BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

trên tinh thần giao lưu học hỏi, mình đã đi thi tại HN sáng nay và nhớ 1 số vấn đề "dư lày" (ah mình là dân quốc nội)
1. Yếu tố nào làm dịch chuyển đường giới hạn khả năng sản xuất
2. Gánh nặng thuế tiêu thụ đặc biệt (cái gì mà liên quan tới co dãn cung cầu í, không nhớ lắm hihi)
3. Biện pháp bảo hộ Nhà nước thực hiện với ngành da giày.
4. Thay đổi MB, MS
5. Có một câu liên quan IS - LM; thuế tiêu thụ đặc biệt
6. Nền kinh tế toàn dụng nhân công, chi phí chìm, thời gian hoàn vốn
Phần trắc nghiệm giải thích (6 câu - 18 điểm) liên quan tính thời gian hoàn vốn, khấu hao, WACC, bộ chứng từ L/C (02 câu nữa nhưng không nhớ)
Bài tập thì như các bạn đã nói tính NPV, PI, IRR - cơ mà đến lúc cuối mình mới nhớ ra công thức IRR thành ra không làm kịp haizzz
Còn phần tự luận thì bên trên các bạn đã có câu hỏi rùi đó. Túm lại 01 câu: ta thi đấu xong ta lại đi về :((

trên tinh thần giao lưu học hỏi, mình đã đi thi tại HN sáng nay và nhớ 1 số vấn đề "dư lày" (ah mình là dân quốc nội)
2. Gánh nặng thuế tiêu thụ đặc biệt (cái gì mà liên quan tới co dãn cung cầu í, không nhớ lắm hihi)
4. Thay đổi MB, MS
Phần trắc nghiệm giải thích (6 câu - 18 điểm) liên quan tính thời gian hoàn vốn, khấu hao, WACC, bộ chứng từ L/C (02 câu nữa nhưng không nhớ)
Bài tập thì như các bạn đã nói tính NPV, PI, IRR - cơ mà đến lúc cuối mình mới nhớ ra công thức IRR thành ra không làm kịp haizzz
Còn phần tự luận thì bên trên các bạn đã có câu hỏi rùi đó. Túm lại 01 câu: ta thi đấu xong ta lại đi về :((
Vãi cả đề. Giống như đề thi cao học Kinh tế vậy!!!!

Đề nhân viên nghe có vẻ dễ chịu hơn đề chuyên viên ông ạ, nhưng nói chung câu tự luận cũng khoai, phần trắc ng thì chắc không đúng hết được, tiếng Anh thì hình như cả nhân viên và chuyên viên dễ như nhau.

chết mình rùi, sao mình ko thấy 2 câu tự luận cuối vậy ta, huhu, mất toi 30đ, chắc chắn tạch rùi

ở cụm thi Cần Thơ mới e mới ra trường cười toe toét luôn, bàn luận sôi nổi.Còn mình thì thôi rôi lượm ơi

Đề nhân viên nghe có vẻ dễ chịu hơn đề chuyên viên ông ạ, nhưng nói chung câu tự luận cũng khoai, phần trắc ng thì chắc không đúng hết được, tiếng Anh thì hình như cả nhân viên và chuyên viên dễ như nhau.

Thôi ta lại tự tin là sẽ vào được vòng phỏng vấn :))

4. Thay đổi MB, MS
Phải là thi xongxuôi tất cả lại vè chứ bạn. ^^

Bạn nào còn lưu cái kế hoạch tuyển dụng nội bộ mà ghi từng mốc thời gian hum bữa có post lên cho mình xin với, để mình biết ngõ về với mẹ, hic hic.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên