BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Lãi 10% sao tính được 10 cả vậy cậu. Số tiền gốc trả đều hằng năm mà. Nghĩa là năm thứ 3 lãi vay chỉ có 7.5 tỉ thôi

Nói chung đề năm nay hay.
1/Trước hết là Anh Văn, đây là môn dễ kiếm điểm nè
Ngữ pháp chủ yếu xoay quanh câu điều kiện mà năm nay đặc biệt có gần 5 câu ra điều kiện loại 3 (S + had V3 if S + would/could have V3), 2 câu về wish và đều rơi vào sự kiện quá khứ (wish + S + had V3), 2 câu hỏi đuôi tag-question trong đó 1 câu là there is no => đáp án isn't there, 1 câu là he seldom visits his parents => đáp án là does he (bị sai câu này ức nhất).
Tìm lỗi sai thì lại có 2 câu về few (cấu trúc a few/few + danh từ đếm được).
Tìm từ gần nghĩa thì có perfom => carry out, amazed => astonished, explicit => clear, ...
Bài đọc dễ hiểu trị giá 20 điểm về Five ways to finance your bussiness, nói về các nguồn tài trợ là vốn cổ phần và vay nợ.
2/Về Nghiệp vụ Tài chính Tính dụng CV thì hẹn buổi tối post bài tiếp.
Không biết nên vui hay buồn với đề thi, nhưng cũng trong khả năng cố gắng và hoang mang, nên cứ hi vọng cùng mọi người vậy. Mặc dù cố gắng ko sửa đề nhưng mình cũng đã đưa ra 2 giả định khi giải bài tập tự luận, hehe.

Nói chung là khó hay ko không quan trọng, quan trọng là câu chữ phải rõ ràng. Nhiều lúc đọc chẳng hiểu mình đang đọc gì.
ví dụ cái câu chắc nghiệm giải thích
Ngày 31/12/N có tổng tài sản là 600 tỷ tăng 20% so với năm ngoái.
Tài sản lưu động cố định so với tổng tài sản là 40%. vòng quay là 3 -> tính DTT

Ví dụ câu trên: ban đầu đọc chắc chắn nhiều thí sinh sẽ hỏi tài sản lưu động cố định là gì. Nghĩa của nó ko rõ ràng.

Đọc mấy câu đầu cái đề nghiệp vụ mà như bị hóc xương o_O Thúy Cải với cả Súy Vân

tài sản lưu động cố định là con đời F1 của cha là tài sản cố định và mẹ là tài sản lưu động đó mà =)))))))))))))
Ban đầu mình đọc rồi suy nghĩ: thế quái nào tài sản đã gọi là lưu động rồi mà lại cố định được nhỉ. Hay cái tài sản này mình chưa đc học :confused::confused: :D :D

đây là đề thi tuyển nghiệp vụ của BIDV
không phải là đề thi do Giảng viên trường đại học các khoa tài chính ngân hàng ra đề nên làm sao mà nói nó đúng chuẩn hàn lâm được bạn :D
Haizz, tự nhiên nhớ trường nhớ lớp quá. Thấy môi trường mình học với bao quy tắc khái niệm, đến lúc ra đời thi tuyển BIDV làm đéo được, bực hết , hận chính mình T________T

Mình cũng thế, ở nhà tưởng dạng nào cũng làm đc, ai ngời vào phòng thi đọc cái đề ko nỗi :p
Thôi, say goodbye với BIDV vậy :D :D :D

đây là đề thi tuyển nghiệp vụ của BIDV
không phải là đề thi do Giảng viên trường đại học các khoa tài chính ngân hàng ra đề nên làm sao mà nói nó đúng chuẩn hàn lâm được bạn :D
Haizz, tự nhiên nhớ trường nhớ lớp quá. Thấy môi trường mình học với bao quy tắc khái niệm, đến lúc ra đời thi tuyển BIDV làm đéo được, bực hết , hận chính mình T________T
B này nói vậy là không đúng rồi. Hầu hết các NH lớn hiện nay đều thuê giảng viên của các trường Đại học ra đề và chấm luôn nhé. Vậy nên làm ko được thì tự trách mình học ko kỹ trước khi trách NH ra đề củ chuối nhé. Tiên trách kỷ hậu trách nhân

Doanh thu 60 tỷ, 50% công suất. Phần tăng mỗi năm 20% cho đến max công suất thì mình nghĩ như vầy. Từng năm lần lượt là 50%, 60%, 72%,86.4%, 100%. tức là lấy 50% đó nhân cho 1.2 mỗi năm. Còn doanh thu thì lấy công suất từng năm nhân 60 chia 50%. Vậy ra doanh thu mỗi năm là 60, 72, 86.4, 103.68, 120

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,517
Thành viên mới nhất
ptipdixitae888
Back
Bên trên