BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Hóng hớt đi thi của các bạn, mình đăng ký hồ sơ vị trí nhân viên Giao dịch viên cán sự mà không qua vòng hồ sơ, hic hic, mong các bạn đi thi về chia sẻ đề thi vị trí GDV cán sự cho mọi người với nhé, cảm ơn các bạn, chúc các bạn thi tốt và sẽ có rất nhiều bạn trong đợt này sẽ là BIDVer chúc các bạn thành công

Đừng buồn bạn, đây chỉ là đợt tuyển tập trung thôi, còn nhiều đợt tuyển lẻ tẻ của một số chi nhánh trong năm lắm, bạn chịu khó theo dõi tin tức nhé.

Nếu tỷ giá hối đoái thực tế cao hơn tỷ giá hối đoái danh nghĩa có nghĩa là:
a) Nội tệ được đánh giá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới cao
b) Nội tệ được đánh giá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới thấp
c) Nội tệ được đánh giá thấp,sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước cao
b) Nội tệ được đánh giá thấp, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước thấp
Giải thích?

Nhờ mọi người cho ý kiến bài này ah.

Không phải em coi thường đối thủ đâu, em tin những ai đậu vòng test của BIDV đợt này, ngoại trừ một số dạng cơ cấu, gửi gắm ra thì đều là những người rất có năng lực thật sự, giỏi thật sự đó :D

Lần trước em bị ăn gạch thì em dám coi KHINH những kẻ đã nói đại học là vớ vẩn. Các bác cứ coi thường kiến thức đại học, nói đại học là vớ vẩn đi, nhưng bây giờ mới thấy nó đóng vai trò quan trọng thế nào ở những lúc lịch sử như thế này. Bây giờ các bác thấy em nói đúng chưa? em đã phát biểu cái gì là đúng cái đó.

Còn chưa đầy 36 tiếng nữa là vào trận chiến căng thẳng rồi, các bạn đừng post câu hỏi và đừng post bài tập lên cho các ubers nữa. Em thấy quanh đi quẩn lại chỉ có vài dạng à,
Bây giờ chịu khó ngồi đọc lại các pages này, các bác sẽ có một hàm lượng chất xám đáng kể :D

Em nói thật, giờ em đang còn phải đọc lại gần 200 pages của topic mình đây nè, T____________T
Bạn giải thích cho mình vụ vốn lưu động có thu hồi vào cuối mỗi dự án hay ko với @@

Nếu tỷ giá hối đoái thực tế cao hơn tỷ giá hối đoái danh nghĩa có nghĩa là:
a) Nội tệ được đánh giá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới cao
b) Nội tệ được đánh giá cao, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước trên thị trường thế giới thấp
c) Nội tệ được đánh giá thấp,sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước cao
b) Nội tệ được đánh giá thấp, sức cạnh tranh của hàng hóa trong nước thấp
Giải thích?

Nhờ mọi người cho ý kiến bài này ah.

Ko hiểu lắm, vì tỷ giá hối đoái thực tế lúc nào chẳng cao hơn tỷ giá hối đoái danh nghĩa =))
Phương án d, cao hơn vì có lạm phát -> đồng nội để đánh giá thấp -> đồng thời giá của hàng hóa trong nước cao hơn

Các bạn cho mình hỏi về cách tính điểm thi vòng 2 với. Mình thấy tiếng Anh thi 60 phút, nghiệp vụ thi 120 phút trong đó có 25 câu trắc nghiệm. Mà mình không thấy BIDV ghi rõ cách tính điểm như thế nào :)
Cảm ơn các bạn !

Mấy Bác cho hỏi
CF = Lợi nhuận ròng + Chi phí khấu hao + Chi phí trả lãi vốn vay

Thế Lợi nhuận ròng ở đây bằng gì?
= doanh thu - chi phí - thuế - khấu hao - lãi vay.
Hay
= doanh thu - chi phí - thuế

Nếu LNr = DT - CP - KH - thuế thì khi tính CF lại phải cộng KH vào à @@!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy Bác cho hỏi
CF = Lợi nhuận ròng + Chi phí khấu hao + Chi phí trả lãi vốn vay

Thế Lợi nhuận ròng ở đây bằng gì?
= doanh thu - chi phí - thuế - khấu hao - lãi vay.
Hay
= doanh thu - chi phí - thuế
Tất nhiên là Lợi nhuận ròng = ( Doanh thu - chi phí - Khấu hao - Lãi vay) (1-T)
Rồi sau đó CF = Lợi nhuận ròng + KH + Lãi vay
Cái này mọi người ko tranh luận nha, vì đây là là quan điểm thẩm định khi có kết hợp quyết định tài trợ và đầu tư, nghĩa là có xét đến lợi ích tấm chắn thuế từ lãi vay, công thức này cũng có 1 vài trường được học.
Còn trường mình UEH, khoa tài chính doanh nghiệp (FOC) thì dạy thẩm định đứng ở giác độ công ty xét xem dự án có đáng để đầu tư không, nên sẽ tách bạch quyết định đầu tư và tài trợ, nghĩa là ko xét đến lợi ích tấm chắn thuế từ lãi vay. Khi đó
lợi nhuận sau thuế = (DT - CP - KH)*(1-T)
Dòng tiền CF = Lợi nhuận sau thuế + khấu hao.
Rất mừng các đề thi BIDV từ 2009 ra dạng đề thẩm định giống dạng trường mình dạy (có điều ra đề ko sát thực tế, câu từ nhiều cái gây hiểu lầm cho người đọc đề).
Không nói thêm nữa, mất công mọi người lại rối lên.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,578
Thành viên mới nhất
dobaco
Back