BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Thông thường ta hay nghe thuật ngữ cầm vợt cầu lông là đánh thuận tay (forehand) và đánh trái tay (backhand). Ví dụ đơn giản như ta "tát" bằng lòng bàn tay thì gọi là thuận, ngược lại "tát" bằng mu bàn tay thì gọi là trái (cái nào cũng...)
Sau đây xin giới thiệu với các bạn một vài cách cầm vợt cầu lông cơ bản để cùng nhau "ngâm kíu" (áp dụng minh họa cho người thuận tay phải, thuận tay trái thì ngược lại)

1. Cầm vợt đánh thuận tay:
Dùng để đánh những quả cầu cao qua đầu và những quả bên phải của ta. Hình minh họa nhìn từ 3 phía:

Hình minh họa khi ta đánh quả cầu cao khỏi đầu, lúc giơ vợt ra phía sau chuẩn bị đánh:

2. Cầm vợt đánh trái tay:
Dùng để đánh những quả cầu bên trái của ta, ngón cái phải linh động.

3. Cầm vợt ngắn đánh thuận tay:
Dùng trong đánh đôi giúp tăng cường khả năng kiểm soát cầu, phản xạ nhanh khi ở gần lưới và giữa sân.

4. Cầm vợt ngắn đánh trái tay:
Dùng trong các trường hợp như cầm vợt ngắn đánh thuận tay. Đặc biệt rất hiệu quả khi sử dụng để giao cầu.

Mình cũng là dân NEU k39, nhưng nói thêm với Bạn là nếu nói NEU ít tiêu cực lắm thì Bạn nên xem lại đi, (Có biết vụ đấu đá hiệu trưởng ko?, có biết vụ Phó giáo sư, tiến sỹ NEU chôm bài của người khác làm của mình ko (nghe nói chôm đến mấy chục trang chứ không ít, đường link đây: http://www.tinmoi.vn/nghi-an-pgs-tr...em-trong-trong-luan-an-tien-sy-011269968.html, còn vụ Hiệu trưởng Nam thì ùm sùm quá rồi ko cần đưa đường link nữa.
Ngày trước mình học thấy sướng nhất là con giáo viên, đại đa số là bằng giỏi trở lên. Tuy nhiên cũng có nhiều người bằng giỏi thực sự!
Nói chung là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, chuyện nhà nào thì về nhà đóng cửa bảo nhau, nói ra đây làm gì hả bác. :))

Ơ chứ không phải là (2/98)*(360/(60-10)) à bạn

- - - Updated - - -

Cai này mình sưu tầm được. Hui đó học trong tài chính doanh nghiệp 1 mà quên cách làm ùi. Xem lại đầy tiếc nuối.
Chính sách tín dụng của công ty là 2/10 Net 60 và trị giá hàng mua là 100 triệu. Tức là bạn được chiết khấu 2% nếu thanh toán trong vòng 10 ngày đầu. Còn nếu không hưởng chiết khấu thì bạn phải thanh toán sau 60 ngày nữa.
Như vậy, nếu bạn thanh toán trong vòng 60 ngày thì bạn phải thanh toán 100 triệu và bạn được chiếm dụng vốn trong vòng 60 ngày.
Nếu bạn hưởng chiết khấu thì bạn phải thanh toán trong vòng 10 ngày và số tiền bạn phải thanh toán thực tế là 98 triệu.
Suy ra: lãi suất bạn phải chịu trong 50 ngày là :
2/98 = 2,04 %
Như vậy lãi suất trong một năm là:
-1 + (1+ 2,04%)365/ (60 – 10) = 15,9 % . Đây được xem là chi phí của việc từ chối chiết khấu.
Công thức chung tính lãi suất này là:
-1 + (1+ d/(100 – d))365/ ( N – D)
Trong đó: d: tỉ suất chiết khấu
N: thời hạn tín dụng
D: thời hạn thanh toán để được chiết khấu

Ơ chứ không phải là (2/98)*(360/(60-10)) à bạn

Mình cũng là dân NEU k39, nhưng nói thêm với Bạn là nếu nói NEU ít tiêu cực lắm thì Bạn nên xem lại đi, (Có biết vụ đấu đá hiệu trưởng ko?, có biết vụ Phó giáo sư, tiến sỹ NEU chôm bài của người khác làm của mình ko (nghe nói chôm đến mấy chục trang chứ không ít, đường link đây: http://www.tinmoi.vn/nghi-an-pgs-tr...em-trong-trong-luan-an-tien-sy-011269968.html, còn vụ Hiệu trưởng Nam thì ùm sùm quá rồi ko cần đưa đường link nữa.
Ngày trước mình học thấy sướng nhất là con giáo viên, đại đa số là bằng giỏi trở lên. Tuy nhiên cũng có nhiều người bằng giỏi thực sự!
Ông nói ra cứ như ông là người trong cuộc ý nhỉ. Nhiều người biết mà người ta còn không thèm nói, huống hồ chỉ nghe qua báo chí. Ở VN mà cứ tin vào báo chí rồi huyênh hoang là ta biết hết thì có ngày vào trại Lộc Hà đấy

Mày dọa ai đấy con, trong cuộc hay ngoài cuộc liên quan gì đến mày, mà biết ko nói, nói không biết là thắng ch.. nào, mày nói tao eo hiểu gì cả con ạ?

Topic này chỉ dành cho người có văn hóa thôi bạn, làm ơn nói năng cần thận xí.
Đừng nghĩ thông tin của mình ko ai biết thì muốn nói j nói, như zậy không hay chút nào đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên