Hot!!! Đề thi kế toán chẵn - lẻ vào Agribank năm 2011

Đáp án của mình là
1, A C
2, A D
3, C
4, A C
5, A B
6, C
7, A C
8, E
9, B C
10, B E
11, B D
12,???
13, C D
14, B D
15, A C
16, C
17, A
18, B
19, D
20, B
Có gì mọi người cùng vào sửa nhé :)
tớ nghĩ câu 1 là A thôi vì hủy đc LCN nhưng LCC ko đc hủy mà chỉ đc gửi 1 yêu cầu hủy thôi

tại sao k bạn nhỉ? cổ phiếu NH khác mà Nh mình đang nắm giữ có nhiều mục đích lắm chứ. có thể là CK skinh doanh,sẵn sàng để bán hay đầu tư dài hạn.Đó thể hiện việc sử dụng vốn của NH. chính là tài sàn của Nh mình đó bạn.

- - - Updated - - -

đồng ý với bạn. Kiểm soát viên là ng có trình độ chuyên môn tương đương kế toán trưởng. Bắt buộc phải có kiểm soát viên ks sau.
Câu 6 chắc là thêm cả a, mình đồng ý với bạn rồi ^^ Có bạn nào cùng ý kiến k?
Còn câu 4 mình vẫn giữ ý kiến của mình, theo mình ở đây KSV là bộ phận hậu kiểm, nhưng các khâu kiểm tra thì ai cũng phải làm, chính bản thân GDV cũng phải kiểm tra, đối chiếu chứng từ trc khi thanh toán or ghi sổ. Mình k nghĩ đây gọi là kiêm nghiệm bạn à...n dù sao cũng chỉ là ý kiến chủ quan, ai có đáp án chính xác thì tốt nhỉ!!!

có bạn nào có học và tìm hiểu về hình thức xử lý Sec kí phát không đảm bảo khả năng thanh toán không? Mình thấy mâu thuẫn giữa quyết định số 30/2006 và nghị định 159/2003 cũng như là giáo trình về cách xử lý? các bạn cho ý kiến nhé.

ak mà cái đế này là đề tuyển của khu vực mấy vậy. Đề của khu vực 1 ,2 hay 3 vậy? Các khu vực thi có thống nhất hình thức trắc nghiệm luôn hay sao vậy các bạn.

Bạn ơi...mình không đủ tín dụng để download..hic. Bạn có thể share cho mình wa mail được không. Mail mình nè: thanhdat2601bu@ gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều nhen!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back