BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

bằng giỏi được ưu tiên đi thi các bác nhỉ?

Hỏi bạn một câu nhá: Bằng giỏi thì được ưu tiên không đúng à? Vậy thì người ta phấn đấu bằng giỏi để làm gì?
Các bạn cứ lý do là bằng cấp không thể hiện hết được tố chất này nọ, thế thì học đại học để làm gì?

Mình mới thi Vietinbank về toàn lý thuyết trả lời ko biết sai hay đúng nhưng cảm thấy nhẹ nhàng, hôm sau đi thi BIDV nghĩ năm nay cải cách thi toàn lý thuyết như Vietin, chủ qan ko đọc lại bài tập thì lại vào.Hic. Đề thi BIDV năm nay không khó, hầu hết các kiến thức đã được mình học qua nhưng do ko học chắc chắn, lúc vào phòng thi thì bị quên. Năm nay tạch BIDV rùi, đang chuẩn bị phỏng vấn đợt xét tuyển thuế, haiz. Lo học suốt nhưng chẳng có tiền giống như các nhà văn ngày xưa nhiều chữ nhưng nghèo.:(

chuẩn luôn hồi mình thi PwC cũng chả có tí nghiệp vụ nào. Nước ngoài họ coi trọng khả năng tư duy mà

Người ta học ở nước ngoài, BIDV cho thi theo chương trình nước ngoài thích thế còn gì. Giả sử cứ thi cùng chương trình trong nước tới lúc ko làm được thì lại kêu thiệt thòi vì mình ko được học kỹ luật trong nước...
Mình nghĩ nếu trách thì chỉ trách là BIDV không nói rõ trước là thi theo 2 đề khác nhau, và người thi theo chương tình nước ngoài thi cái gì. Sẽ thiệt thòi vì trong nước cũng được thông báo thi những gì. Chứ bảo nv quan trọng nọ kia thì nhiều ngân hàng còn chẳng được mấy câu nv trong bài cơ. Mà nv nó cũng được đánh giá một phần trong điểm của mọi ng rồi.
Nhìn chung mình thấy BIDV tổ chức đợt này rất tốt đấy chứ. Lại còn được cái bút chì mang về thấy vui vui ^^ dù tiếng anh học kém chẳng biết làm

Nhưng xin thưa, qua một số đợt tuyển dụng BIDV thì điểm nghiệp vụ khá là quan trọng. Nó ko những giúp ứng viên tự tin trong pv mà còn là tiền đề để người pv xem xét và đánh giá đấy ạ.
Bản thân a cũng biết điều này chứ.
Anw, thực sự ko biết nói gì hơn.

Hỏi bạn một câu nhá: Bằng giỏi thì được ưu tiên không đúng à? Vậy thì người ta phấn đấu bằng giỏi để làm gì?
Các bạn cứ lý do là bằng cấp không thể hiện hết được tố chất này nọ, thế thì học đại học để làm gì?
Mềnh nghi ngờ là bác này đc bằng giỏi lắm. :v

mình thấy đề BIDV khá hay. trải rộng ra nhiều mảng. chỉ trách mình ôn chưa kỹ thôi. hehe

Mình thấy có gì là sai đâu khi bằng giỏi được ưu tiên hơn. Không phải bằng cấp thể hiện tất cả nhưng nó lại là căn cứ đánh giá ban đầu mà. Các bạn được bằng giỏi tất nhiên đã cố gắng nhiều hơn các bạn khác rồi.

Mình cũng nghĩ vậy. Phải cố gắng rất nhiều mới được bằng giỏi chứ đâu phải ai cũng được. Và mình nghĩ họ được ưu tiên hơn là hoàn toàn đúng. Mình không chắc chắn những ai được bằng Giỏi sẽ giỏi hơn nhưng mình chắc chắn rằng nếu họ hok cố gắng thì họ sẽ không được kết quả đó đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên