BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

các nh khác mình ko chắc nhưng bidv năm nay thì cocc mà học dở cũng chẳng cứu được bạn ak.
chỉ trách mình học k tốt bằng ng khác thui
nhà mình cũng tính gửi gắm 1 gđ 1 cn
nhưng chú đó chỉ có thể giúp v3 khi tất cả đã về chi nhánh.
khi vô đến vòng đó thì mình thấy hầu hết các bạn đã có năng lực thât sự
vì đã trải wa nhiều vòng khó khăn,(cũng chẳng còn mấy cocc học tập tốt v)
bạn ko biết thì đừng chém. hãy trách mình trc.

Thấy các đồng chí cm nhiều mà mình não lòng quá, xin chia sẻ một vài suy nghĩ nhỏ của một mem BIDV
Trước hết mình ko phủ nhận việc COCC, cái đó thì xã hội Việt Nam bao giờ hết được:). Nhưng những ai có năng lực thực sự thì luôn tìm được cơ hội, bản thân mình là như vậy. Cũng ham hố thi thố các ông lớn, cũng ngày đêm ôn luyện, cũng lướt hết các pic tuyển dụng ... cũng chiến đấu hết mình để làm bài thi...=> phỏng vấn ... rồi thật ngây ngất khi BIDV gọi đi làm...thú thật là trước đó mình ko hề có 1 ý nghĩ là sẽ làm và được làm ở BIDV vì đó là một ý nghĩ xa vời.....nhưng rồi nó vẫn xảy ra. Các bạn trẻ đừng lăn tăn, ai cũng muốn tìm cho mình những điều tốt đẹp nhất và hãy cứ làm theo ý mình như anh chàng Running man kia;))
Chúc các đồng chí may mắn!

đúng như bạn ấy nói. COCC thì không thể phủ nhận. và cơ hội vẫn rộng mở cho những người cố gắng (bằng chứng là rất nhiều người tự đỗ mà ko COCC)

Đúng là ở đâu cũng có tiêu cực nhưng nếu mình giỏi thực sự và thể hiện đc bản thân cho nhà tuyển dụng thì vẫn đc tuyển mà. ngta cũng phải tuyển 20% nhân sự là ng giỏi để làm 80% công việc.
tuy nhiên bạn học trường tốt + có mối quan hệ thì tốt nhất.
p/s 1 CN BIDV mình biết (cùng địa bàn vs CN mình thi tuyển) theo thông tin nội gián thì trong 4 suất đã có 3 suất đã làm hợp đồng tạm thời ở CN hơn 1 tháng rùi. thế đấy

Đúng là ở đâu cũng có tiêu cực nhưng nếu mình giỏi thực sự và thể hiện đc bản thân cho nhà tuyển dụng thì vẫn đc tuyển mà. ngta cũng phải tuyển 20% nhân sự là ng giỏi để làm 80% công việc.
tuy nhiên bạn học trường tốt + có mối quan hệ thì tốt nhất.
p/s 1 CN BIDV mình biết (cùng địa bàn vs CN mình thi tuyển) theo thông tin nội gián thì trong 4 suất đã có 3 suất đã làm hợp đồng tạm thời ở CN hơn 1 tháng rùi. thế đấy

Làm theo hợp đồng khoán gọn thì chắc gì đã đỗ hả bạn? Nếu người đó vào dc vòng phỏng vấn thì khỏi cần phải nói, nếu người đó ko vào dc vòng pv thì bạn vẫn có cơ hội mà, còn người ta vẫn sẽ là nhân viên khoán gọn và đợi đợt thi của năm sau. bạn ko nên chỉ vì 1 vài thông tin chưa dc kiểm chứng mà mất lòng tin.

Làm theo hợp đồng khoán gọn thì chắc gì đã đỗ hả bạn? Nếu người đó vào dc vòng phỏng vấn thì khỏi cần phải nói, nếu người đó ko vào dc vòng pv thì bạn vẫn có cơ hội mà, còn người ta vẫn sẽ là nhân viên khoán gọn và đợi đợt thi của năm sau. bạn ko nên chỉ vì 1 vài thông tin chưa dc kiểm chứng mà mất lòng tin.
ak mình có mất lòng tin đâu. nếu mất thì t mất lâu rồi. vẫn yêu đời lém. hi. Nhưng mà 3 suất i' là chắc chắn đó thi ngay tại địa điểm này lun mà. vs phải có quan hệ ntn thì ở 1 tỉnh bé mà được nhận vào làm chứ.
p/s lúc làm mình ko bít có phần C nên toi. hi

ak mình có mất lòng tin đâu. nếu mất thì t mất lâu rồi. vẫn yêu đời lém. hi. Nhưng mà 3 suất i' là chắc chắn đó thi ngay tại địa điểm này lun mà. vs phải có quan hệ ntn thì ở 1 tỉnh bé mà được nhận vào làm chứ.
Bạn nói tới tỉnh nào mà bé thế :))

mình cũng giống bạn nè, cũng ko bit có phần C, haizz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh