidv với vietcom :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên