BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

vãi cả đề thi, thằng nào ra đề thi năm nay đây bây , pm nó gấp...đéo có vi mô, vĩ mô

uh, vậy chắc do em viết sai đề rồi, nói chung câu này tính công thức P=D/r và ra 150 USD,
Chắc lãi suất là 10% chứ không phải là 12% ạ :D
viết đề 15% và 12% đúng rồi đó

bổ sung thêm đề của bạn lovezuloveme. Phần trắx nghiệm gthich.
nguyên giá tscd 75, khấu hao 5 năm theo phương pháp tổng số. Hỏi khấu hao luy kế hai năm đâu la bao nhiêu
Tổng số năm (1+2+3+4+5)=15
năm 1 5/15*75=25
năm 2 4/15*75=20
--> khấu hao lũy kế 2 năm đầu là 25+20=45

mà bài tự luận chắc tiêu diêu rồi T____T

@lovezuloveme câu WACC tính ra bnhiu e? học lâu quá quên hết cmnr
30% vốn tự có - 30% vốn vay -40% phát hành TP
cả nợ và TP đều tính thuế phải ko nhỉ?

à câu này em quên chưa nói, hình như nó bị sai chị ạ :)
Em tính ra là 7.065% lận, nhưng mà trong đề không có, chỉ có cái D là 7.65% thôi
Em nghĩ người ra đề đánh thiếu số 0 ở giữa :)
ko bik làm kiểu j nó ra 8.55% lận, quất thuế cho cả nợ vay và Tphieu T___T
nản thật:(:(:(:(:(:(

Có bạn nào thi CV GDV ko? Đề có vài câu khó hiểu thật.
Trong đề có câu mình ko hiểu đề.
Dư nợ vay tín chấp 100 tỷ, 30% dư nợ nhóm 1, 40% dư nợ nhóm 2, 5% dư nợ nhóm 3, 10% dư nợ nhóm 4. Số tiền dự phòng là nhiêu?
Tớ chọn a. 8 tỷ.
Nhưng ko hiểu sao toàn bộ dư nợ 40%+30%+10%+5%=85%. Vậy có thể hiểu 15% là nhóm 5 ko? Nhưng nếu hiểu 15% nhóm 5 thì trong 4 câu lựa chọn chẳng câu nào đúng cả.

Bạn tính thế nào ra 8 tỷ và các đáp án đầy đủ là gì bạn có nhớ ko?

Câu văn học cổ đáp án là gì mng?
Các nhà nghiên cứu văn học xếp văn học cổ Việt Nam thành ba loại: văn chương bác học, văn chương vừa bác học vừa bình dân và văn chương bình dân. Văn chương bác học là loại văn chương viết bằng chữ Hán, dành cho những người có học. Văn chương vừa bác học vừa bình dân là loại văn chương viết bằng chữ nôm, một thứ chữ dùng chữ Hán ghép lại nhưng phát âm tiếng Việt nên khi đọc lên người bình dân cũng có thể hiểu được sơ sơ. Văn chương bình dân là loại văn chương phát xuất từ giới bình dân ít học, đó là những câu ca dao, tục ngữ và truyện cổ.
--> dân gian, Hán, nôm
tiếc là lúc thi ko có bác Google

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133